หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TOT แรงคุ้มโดนใจ 6 Mbps 590 บาท  (อ่าน 19663 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 09:54:06 »

พึ่งวางสายโทรคุยกับ จนท. TOT จันทบุรี

ปรากฎว่า จนท.ยังไม่รู้เรื่องเลย บอกว่าไม่มีโปรนี้

แถมถามกลับว่ารู้มาจากไหนคะ ก็เลยบอกไปว่ามาจากเวบไซด์ของ TOT เองนั่นแหละครับ

เขาก็เลยหัวเราะ ...

ก็คงต้องรออีก 2-3 วัน คาดว่าพนักงาน TOT คงจะเปิดเวบไซด์ของบริษัทตัวเอง

เพื่ออัพเดทข้อมูลบริษัทให้ทันลูกค้า ... เฮ้อ

เจ้าหน้าที่TOT ที่ดูจะรู้เรื่องที่สุดก็เห็นจะเป็นคุณโป้งคนเดียวนี่แหล่ะ ^^

ก่อนจะไปทำสัญญาใดๆกับ TOT ต้องปรึกษาลุงโป้งก่อนซะแล้ว
เมื่อก่อน ก่อนที่ผมจะติดเน็ต ก็ได้คุณโป้งนี่แหล่ะหาข้อมูลและให้คำปรึกษา ^^

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 10:10:31 »

อันนี้เน็ตน้องนิวครับ

เห็นอย่างงี้เหมือนจะแรงนะ

แต่ว่า  เต่าเหมือนเดิม  เง้อ

เลยไม่ค่อยอยากจะเชื่อตัวเลขพวกนี้เท่าไหร่เหมือนกัน   สำหรับค่ายนี้นะครับ  เง้อ

จารย์คริสอย่าลืมวลีเด็ดไปบอกน้องเค้าด้วยนะครับ 

"น้องนิว  มาเป็นเมียพี่เถอะ"  อิอิกำ drunk
beerking

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 10:47:51 »

ของผม อัพได้ครับแต่ วิ่ง 1.1 กว่าๆ เหมือนเดิม เขาบอกว่าสายมันเก่าแล้ว  เง้อ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 10:56:13 »

สงสัยอย่างนึงคือเค้าว่ามันอัพโหลดได้ตั้ง 1 เมก

แต่ผมกดๆดู ไม่เห็นมันจะเกิน 500k สักทีเลยครับ เง้อ 

หรือว่า   ฮาร์ดแวร์ที่มีมันทำไม่ได้  ไม่รับกัน

หรือว่า   เค้าแหกตาเราหว่า เง้อ out
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:07:54 »

ตอนนี้ผมใช้ 3BB  6 M  จ่าย  1,070  บาท  แบบนี้ผมก็เสียเปรียบแย่สิครับ   Cry grrrrrr bad slap

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
yuki_kaze

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:10:34 »

ผมนี่แหละยังใช้Ji-net 1 เมก 730 บาทอยู่ครับ

ใช้โหลดบิทนอกวิ่งเต็ม (แหงล่ะ คงไม่มีคนใช้กันแล้วเลยไม่เจอหาร)

Trueคู่สายเต็ม CATมาไม่ถึง out

ไม่มีตัวเลือกอะไรเลย TOTกลัวกันบิทนอกอีก out

ใครใช้TOTแล้วบิทนอกวิ่งเกิน 2 เมก บอกกันด้วยนะครับ

จะได้ออกจากวังวนนี่สักที lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Red devil tr.

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:21:30 »

เดียววันนี้ท่าว่างจะไปจ่ายค่าเน็ต TOTตรังดู ไม่รู้จะรู้หรือเปล่าว่าส่วนกลางมีโปร 6M 590 บ.แล้วฯจะมารายงานผลให้ครับ..
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:31:17 »

นั่นสิครับ

หรือว่า แต่ละพื้นที่เค้าให้ไม่เท่ากันหว่า   บางทีอาจจะมีดอกจัน (จัญ) ตัวเล็กๆแอบๆไว้ก็ได้นะครับ เง้อ

ว่าจะลองโทรไปถามคอลเซนเตอร์เค้าดูเหมือนกันครับ  แต่เคยโทรไปแล้วได้ยินเสียงช้อนกระทบกัน คาดว่าน่าจะไม่พ้นแดร๊กส้มตำในออฟฟิตแน่นอนครับ อิอิกำ drunk
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #23 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:41:04 »

สงสัยอย่างนึงคือเค้าว่ามันอัพโหลดได้ตั้ง 1 เมก

แต่ผมกดๆดู ไม่เห็นมันจะเกิน 500k สักทีเลยครับ เง้อ 

หรือว่า   ฮาร์ดแวร์ที่มีมันทำไม่ได้  ไม่รับกัน

หรือว่า   เค้าแหกตาเราหว่า เง้อ out

น่าจะอัพโหลดได้1Mจริงๆนะ จากรูปของผมอัพโหลดบิทวิ่งที่ 120-125kB/s 

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 12:02:38 »

นั่นสิครับ

หรือว่า แต่ละพื้นที่เค้าให้ไม่เท่ากันหว่า   บางทีอาจจะมีดอกจัน (จัญ) ตัวเล็กๆแอบๆไว้ก็ได้นะครับ เง้อ

ว่าจะลองโทรไปถามคอลเซนเตอร์เค้าดูเหมือนกันครับ  แต่เคยโทรไปแล้วได้ยินเสียงช้อนกระทบกัน คาดว่าน่าจะไม่พ้นแดร๊กส้มตำในออฟฟิตแน่นอนครับ อิอิกำ drunk
อันนี้จริงกับหลายที่เลยครับ ^^
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #25 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 12:07:53 »

นั่นสิครับ

อันนี้จริงกับหลายที่เลยครับ ^^
officeผมก็มีครับ ไก่ย่าง+หมูทอด+เนื้อแดดเดียว ข้าวเหนียว มะม่วงน้ำปลาหวาน+พริกเกลือ  ::190207::   

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
สบาย-สบาย

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 13:14:24 »

ผมนี่แหละยังใช้Ji-net 1 เมก 730 บาทอยู่ครับ

ใช้โหลดบิทนอกวิ่งเต็ม (แหงล่ะ คงไม่มีคนใช้กันแล้วเลยไม่เจอหาร)

Trueคู่สายเต็ม CATมาไม่ถึง out

ไม่มีตัวเลือกอะไรเลย TOTกลัวกันบิทนอกอีก out

ใครใช้TOTแล้วบิทนอกวิ่งเกิน 2 เมก บอกกันด้วยนะครับ

ลองเทสให้ดูนะครับ TOT 6M อยู่ห่างโหนดประมาณ 20 เมตรครับ

เทสแต่ DL  5xx kb/s

TOT ก็จำกัดความเร็วโหลดบิตไม่ว่านอกหรือในไปประมาณ 20-30%  grrrrrr

อัพเป็น 9M/1M เมื่อไหร่จะลองอีกทีว่าไปนอกเป็นอย่างไรบ้างครับ

yuki_kaze

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 13:28:07 »

ลองเทสให้ดูนะครับ TOT 6M อยู่ห่างโหนดประมาณ 20 เมตรครับ

เทสแต่ DL  5xx kb/s

TOT ก็จำกัดความเร็วโหลดบิตไม่ว่านอกหรือในไปประมาณ 20-30%  grrrrrr

อัพเป็น 9M/1M เมื่อไหร่จะลองอีกทีว่าไปนอกเป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับ

แต่ห่างnode 20 เมตร นี่มัน...

น่าอิจฉาจริงๆครับ rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
สบาย-สบาย

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 13:39:54 »

น่าจะอัพโหลดได้1Mจริงๆนะ จากรูปของผมอัพโหลดบิทวิ่งที่ 120-125kB/s 

อัพโหลดเยี่ยมจริงๆ ส่วนใหญ่ได้ซัก 80% นี่ก็เยี่ยมแล้ว นี่ 95% ทีเดียว

Red devil tr.

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 14:24:08 »

ไปมาแล้วTOTเจอเพื่อนพอดี เลยถามมัน ไม่ทันได้อ้า้ปากมันว่าจะมาถามเรื่องอัพเป็น 6M ไช่ไหม มันบอกอาทิตย์หน้าเดียวกูอัพให้ตอนนี้กูไม่ว้าง งานยุ่งมากมาย มันเลยไล่ผมกลับเฉยเลย..อิอิกำ grrrrrr
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์