หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : SuperPI 1M of Core i5 670 by HuGnOi  (อ่าน 32442 ครั้ง)
Destiny_gun
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 21:20:35 »

ลองเอา แช่ช่อง Freeze ก็ได้ครับ เผื่อมันจะฟื้น 555+
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 21:41:06 »

ลองเอา แช่ช่อง Freeze ก็ได้ครับ เผื่อมันจะฟื้น 555+

ผมว่ามันคนละอย่างกับม้วนเทปตรานกยูงนะครับ ไม่รู็ทันหรือเปล่านะครับ อิอิกำ
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #47 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 22:01:56 »

ผมว่ามันคนละอย่างกับม้วนเทปตรานกยูงนะครับ ไม่รู็ทันหรือเปล่านะครับ อิอิกำ

เห็นอาจารย์เบียร์ว่าไว้ว่า แรมจับแช่ตู้เย็นแล้วมันฟื้นครับ ท่านDestiny_gun มาบอกอีกทีนี้ เรื้องนี้สงสัยมีเค้า ตอนนี้ผมเลยทำพิธีปลุกเสกcpu จับแช่ln2 ท่องคาถามหาเกรียน 1วัน1คืน เกิดฝื้นขึ้นมานี้ ได้มันส์กันอีกรอบ สาธุครับ เย็นยอกเอาเย็นบ่ง

แก้ไขเพิ่มปล.ครับ
พี่น้องสายเราใจถึงกว่าผมเยอะครับพี่หนุ่ม เข้าวงการไหนผมเห็นใส่กันสุดเท้า(เรื่องดีๆน๊ะครับเรื่องหลังไมค์ไม่ขอพูดถึง เด็กเขียวมันชอบมาแอบอ่านเดี๋ยวเอาไปทำตาม อิอิ..กำ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มีนาคม 2010, 22:04:35 โดย HuGnOi » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 22:16:23 »

อิอิ  น่าลองนะครับ 

อาจจะเหมือนกับหนังจีนก็ได้ครับ  แบบว่าโดนฝ่ามือจนธาตุไฟเข้าแทรก ต้องไปแช่เย็นในถ้ำขับลมปรารณส่วนเกินออกมาครับ  เหอๆ

ยังไงก็  ขอให้มี ปาติหานแบบจารย์เบียร์ว่าไว้นะครับ
Bluesky-Run

AlOnE In thE dArk

« ตอบ #49 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 00:44:40 »

สุดยอดเลยครับน้าฮูก...อีกนิ๊ดเดียวแท้ๆเชียวจะได้เห็น7ละ (ให้เครดิตบ้องเลยครับ สุดยิดจริงๆ)

เดี๋ยวกลับไปอยู่บ้านรังสิตคงไม่ได้เล่นแล้วครับ Cry
เปิ้ลแล้วแบบนี้ส่งกลับไปเครมได้ไม๊น้อง great great
น้องเราแรงสุดยอด ::190205:: ::190209::

ไม่ได้ครับพี่หนุ่ม ไม่มีประกัน พี่พงษ์กับพี่วสุเตือนผมแล้วครับ แต่ผมดื้อเอง เพราะงั้นพลาดไปแล้วไม่มีเสียใจครับ แต่เสียดายนิดนึง ตรงมันยังไม่สุดครับ ยังเหลืออีกแต่ทำไม่ได้เอง อิอิ..กำ

ดีเหมือนกันครับ อัดcpuตายคาบอร์ดนี้ ไม่ได้ทำกันง่ายๆน๊ะครับ mdr

มีคนทำได้ง่ายๆครับ อาจารย์ดาราไงครับ อิอิ

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
nookie444
Registered User
*

nookie444@hotmail.com
« ตอบ #50 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 01:49:20 »

ยอมรับในความสุดยอด มันไม่ได้พลีชีพหรอกครับท่าน แต่มันเป็นโศกนาฏกรรมเลยครับ no

อยากแรงแต่ไม่มีตังค์
truesanu
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 16:54:26 »

ไม่รู้จะพิมพ์ใว้ตรงไหนขอพิมพ์ใว้ที่นี่แล้วกันนะครับ ผมไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ให้รกบอร์ดครับ  happy

ผมชอบเข้ามาอ่านรีวิวต่างๆที่นี่ตลอด เข้าทุกวันก็ว่าได้ครับ ส่วนใหญ่จะเข้าไปอ่านพวกบทความใหม่ๆ
กับพวกคอมเม้นต่างๆ แต่ว่าไม่ค่อยได้พิมพ์อะไรหรอกครับ ส่วนใหญ่จะเข้ามาอ่านเอาความรู้ครับ เพราะเรื่อง oc ผมยังอ่อนมากๆ ต้องศึกษาอีกเยอะ้เลย  yes แต่ชอบที่มีของอะไรใหม่ๆมาให้ดูตลอดเลยครับ

อันนี้เป็นสิ่งที่ผมอยากจะบอกครับ
ผมอยากจะให้ลดการว่าเสียดสีหรือแขวะกันให้น้อยลงนะครับ เพราะว่าผมไม่รู้ว่าพวกคุณมีเรื่องอะไรกัน
แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าพวกคุณแขวะใคร แต่ผมอ่านข้อความในบอร์ด หรือตามรีวิว ต่างๆ แล้วมันยังไงไม่รู้ครับ
จะอ่านเอาสาระแล้วก็ความรู้ต่างๆ แต่ก็ต้องมาอ่านคำที่แขวะคนอื่นไปด้วย มันทำให้รีวิวอันนั้นดูแล้วไม่ดีไปเลยครับ
ส่วนตามกระทู้ต่างๆในบอร์ดก้จะมีคำพูดเสียดสีแบบนี้แทบจะทุกอันเลยครับ ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่สิ่งที่เป็นสาระนะครับ

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ถ้าอ่านแล้วไม่พอใจ ผมก็ขอโทษใว้ตรงนี้ด้วยครับ
ก็จะคอยติดตามผลงานต่อไปเรื่อยๆครับผม  love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2010, 16:56:50 โดย truesanu » บันทึกการเข้า
charif

« ตอบ #52 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 17:12:38 »

มาไม่ทัน แต๊บไปก่อนซะละ ^^

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #53 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 17:18:48 »

เห็นอาจารย์เบียร์ว่าไว้ว่า แรมจับแช่ตู้เย็นแล้วมันฟื้นครับ ท่านDestiny_gun มาบอกอีกทีนี้ เรื้องนี้สงสัยมีเค้า ตอนนี้ผมเลยทำพิธีปลุกเสกcpu จับแช่ln2 ท่องคาถามหาเกรียน 1วัน1คืน เกิดฝื้นขึ้นมานี้ ได้มันส์กันอีกรอบ สาธุครับ เย็นยอกเอาเย็นบ่ง

พี่น้องสายเราใจถึงกว่าผมเยอะครับพี่หนุ่ม เข้าวงการไหนผมเห็นใส่กันสุดเท้า(เรื่องดีๆน๊ะครับเรื่องหลังไมค์ไม่ขอพูดถึง เด็กเขียวมันชอบมาแอบอ่านเดี๋ยวเอาไปทำตาม อิอิ..กำ)

มันมีเค้ามาจากสมัยก่อนที่เอาแรม UTT กับ GMH ไปแช่ตู้เย็นแล้วฟื้น แล้วก็เอามาอัดแล้วก็เจ๊งต่อ พอแช่ใหม่ก็ฟื้นอีกนั่นแหละครับ อิอิกำ

จริงๆแล้วไอ้แรมพวก GMH ถ้ามันเจ๊งชินไฟสูงให้ทิ้งไว้เฉยๆซัก2-3วันมันก็หายเปิดไฟ 1.8ติดเหมือนเดิมนั่นแหละครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 17:19:58 »

ขอบคุณความสำหรับความเห็นของคุณ truesanu ครับ ถ้ายังงัยสมาชิก เพื่อนๆร่วมบอร์ดก็ใช้วิจารณญานในการพูด การแสดงความเห็นด้วยแล้วกันครับ feedback ในแง่บวกแบบนี้ก็คงต้องรับไว้พิจารณาด้วย

สิ่งนึงที่ Vmodtech ต่างไปจากที่อื่นคือ สิ่งที่บอกสามารถทำตามได้ มีเหตุผลไม่ปิดบัง ทำมัยเรื่องนี้พวกเรา Webmaster ถือเป็นเรื่องใหญ่เหรอครับ มันอันตรายครับ บางที่บางแหล่งอัดกันไม่บันยะบันยัง(ในบางจุด) ได้เรื่องบ้างไม่ได้เรื่องบ้าง ก็แนะนำกันไป ถูกทางบ้างไม่ถูกบ้าง เป็นห่วงสมาชิกที่ไม่ค่อยมีความชำนาญในเรื่องนี้น่ะครับ คือต้องอย่าลืมว่านี่เป็น Webboard เกี่ยวกับความแรงของคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะ มือหนักไปด้วยความไม่รู้นี่ อาจจะทำให้เสียหายตั้งแต่หลักพันยันหลักหมื่นเลยนะครับ

อีกอย่างที่สำคัญที่สุดสำหรับพวกเรา ไม่มีซ้ำเติมกันครับ ถ้าเข้ามาดูบ่อยๆคงเห็นในจุดนี้

ขอบคุณสำหรับความเห็นดีๆครับคุณ truesanu
tpp
webmaster
tpp
True Love Always

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 17:21:00 »

มันมีเค้ามาจากสมัยก่อนที่เอาแรม UTT กับ GMH ไปแช่ตู้เย็นแล้วฟื้น แล้วก็เอามาอัดแล้วก็เจ๊งต่อ พอแช่ใหม่ก็ฟื้นอีกนั่นแหละครับ อิอิกำ

จริงๆแล้วไอ้แรมพวก GMH ถ้ามันเจ๊งชินไฟสูงให้ทิ้งไว้เฉยๆซัก2-3วันมันก็หายเปิดไฟ 1.8ติดเหมือนเดิมนั่นแหละครับ อิอิกำ

ลุงงับ crucial ผมแช่ฟรีซสามวันยังเปิดไฟเดิมไม่ได้เลยครับ ผมควรทำงัยดี อิอิ กำ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #56 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 17:21:53 »

ขอบคุณความสำหรับความเห็นของคุณ truesanu ครับ ถ้ายังงัยสมาชิก เพื่อนๆร่วมบอร์ดก็ใช้วิจารณญานในการพูด การแสดงความเห็นด้วยแล้วกันครับ feedback ในแง่บวกแบบนี้ก็คงต้องรับไว้พิจารณาด้วย

สิ่งนึงที่ Vmodtech ต่างไปจากที่อื่นคือ สิ่งที่บอกสามารถทำตามได้ มีเหตุผลไม่ปิดบัง ทำมัยเรื่องนี้พวกเรา Webmaster ถือเป็นเรื่องใหญ่เหรอครับ มันอันตรายครับ บางที่บางแหล่งอัดกันไม่บันยะบันยัง(ในบางจุด) ได้เรื่องบ้างไม่ได้เรื่องบ้าง ก็แนะนำกันไป ถูกทางบ้างไม่ถูกบ้าง เป็นห่วงสมาชิกที่ไม่ค่อยมีความชำนาญในเรื่องนี้น่ะครับ คือต้องอย่าลืมว่านี่เป็น Webboard เกี่ยวกับความแรงของคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะ มือหนักไปด้วยความไม่รู้นี่ อาจจะทำให้เสียหายตั้งแต่หลักพันยันหลักหมื่นเลยนะครับ

อีกอย่างที่สำคัญที่สุดสำหรับพวกเรา ไม่มีซ้ำเติมกันครับ ถ้าเข้ามาดูบ่อยๆคงเห็นในจุดนี้

ขอบคุณสำหรับความเห็นดีๆครับคุณ truesanu
tpp
webmaster

สาธุ ผู้เฒ่าผู้แก่มาให้พร ยังไม่ทันจะสงกรานต์เลยนะเนี่ย ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #57 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 17:24:41 »

ลุงงับ crucial ผมแช่ฟรีซสามวันยังเปิดไฟเดิมไม่ได้เลยครับ ผมควรทำงัยดี อิอิ กำ

ใช้ 3DMark06 CPU Test เปิดวนที่ไฟที่มันบูตติดแล้วค่อยๆลดไฟไปเรื่อยๆเด๋วก็หายครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 17:45:00 »

เข้า Vmod ต้องระวังไว้ 2 อย่างครับ

1. โดนชักชวนเข้าวงการแช่น้ำ
2. โดนชักชวนเข้าวงเสพดาก  เผลอๆอาจโดนเคลมแจกทองต้อนรับน้องใหม่ได้ครับ อิอิกำ drunk

เรื่องแขวะๆกันนี่   แรกๆอาจจะดูซีเรียสกันนะครับถ้าไม่เคยเข้ามา  โดยเฉพาะจากเว็บเขียวนะครับ

แต่ว่า  สิงสถิตไปนานๆ จะรู้ว่า  มันอิอิกำจริงๆครับ  เง้อ out out out
truesanu
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 18:15:27 »

tpp
webmaster

ขอบคุณที่เข้าใจครับ อ่านแล้วรู้สึกดีมากครับ  love

ผมก็ไม่ได้ ซีเรียส อะไรมากครับ
แค่บางรีวิวอยากให้อ่านแล้วมันไหลลื่นไม่มีอะไรมาทำให้มันสดุดนะครับ  great
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์