หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โมโหและสิ้นหวัง นี่มันหลังรามนะเฟ้ย  (อ่าน 10617 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 10:52:27 »

ข้างบ้านปล่อยมาให้แค่นี้ล่ะครับ
ใช้ฟรีมา 2 ปีแล้ว  ไม่รู้ SSID ใคร ไม่ล็อคสัญญาณ สบายแฮ...อิอิกำ   drunk

2 ปีแล้วเหรอน้า ท่าทาง SSID จะเป็นค่าดีฟอลต์ใช่ป่ะครับเนี่ย  drunk

ครับ โชว์เป็นชื่อยี่ห้อเร้าท์เตอร์ฯ หราเลย  แถมไม่มีกุญแจล๊อค  ใจดีมากๆ ข้างบ้านเลยได้พลอยไปด้วย
จริงๆ มันมีหลาย SSID ครับที่โผล่โชว์...แล้วไม่ล๊อคสัญญาณ  แต่อันนี้ขีดเยอะสุด  เอิ้กๆๆ

หาดใหญ่ใจดีจัง อิอิ lol
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:04:30 »

TOT 9M/1M ราคา 890 บาท/เดือน

เทสที่เวบ adslthailand เสร็จ ไปเทสของเวบ TOT ต่อ ทำไมมันช่างต่างกันราวฟ้า-เหว

อีกหนึ่งในผู้ถูกเอาเปรียบ  mad

องค์การที่มีโอกาสทำเงินดีๆ แม่งเอามาทำเน่าแบบนี้

สาระ จริงๆ

------------------

การใช้ของที่เจ้าของไม่อนุญาตไม่ดีนะครับ rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
charif

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:07:53 »

ใช้ทุยอยู่ ได้ 5m ละ ^^"

สุดซอย ถ.สาธุประดิษฐ์ เค้าว่าได้แค่นี้

ขยับไปปากซอย เค้าวิ่งกันเต็ม 6m เรย อิอิกำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2010, 11:09:25 โดย charif » บันทึกการเข้า

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
Red devil tr.

« ตอบ #33 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:21:08 »

ข้างบ้านปล่อยมาให้แค่นี้ล่ะครับ
ใช้ฟรีมา 2 ปีแล้ว  ไม่รู้ SSID ใคร ไม่ล็อคสัญญาณ สบายแฮ...อิอิกำ   drunk

2 ปีแล้วเหรอน้า ท่าทาง SSID จะเป็นค่าดีฟอลต์ใช่ป่ะครับเนี่ย  drunk

ครับ โชว์เป็นชื่อยี่ห้อเร้าท์เตอร์ฯ หราเลย  แถมไม่มีกุญแจล๊อค  ใจดีมากๆ ข้างบ้านเลยได้พลอยไปด้วย
จริงๆ มันมีหลาย SSID ครับที่โผล่โชว์...แล้วไม่ล๊อคสัญญาณ  แต่อันนี้ขีดเยอะสุด  เอิ้กๆๆ

หาดใหญ่ใจดีจัง อิอิ lol
หาดใหญ่ดีจริงฯมีของแรงให้ยืมใช้+มีที่อาบนํ้าดัวย..อิอิ  great

« ตอบ #34 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:24:46 »

ใช้ทุยอยู่ ได้ 5m ละ ^^"

สุดซอย ถ.สาธุประดิษฐ์ เค้าว่าได้แค่นี้

ขยับไปปากซอย เค้าวิ่งกันเต็ม 6m เรย อิอิกำ
ท่านขอ 6M. แต่มาไม่เต็มท่านก็บอกเขาสิว่าให้ลองปล่อยมา 8M.ดูสิว่าจะได้ถึงหรือเปล่า(ขึ้นอยู่สภาพสาย) TOTผมก็ใช้เหตุผลนี้จึงได้มาเต็ม..อิอิ lol
charif

« ตอบ #35 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:38:25 »

เคยแหย่ไปแล้วคับว่าต้องการใช้ 8m

เค้าก็ตอบกลับมาว่า ได้ค๊ะ จ่ายแพ็คเกต 8m แต่ใช้ได้ 5m สนใจเปลี่ยนแพ็กเกตเรยไหมค๊ะ อิอิกำ

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 12:01:13 »

เคยแหย่ไปแล้วคับว่าต้องการใช้ 8m

เค้าก็ตอบกลับมาว่า ได้ค๊ะ จ่ายแพ็คเกต 8m แต่ใช้ได้ 5m สนใจเปลี่ยนแพ็กเกตเรยไหมค๊ะ อิอิกำ
gaspตอบอย่างนี้ต่อยกันดีกว่ามั่ง ผมว่าผู้ใช้น่าจะรวมตัวฟ้องร้อง ว่าให้เก็บตามจำนวนM. ที่มาถึงผู้ใช้ฯได้จริงว่าวิ่งเท่าไร ไม่ใช่เก็บตามคำขอใช้อย่างนี้ ไม่มีได้เปรียบและเสียเปรียบ..
yuki_kaze

« ตอบ #37 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 12:16:47 »

gaspตอบอย่างนี้ต่อยกันดีกว่ามั่ง ผมว่าผู้ใช้น่าจะรวมตัวฟ้องร้อง ว่าให้เก็บตามจำนวนM. ที่มาถึงผู้ใช้ฯได้จริงว่าวิ่งเท่าไร ไม่ใช่เก็บตามคำขอใช้อย่างนี้ ไม่มีได้เปรียบและเสียเปรียบ..

แบบนี้ได้ก็ดีเลย

แต่นายทุนที่ไหนเขาจะยอมละนะครับ

เหอๆ

คุณยินยอมพร้อมใจใช้บริการที่ไม่การันตีความเร็ว rules

mad whip

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Friday~13rd

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 13:01:46 »

มีให้เลือกเอาแบบ แรงมาก แรงน้อยได้ด้วยนะเนี่ย โชคดีจริงๆเลย ... อิอิ

ครับ...ก็เขาดันไม่ใส่พวก WEP, WPA  ผมก็ขอเกาะสัญญาณไปด้วย แบบนี้ผมผิดมั๊ยลุง  เอิ้กๆๆ   rofl

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Friday~13rd

« ตอบ #39 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 13:06:40 »

เทสที่เวบ adslthailand เสร็จ ไปเทสของเวบ TOT ต่อ ทำไมมันช่างต่างกันราวฟ้า-เหว

อีกหนึ่งในผู้ถูกเอาเปรียบ  mad

องค์การที่มีโอกาสทำเงินดีๆ แม่งเอามาทำเน่าแบบนี้

สาระ จริงๆ

การใช้ของที่เจ้าของไม่อนุญาตไม่ดีนะครับ rules

ผมไม่รู้จะทำยังไงครับท่านยูกิฯ
แบบว่าข้างบ้านทอดไก่หอมฉุย  กลิ่นลอยมาเข้าบ้านผม  จะอุดจมูกไม่ยอมดมก็กะไรอยู่  อิอิกำ   he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
สบาย-สบาย

« ตอบ #40 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 13:29:48 »

สาระ จริงๆ

ช่วงนี้ เห็นว่า TOT เค้ากำลังปรับปรุงโครงข่ายอยู่ ก็คงต้องรออีกซักพักอาจจะดีขึ้น

แต่ผมก็โทรไปขอ Header เขาเพิ่มอีก 20% แล้ว แต่ยังไม่รู้ว่าจะเพิ่มให้ได้หรือไม่

พึ่งคุยกับลูกค้าชาวฝรั่งเศส ซึ่งบ้ารถวิบากพวก Enduro ซึ่งเขาติดเน๊ต TOT ซึ่งเขาจะโหลด

วีดีโอ เกี๋ยวกับพวกรถวิบาก จากบ้านเขามา บอกต้องดอดไปโหลดตอนหลังเที่ยงคืน ถึงพอจะไหว

เขาก็บ่นเหมือนกัน

สบาย-สบาย

« ตอบ #41 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 13:55:13 »

มีให้เลือกเอาแบบ แรงมาก แรงน้อยได้ด้วยนะเนี่ย โชคดีจริงๆเลย ... อิอิ

ครับ...ก็เขาดันไม่ใส่พวก WEP, WPA  ผมก็ขอเกาะสัญญาณไปด้วย แบบนี้ผมผิดมั๊ยลุง  เอิ้กๆๆ   rofl

น้าโตอย่าเอ็ดเสียงดังไป อย่างนี้ผิดแน่ๆ (ส่วนใหญ่แอบใช้เงียบๆไม่มีใครรู้ไม่ผิดครับ)

ถ้าน้าโตย้ายมาอยู่ข้างบ้านผม ผมคงมี 3 ทางเลือกถ้าจะไม่ให้น้าโต มาแบ่งแบนวิธผม

1.ซ่อน SSID แถมใส่ PW ให้มากสุด แต่สุดท้ายไม่กี่วันก็คงโดนน้าโตดักเอา PW ไปได้อีกแหละ

2.ย้ายบ้านหนีดีกว่า

3.ทำตามข้อ2 เหอะ

สรุปว่าผมปิด Wireless ไปเลยดีกว่า น้าอย่ามาต่อสายมาจั๊ม Router ผมนะครับ เพราะว่าพอร์ตมันเต็มแล้ว ... อิอิ

ปล...ผมล้อเล่นนะครับ ย้ายมาข้างบ้านเมื่อเดี๋ยว เปิด SSID ให้ใช้เลย แต่ว่ามันไม่ค่อยวิ่งนะครับ ช่วงนี้ TOT มันเป็นเรือเกลือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2010, 19:40:02 โดย สบาย-สบาย » บันทึกการเข้า

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 14:03:55 »

อันตรายเหมือนกันนะครับ ไม่ล๊อค SSID เนี่ย  เกิดว่าคนแอบเข้าไปเล่นนี่   เข้าไปด่านายกซักสองสามดอกแล้วเกิดเค้าเอาเรื่องขึ้นมานี่  เจ้าของเบอร์โดนเช็คบิลแน่ๆครับ  อิอิกำ drunk
Friday~13rd

« ตอบ #43 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 20:04:48 »

น้าโตอย่าเอ็ดเสียงดังไป อย่างนี้ผิดแน่ๆ (ส่วนใหญ่แอบใช้เงียบๆไม่มีใครรู้ไม่ผิดครับ)

ถ้าน้าโตย้ายมาอยู่ข้างบ้านผม ผมคงมี 3 ทางเลือกถ้าจะไม่ให้น้าโต มาแบ่งแบนวิธผม

1.ซ่อน SSID แถมใส่ PW ให้มากสุด แต่สุดท้ายไม่กี่วันก็คงโดนน้าโตดักเอา PW ไปได้อีกแหละ

2.ย้ายบ้านหนีดีกว่า

3.ทำตามข้อ2 เหอะ

สรุปว่าผมปิด Wireless ไปเลยดีกว่า น้าอย่ามาต่อสายมาจั๊ม Router ผมนะครับ เพราะว่าพอร์ตมันเต็มแล้ว ... อิอิ

ปล...ผมล้อเล่นนะครับ ย้ายมาข้างบ้านเมื่อเดี๋ยว เปิด SSID ให้ใช้เลย แต่ว่ามันไม่ค่อยวิ่งนะครับ ช่วงนี้ TOT มันเป็นเรือเกลือ

พอร์ตเต็มแล้ว  แก้ไม่ยากครับ  เดี๋ยวผมหา Router อีกตัวมาพ่วงขยายพอร์ตเพิ่มได้ครับ  เอิ้กๆๆ   drunk

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์