หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NOX-MEDIA HTPC CHASSIS  (อ่าน 13552 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 00:53:59 »

เอ้า เล่นถอยเคสไฮโซมาเลยครับ ยินดีด้วยครับสำหรับเคสใหม่

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 00:56:16 »

แหล่มเป็ดมิเนียมทั้งตัวป่าวเนี่ย

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 01:01:07 »

เอ้า เล่นถอยเคสไฮโซมาเลยครับ ยินดีด้วยครับสำหรับเคสใหม่

เคสแรกในรอบ 2-3 ปีเลยครับพี่ ตั้งแต่ ขายC5 ไป  whistle ตอนแรกจะเอา nox ที่พี่รีวิว แต่ของหมดเลยกัดฟันถอยไอ้นี่มาแทนน

แหล่มเป็ดมิเนียมทั้งตัวป่าวเนี่ย

เฉพาะข้างหน้าครับ พี่โป้ง

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 08:14:57 »

อ้าวเฮ้ย ไปซื้อมาตอนไหนอ่ะ เร็วมากเลย gasp

มีเคสกะเค้าแล้วนะ โต๊ะก็คงจะไม่รกเหมือนก่อนแล้วใช่มั้ย ยินดีด้วยจริง ๆ  lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 11:08:18 »

เคสแนวนอนนี่มันดีกว่าแบบแนวตั้งเอามานอนยังไงครับ?

เห็นส่วนมากราคาไม่ค่อยเป็นมิตรแถมยังแคบด้วย

ว่าแต่psuนี่ ดีเกินสเปคเยอะเลยนะครับ อิอิ oh

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
kim

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 11:22:33 »

ประกอบเสร็จ เล่นเอา Hdd Raptor ตายในหน้าที่เลย  จำต้องไปรื้อ IDE มาเสียบแทนแก้ขัด  bad

gasp
เครมด่วน
numz

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 11:23:38 »

อ้าวเฮ้ย ไปซื้อมาตอนไหนอ่ะ เร็วมากเลย gasp

มีเคสกะเค้าแล้วนะ โต๊ะก็คงจะไม่รกเหมือนก่อนแล้วใช่มั้ย ยินดีด้วยจริง ๆ  lol

คิดเร็วทำเร็วครับ 55 ไปซื้อมาเมื่อวานเลย

เคสแนวนอนนี่มันดีกว่าแบบแนวตั้งเอามานอนยังไงครับ?

เห็นส่วนมากราคาไม่ค่อยเป็นมิตรแถมยังแคบด้วย

ว่าแต่psuนี่ ดีเกินสเปคเยอะเลยนะครับ อิอิ oh

ต่างกันมั้ยผมว่ามันก็ คงไม่หล่ะครับ ดดูจาก  เลย์เอาท์หล่ะ เหมือนกันเด๊ะๆ แค่ความสวยงามมั้งครับ ที่ตัวหนังสือไม่ เอียงเวลานอน

ตามนั้นเลยราคาโหดร้ายมาก เมื่อเทียบกับเนื้อที่ใช้สอย แถมไอ้เคสนอน ที่มิติเท่า เคสยืน ราวๆ mid/full tower ราคาก็ หมื่นก่า bad

PSU ตัวนี้ใช้มา ยาวนานแล้ว ตั้งแต่ E6600+GF8800GTX ขายออกไปรอบเปลี่ยนไป psu ตลาดๆ แต่แล้วก้ต้องไปซื้อกลับมาใช้ใหม่ครับ whistle

numz

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 11:25:02 »

ประกอบเสร็จ เล่นเอา Hdd Raptor ตายในหน้าที่เลย  จำต้องไปรื้อ IDE มาเสียบแทนแก้ขัด  bad

gasp
เครมด่วน

กะว่าวันเสาร์อะครับ... เพราะว่าตอนนี้ โคตรปวดไหล+แขนเลย ... เหมือนจะไม่หนักแต่ ยกคนเดียว ยัดลงรูจับหน้า-หลัง ทรมานใช้ได้  bad

Cybernetic

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 11:27:51 »

gasp
เครมด่วน

กะว่าวันเสาร์อะครับ... เพราะว่าตอนนี้ โคตรปวดไหล+แขนเลย ... เหมือนจะไม่หนักแต่ ยกคนเดียว ยัดลงรูจับหน้า-หลัง ทรมานใช้ได้  bad

สงสัยอารมณ์เดียวกับพี่ตอนแบก 832 ขึ้นแท๊กซี่  lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 11:30:34 »

เกทแล้วครับ อิอิ

ถ้าผมเป็นผู้ผลิตเคสจะทำรุ่นที่ สลับตำแหน่งจุดติดยี่ห้อได้ด้วยครับ

ตั้งก็้ได้ นอนก็ได้ อิอิ ไม่น่าจะทำยาก

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Friday~13rd

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 13:02:19 »

คิดเร็วทำเร็วครับ 55 ไปซื้อมาเมื่อวานเลย

คิดเร็ว ทำเร็ว และเสร็จเร็ว  ด้วย อิอิ

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
numz

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 13:07:32 »

เกทแล้วครับ อิอิ

ถ้าผมเป็นผู้ผลิตเคสจะทำรุ่นที่ สลับตำแหน่งจุดติดยี่ห้อได้ด้วยครับ

ตั้งก็้ได้ นอนก็ได้ อิอิ ไม่น่าจะทำยาก

มีทำแล้ว ใน Sony PlayStation3 ป้าย ตัว P ตั้งได้นอนได้ ^^

คิดเร็ว ทำเร็ว และเสร็จเร็ว  ด้วย อิอิ

ไม่เร็วน๊า น้า intello แบกกลับบ้านตั้งแต่ 3โมง แต่กว่าจะเข้าี่ที่ ทุกอย่างก็ ปาเข้าไป ตี5 ก่าๆ

ถ้าเป็นเรื่องอื่น คงไม่นานเท่านี้ไม่งั้นตะคริวถามหา  mdr

ปล.ใครว่าาไม่ร้อนฟ่ะ.... แม่มจับเคสไม่ได้เลย ต้องหาซิ้ง CPU อีกหล่ะดิ.... ว่าจะยังไม่แกะ MX3 มาใช้น๊าา สงสัยคงต้องรื้ออีก - -'
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2009, 13:10:06 โดย numz » บันทึกการเข้า

yuki_kaze

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 13:17:00 »

-*- ตกลงมันคุ้มค่าเงินไหมครับเนี่ย

ถ้าเล่นเคสตั้งนี่หรูเลยนะเนี่ย  arf

numz

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 13:44:40 »

-*- ตกลงมันคุ้มค่าเงินไหมครับเนี่ย

ถ้าเล่นเคสตั้งนี่หรูเลยนะเนี่ย  arf

ถามว่าคุ้มมั้ย ยังตอบไม่ได้ครับ ชอบที่ได้เอาคอมออกไปจาโต๊ะ ไปใส่ ชั้นวางทีวีได้ แต่ ข้อเสียตอนนี้คือ ในเคสร้อนมาก E8400 กินไฟ กับ 4850 แสนระอุ... และช่องที่เอาเคสไปใส่นั้น มันเหลือที่ว่าง ด้านข้าง 1นิ้ว ด้านบน 2CM เท่านั้นเอง กำลังรอคนมาช่วยแบก จะระเบิด ตู้ระบายลมซักหน่อย (ชั้นวางทีวีเก่าๆ เป้นไม้อัดทึบ 3 ด้าน)

เคสตั้ง มันไม่แนว ! 555 

Cybernetic

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 15:47:40 »

ถ้าเบื่อ ก้อจับมันตั้งนะหนุ่ม เท่านี้ก็เป็นเคสตั้งแล้วครับ lol

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์