หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงกันแน่ กับธนบัตร พระเจ้าตากสิน กลับชาติมาเกิด  (อ่าน 17903 ครั้ง)
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 09:03:13 »

ตอนเย็นไปทานข้าวมาได้รับแจก เอกสารว่าไม่ให้รับธนบัตรที่มีข้อความ

พระเจ้าตากสินกลับชาติมาเกิด เพราะว่าไม่สามารถใช้ได้

แต่ข่าวที่ออกมาบอกว่าใช้ได้ บอกว่าระบาดมากทางเหนือและอิสาน

แต่จะเก็บเข้าระบบ แล้วออกธนบัตรใหม่มาแทน

สงสัยว่าตอนชุมนุมคงเอาไว้จับจ่ายใช้สอยกันเพลินไปเลย

ชุมนุมแบบนี้ดีจังเลย ได้เงิน ปล้นสะดมร้านค้า แล้วเผาทำลายหลักฐาน

กลับบ้านได้ ไม่มีความผิด ... อิอิ ประเทศกำลังพัฒนา

ปล...สแกนมาให้ดูนะครับ

มีแต่ได้กับได้ ขากลับมีรถส่ง แถมรัฐบวมให้เงินที่มาจากภาษีอีกคนละ 200  บาท เฮ้อ.. Thailand  Onlyyyyyy lol
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 09:22:44 »

เอาอะไรคิดเนี่ย  grrrrrr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
IonRa

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 14:13:26 »

แม๋ ทำไปได้นะคนเรา ไม่กลัวเชื้อราขึ้นหัวกันบ้างหรือไง

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #18 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 17:56:53 »

เอาไปแลกคืนธนาคารได้เต็มราคาครับ ชัดเจนแล้วนะเรื่องนี้  lol

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 19:01:16 »

ครับ    แบงค์ปฏิเสธการแลกเปลี่ยนเงินไม่ได้หรอกครับ

เพราะถ้าแบงค์ไหนปฏิเสธนี่ มีความผิดเลยนะนั่น  อิอิกำ tuxout

เมื่อก่อนผมชอบมากครับ แบงค์ออมสินใส่กะปุกสังกะสี หยอดเหรียญห้าสิบตังค์ เหรียญบาทใส่ไว้  แล้วเอาไปเข้าธนาคารออมสินครับ     ภูมิใจมากๆเลยครับ แต่ว่า   น่าจะร้อยกว่าบาทครับ จนถึงบัดนี้ยังไม่ได้ไปยุ่งกับเงินก้อนนั้นเลยครับ  สงสัยโดนหักจนไม่เหลืออะไรแล้วครับ  เง้อ out
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 21:31:47 »

ครับ    แบงค์ปฏิเสธการแลกเปลี่ยนเงินไม่ได้หรอกครับ

เพราะถ้าแบงค์ไหนปฏิเสธนี่ มีความผิดเลยนะนั่น  อิอิกำ tuxout

เมื่อก่อนผมชอบมากครับ แบงค์ออมสินใส่กะปุกสังกะสี หยอดเหรียญห้าสิบตังค์ เหรียญบาทใส่ไว้  แล้วเอาไปเข้าธนาคารออมสินครับ     ภูมิใจมากๆเลยครับ แต่ว่า   น่าจะร้อยกว่าบาทครับ จนถึงบัดนี้ยังไม่ได้ไปยุ่งกับเงินก้อนนั้นเลยครับ  สงสัยโดนหักจนไม่เหลืออะไรแล้วครับ  เง้อ out

เดี๋ยวนี้เงินเหรียญเอาไปฝากยังคิดค่านับเลยครับ

รับfitting3/8จ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 23:51:33 »

เดี๋ยวนี้เงินเหรียญเอาไปฝากยังคิดค่านับเลยครับ

เง้อออ จริงเหรอครับ งั้นเอาไปแลกที่เซเว่นดีกว่าครับ เขาบอกรับไม่อั้น

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 08:18:02 »

เง้อออ จริงเหรอครับ งั้นเอาไปแลกที่เซเว่นดีกว่าครับ เขาบอกรับไม่อั้น

ผมเอาไปฝากที่ออมสินมาอ่ะครับเค้าคิดค่านับด้วย

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 08:40:27 »

ผมเอาไปฝากที่ออมสินมาอ่ะครับเค้าคิดค่านับด้วย

เอาไปอาบน้ำดีกว่าครับ พกเหรียญสลึงไปเยอะๆ

มีโอกาสเงินหล่น (จริงๆ) สูงมากครับ  ถึงแมทช์นั้นจะได้เบิ้ลก็ตาม อิอิกำ drunk
Cem
Registered User
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 21:59:25 »

คนปั๊มข้อความนั้นลงแบงค์ป่านนี้มือเขายังอยู่กับตัวเปล่าหว่า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #25 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 22:06:03 »

ไม่ใช่แค่ ธนบัตรปั๊มข้อความเท่านั้น ที่ระบาดในอีสานและเหนือ
เหรียญ 10 บาทที่ได้รับทอนจาก สองแถวแดง ที่เชียงใหม่ก็มีการขูด.........ออก

ปัจจุบัน เชียงใหม่ กำลังเป็นศูนย์กลางการกระทำเชิงนี้ 
เริ่มจาก เพชรวรรต ที่ออกมาพูด ในเรื่องสถาบัน  การทิ้งธง  ธนบัตรปั้มเรื่องพระเจ้าตาก ฯลฯ
และล่าสุดเหรียญ 10 บาทอย่างที่เห็น  ที่มีการขูดเอา...........ออก
วอนคนเชียงใหม่ครับ  ปกป้องที ก่อนจะทำให้คนเข้าใจผิดว่า นี้กลายเป็นมติของทั้งจังหวัด

อ่านต่อ 
http://www.oknation.net/blog/sigree/2010/06/12/entry-1

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cem
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 22:14:05 »

ให้...บริหารแล้วจะรู้สึก  mdr
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 22:33:52 »

ไม่ใช่แค่ ธนบัตรปั๊มข้อความเท่านั้น ที่ระบาดในอีสานและเหนือ
เหรียญ 10 บาทที่ได้รับทอนจาก สองแถวแดง ที่เชียงใหม่ก็มีการขูด.........ออก

ปัจจุบัน เชียงใหม่ กำลังเป็นศูนย์กลางการกระทำเชิงนี้ 
เริ่มจาก เพชรวรรต ที่ออกมาพูด ในเรื่องสถาบัน  การทิ้งธง  ธนบัตรปั้มเรื่องพระเจ้าตาก ฯลฯ
และล่าสุดเหรียญ 10 บาทอย่างที่เห็น  ที่มีการขูดเอา...........ออก
วอนคนเชียงใหม่ครับ  ปกป้องที ก่อนจะทำให้คนเข้าใจผิดว่า นี้กลายเป็นมติของทั้งจังหวัด

อ่านต่อ 
http://www.oknation.net/blog/sigree/2010/06/12/entry-1

โคดจัญไรเลยครับ ผมว่าทำอะไรมันไม่ได้หรอกครับ จับมือใครดมยากครับแบบนี้ แล้วดันเสรือกมีตำรวจมะเขือเทศเข้าไปอีก แมร่งเจริญจริง ๆ ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 09:12:05 »

พวกขบวนการล้มเจ้านี่      ส้นตรีนจริงๆครับ

เมื่อก่อนมันก็คอมมิวนิสต์นี่แหล่ะ  เดี๋ยวนี้มันกลับมาอีกแล้ว เง้อ

ผมลุ้นให้เค้าสร้างประเทศใหม่กันได้เร็วๆนะครับ     พวกที่ไม่พอใจมันจะได้ย้ายไปอยู่กันได้ซะที     

เห็นว่าจะแบ่งทางใต้ทำประเทศใหม่ ล่อกันมานาน  คงไม่สำเร็จแล้วหล่ะครับ

เปิดตัวคุณพ่อที่มอนเตเรโกท่านก็ไปซื้อเกาะทำประเทศกันใหม่เห๊อะ........  นะ   เงินท่านก็มี   จะได้ไม่ต้องทนใช้เงินไทย เหมือนพวกกินบนเรื้อน ขี้บนหลังคา  แบบนั้นสันดารต่ำกว่าหมาอีกนะครับ   ทำแบบนี้

ไอ้พวกล้มเจ้ามาอ่านก็มึงดูเอาไว้แล้วกัน  เหยียบอยู่บนแผ่นดินไทยเสือกเปรี้ยวอยากเปลี่ยนแปลงประเทศนี้ เค้าอยู่กันมาสงบๆเป็นร้อยๆปี    สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน  มึงจะมาชุบมือเปิบยึดเป็นของพวกมึงแล้วสร้างประเทศใหม่ มันไม่ง่ายไปหน่อยเหรอไอ้พวกควาย        ยังไงก็ขออวยพรให้คุณพ่อที่แท้จริงของพวกท่าน ซื้อเกาะทำประเทศกันให้เสร็จเร็วๆนะ เจรจากันกับต่างชาติให้มันจบเร็วๆ  มันจะได้ไม่หนักแผ่นดิน   ไม่ต้องเป็นเสนียดสถุนของประเทศหรอกนะ  ไม่พอใจพวกมึงก็ออกไปเหอะ   คนดีๆเค้าอยู่กันสงบๆมีเยอะ   เสียพวกสถุนไปไม่กี่ตัว  ประเทศนี้ก็ยังไปข้างหน้าได้อยู่แล้ว ดีซะอีกไม่มีพวกถ่วงความเจริญแบบจัญไรๆ          ไม่อยากใช้เงินไทยก็หนีไปซะนะ   หนักแผ่นดินเปล่าๆ  พวกกินบนเรือน ขี้บนหลังคา  สันดารต่ำกว่าหมาขี้เรื้อนแบบนี้  ชาติไทยไม่ต้องการครับ  diablo
thank
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 20:51:54 »

เห็นด้วยครับ ถ้าคุณไม่เอาสถาบัน ไม่เอาพ่อ คุณก็ออกจากบ้านไปซะ... diablo
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์