หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Acer Aspire 3810T "Timeline series"  (อ่าน 10645 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 12:00:22 »

Acer Aspire Timeline 3810T

ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ มี อยู่ 2 ปัญหาใหญ่ๆ กับ 1 ความซวยของผมเอง

ปัญหาก่อนครับ
1. มันเป็นการ์ดจอ 2 ตัว คือ integrated กับ ตัว ATI แต่ถ้าลง windows7 จะไม่สามารถ switchable บน windows แบบใน vista ได้ครับ ต้อง reboot มาเซทใน bios สถานเดียว ไม่งั้นจะมีปัญหาเรื่องความร้อน (คาดว่า driver มันคงสับสน ว่าต้องเป่าพัดลมแค่ไหน เพราะมันไม่สามารถเห็นการ์ดจอ 2 ตัวพร้อมกันๆ)

2. ล๊อตแรกๆ มีการประกอบพลาดครับ ถ้าเอามือวางบนที่วางฝ่ามือทางด้านซ้ายล่าง จะเกิดอาการสายไมโครโฟน over-heat แล้วจะเกิดอะไรต่อก็นึกกันเอาเองคับ..... อันนี้มีการเรียกคืนเข้าเช็คที่ศูนย์เลยครับ
http://customercare.acer-euro.com/customercare/AcerUpdate.aspx?CID=SG&LID=ENG&IType=JM31

อันนี้ความซวยของผมเองครับ
ซื้อมา 1 เดือน จอ LCD มีอาการพังครับ คือจอที่มุมล่างขวาไฟมันหรี่ลง คล้ายๆมีอะไรไปบังสป๊อตไลท์ เข้าไปคุยกับศูนย์เค้าไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องใหม่ บอกซ่อมสถานเดียวครับ

เสียความรู้สึกมากๆ กับ notebook ราคา 40,000 ที่ซื้อมาแล้วเสียโดยไม่ใช่ความผิดเรา แต่ต้องส่งซ่อม เสียเวลาไปไม่รู้เมื่อไหร่จะได้คืน.......

ดูรูปได้ที่นี่ครับ
http://kengcp.blogspot.com/2009/10/acer-timeline-aspire-3810t-bad-quality.html

เห็นใจครับ เสียความรู้สึกแทน นี่ถ้าตัวล่ะหมื่นห้าจะไม่ว่าสักคำ arf
platezero
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009, 19:46:04 »

ใครอยากลองคุณภาพจาก ACER ก็จัดไปเถอะครับ แต่สำหรับผมคงไม่อยากแล้ว

เสียเวลา เสียงาน เสียเงิน เสียอารมณ์

ผมเลิกใช้ ACER นานละครับ หลังจาก ส่งเครื่องเครมแล้ว ดันเปลี่ยนของเสียมาให้อีก
(เอาเครื่องไป 2 เดือน เพื่อไปเปลี่ยนของเสียอีกตัวมาให้ อย่างนั้นผมทำเองก็ได้ครับ)

สี่หมื่นนี่ไปซื้อ IBM X200s คุ้มกว่ามั๊ยเนี้ยะ เอามาตั้งเทียบกัน
ความรู้สึกคนละเรื่อง ในราคาที่เท่ากัน
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009, 21:52:25 »

ใครอยากลองคุณภาพจาก ACER ก็จัดไปเถอะครับ แต่สำหรับผมคงไม่อยากแล้ว

เสียเวลา เสียงาน เสียเงิน เสียอารมณ์

ผมเลิกใช้ ACER นานละครับ หลังจาก ส่งเครื่องเครมแล้ว ดันเปลี่ยนของเสียมาให้อีก
(เอาเครื่องไป 2 เดือน เพื่อไปเปลี่ยนของเสียอีกตัวมาให้ อย่างนั้นผมทำเองก็ได้ครับ)

สี่หมื่นนี่ไปซื้อ IBM X200s คุ้มกว่ามั๊ยเนี้ยะ เอามาตั้งเทียบกัน
ความรู้สึกคนละเรื่อง ในราคาที่เท่ากัน

ถ้าเจอแบบคุรผมก็เซ็งครับ เอาไปเขวี้ยงแม่งหน้าศูนย์เลยดีมั๊ยเนี่ย

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Northbridge

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 10:01:30 »

ใจเย็นครับ อิอิ คำพูดดูดุเดือด รุนแรงดีจริงๆ

ลองดูการสำรวจนี้ครับ แล้วจะเข้าใจ อิอิ

http://www.squaretrade.com/htm/pdf/SquareTrade_laptop_reliability_1109.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2009, 10:04:35 โดย Northbridge » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์