หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธ.แดง ถูกยิงเข้าบริเวณศีรษะ ขณะให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวต่างชาติที่แยกศาลาแดง  (อ่าน 40415 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 00:45:03 »

แปลกใจ ทำไมเสธแดงโดนยิงที่หัว แต่ทำไมไม่กะโหลกเปิดสมองกระจาย

เหมือนเสื้อแดงที่ถือธงที่สี่แยกคอกวัว หรือเหมือนทหารที่ดอนเมือง

ใช่ครับ

ตัดเรื่องอาวุธสงครามไปได้เลย เพราะกระสุนความเร็วสูง แรงปะทะก็สูงตาม

ถ้าโดนสไนเปอร์อย่างปืน SR-25 ขนาด 7.62ม.ม. ที่ทัพบกใช้

ถ้ายิงเข้าที่หัวมีแต่จะระเบิดเป็นลูกแตงโม ได้ตักสมองใส่เป็นถ้วยๆกลับบ้านแน่ๆ

เห็นด้วยครับ คนรอบข้าง คงจะได้ของสมนาคุณ เป็นเศษมันสมอง ครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 07:16:50 »

เท่าที่ทราบนะครับ  พอดีมีพี่ท่านหนึ่งอยู่ขอนแก่น  นักกีฬายิงปืนนะครับ

ก็ปืนยาวติดกล้องยิงกับขาหยั่งทรายนี่แหล่ะครับ   แต่ขนาดลูกมันแค่  .22 นะครับ

ถ้ายิงระยะราวๆ 40 เมตร  ก็เลือกเอาเลยครับ ว่าจะยิงตาขาว หรือว่า ตาดำครับ  มันแม่นขนาดนั้น

ถ้ามากกว่า 40 เมตรขึ้นไป  ก็เป้าใหญ่หน่อย อย่างเช่น กะบาล เป็นต้นครับ

ระยะ 100 เมตร คิดว่า  ไม่น่าพลาดครับ เพราะเท่าที่เคยลั่นไกสำหรับผมเองนะ  ความแม่ยำ เรื่องลม มีผลน้อยมากครับ ยิงขวดลิโพก็แม่นดีครับ

ข่าวออกมาว่า  วิ่งมาจ่อยิงกะบาล   อันนี้ส่วนตัวผมไม่เชื่อนะครับ    คนอย่างเสธ.แดง  คนรายล้อมหน้าหลังอยู่แล้ว  ไหนจะ ทส.อีก  แน่นอนว่าพกปืนกันอยู่แล้ว  ไอ้โม่งชุดขาวอะไรนั่นผมว่า  จินตนาการแน่นอน  (และแน่นอน ผมก็จินตนาการด้วยครับ อิอิกำ) 

ยิงหนะไม่เท่าไหร่  จะหนีหนะ  แทบเป็นไปไม่ได้ครับ  ท่ามกลางฝูงชนขนาดนั้น  อย่างต่ำ  ต้องเจอยิงสวนอัดเข้าไปครับ ยังไงก็ไม่น่ารอดแน่นอน   

ผมเดานะครับ  โดนลูก .22 ครับ ถึงสมองไม่มากองกับพื้น ถ้าแบบนั้น รูเข้าเห็น แต่รูออกไม่ต้องสืบครับ  เสธ.จอดคาป้ายตั้งแต่เมื่อคืนไม่ต้องให้คนลากไปแน่นอนครับ   แต่ก็คิดกลับไปอีก  ว่าทำไมคนลอบยิงมันถึงเล่นแค่ลูก .22 หว่า   อันนี้ให้เดาอีกก็  มือแม่นใบสั่งมั๊ง  ก็พูดไม่ได้มากครับเพราะว่าพูดมากแล้วคุกครับ เหอๆ   คิดว่า   หลังจากฟื้นมาแล้ว  ผมว่าเพี้ยนแบบ ความสุขของกะทิแน่นอนครับ เหอๆ   แต่ก็ถ้าข่าวมันจริงก็ดีแล้วครับถ้าแกยังไม่ตาย  ผิดถูกยังไงค่อยว่ากันตามเวลา   ประเทศนี้ คนชั่วมันไม่รอดอยู่แล้วครับ ศาลมี ความยุติธรรมมี  เวลามันจะพิสูจน์ตัวของมันเองครับ

รอสองโมงครับวันนี้  เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีครับ เหอๆๆ 
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #47 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 07:26:19 »

.22 เสียงมันไม่ดังซะด้วย อิอิกำครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #48 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 07:33:13 »

.22 เสียงมันไม่ดังซะด้วย อิอิกำครับ

จริงด้วยครับ ขนาดปืนเอ็มสิบหก มันยังบอกดังแป๊ะๆๆๆๆ

แป่ว เสียงจาก soken นี่เอง

เท่าที่ทราบนะครับ  พอดีมีพี่ท่านหนึ่งอยู่ขอนแก่น  นักกีฬายิงปืนนะครับ

ก็ปืนยาวติดกล้องยิงกับขาหยั่งทรายนี่แหล่ะครับ   แต่ขนาดลูกมันแค่  .22 นะครับ

ถ้ายิงระยะราวๆ 40 เมตร  ก็เลือกเอาเลยครับ ว่าจะยิงตาขาว หรือว่า ตาดำครับ  มันแม่นขนาดนั้น

ถ้ามากกว่า 40 เมตรขึ้นไป  ก็เป้าใหญ่หน่อย อย่างเช่น กะบาล เป็นต้นครับ

ระยะ 100 เมตร คิดว่า  ไม่น่าพลาดครับ เพราะเท่าที่เคยลั่นไกสำหรับผมเองนะ  ความแม่ยำ เรื่องลม มีผลน้อยมากครับ ยิงขวดลิโพก็แม่นดีครับ

ข่าวออกมาว่า  วิ่งมาจ่อยิงกะบาล   อันนี้ส่วนตัวผมไม่เชื่อนะครับ    คนอย่างเสธ.แดง  คนรายล้อมหน้าหลังอยู่แล้ว  ไหนจะ ทส.อีก  แน่นอนว่าพกปืนกันอยู่แล้ว  ไอ้โม่งชุดขาวอะไรนั่นผมว่า  จินตนาการแน่นอน  (และแน่นอน ผมก็จินตนาการด้วยครับ อิอิกำ) 

ยิงหนะไม่เท่าไหร่  จะหนีหนะ  แทบเป็นไปไม่ได้ครับ  ท่ามกลางฝูงชนขนาดนั้น  อย่างต่ำ  ต้องเจอยิงสวนอัดเข้าไปครับ ยังไงก็ไม่น่ารอดแน่นอน   

ผมเดานะครับ  โดนลูก .22 ครับ ถึงสมองไม่มากองกับพื้น ถ้าแบบนั้น รูเข้าเห็น แต่รูออกไม่ต้องสืบครับ  เสธ.จอดคาป้ายตั้งแต่เมื่อคืนไม่ต้องให้คนลากไปแน่นอนครับ   แต่ก็คิดกลับไปอีก  ว่าทำไมคนลอบยิงมันถึงเล่นแค่ลูก .22 หว่า   อันนี้ให้เดาอีกก็  มือแม่นใบสั่งมั๊ง  ก็พูดไม่ได้มากครับเพราะว่าพูดมากแล้วคุกครับ เหอๆ   คิดว่า   หลังจากฟื้นมาแล้ว  ผมว่าเพี้ยนแบบ ความสุขของกะทิแน่นอนครับ เหอๆ   แต่ก็ถ้าข่าวมันจริงก็ดีแล้วครับถ้าแกยังไม่ตาย  ผิดถูกยังไงค่อยว่ากันตามเวลา   ประเทศนี้ คนชั่วมันไม่รอดอยู่แล้วครับ ศาลมี ความยุติธรรมมี  เวลามันจะพิสูจน์ตัวของมันเองครับ

รอสองโมงครับวันนี้  เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีครับ เหอๆๆ 

น่าจะเป็นเช่นนั้นนะครับ
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #49 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 07:57:10 »

ใครจะมาฝึกการ์ดให้ละ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
tpp
True Love Always

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 08:10:58 »

ตกลงท่านอาการเป็นยังงัยบ้างครับ ตายยัง เอ้ย ตายหรือเปล่า อิอิ กำ
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #51 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 08:24:02 »

เซ็งแล้ววันนี้จะเอาศพใครแห่ดีอ่ะ

ปล.ผมยังไม่ตาย

รับfitting3/8จ้า
2jz_turbo

« ตอบ #52 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:00:03 »

ผมไปตามอ่านเวปบอร์ดอีกที่นึงมาน่ะคับ ก็ได้ข้อมูลที่น่าสนใจอยู่เหมือนกันคับ

- ประเด็นเรื่องอาวุธสงครามถูกตัดทิ้งคับ เพราะว่าไม่ว่าจะเป็นขนาดใด ๆ ก็น่าจะเป็นอย่างที่บอกคือว่าสมองกระจุยไปแล้ว

- นักข่าวต่างชาติบอกว่าได้ยินเสียงปืนมาจากทางดาดฟ้าตึก

- .22 เป็นประเด็นนึงที่น่าสนใจคับ แต่ว่ามีอีกท่านหนึ่งให้ความเห็นว่า .22 ถ้ายิงจากยอดตึกจิงนี่ ลูกได้โค้งเป็น wanted แน่ ๆ คับ

- คนส่วนใหญ่ที่นั่นมองเลยว่าน่าจะเป็น 9mm คับ

**แต่ว่าตอนนี้ http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1273773177&grpid=01&catid=00"]เวปนี�

yoshiki

« ตอบ #53 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:08:57 »

งืม ลืมคิดไปเลยครับว่าถ้าโดนอาวุธสงครามป่านนี้หัวกระจุยไปแล้ว น่าจะโดนพวกหัวขวดมั่งนะเนี่ย
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #54 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:16:10 »

.25, 9mm, .32, .38, .380, .357, .44, .45 เหล่านี้โดยปกติมันเป็นกระสุนปืนพกหมด หาปืนยาวที่ใช้กับกระสุนเหล่านี้ได้น้อยมาก ๆ ยกเว้น .22 ไรเฟิลที่ใช้กับ .22 ที่ยิงได้แม่นยำมีหลายรุ่นครับ ก็น่าคิดเหมือนกัน

ส่วนไรเฟิลชนวนกลางก็อย่างที่บอกครับ หัวทองแดงความเร็วสูงมากถ้าโดนจัง ๆ แบบนี้ตายคาที่ไปแล้ว

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #55 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:20:06 »

ผมเบื่อจริงๆๆ ไอ้พวก  ชอบซ้ำเติมคนอื่น   ขอให้จับคนยิงให้ได้ไวๆๆครับ   

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #56 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:23:30 »

ผมเบื่อจริงๆๆ ไอ้พวก  ชอบซ้ำเติมคนอื่น   ขอให้จับคนยิงให้ได้ไวๆๆครับ   

ถ้าจับคนยิงได้ก็คงเป็นพวกแดงด้วยกันเองแน่ เพราะถ้าคนยิงเป็นฝ่ายรัฐบาลก็คงไม่มีทางโดนจับ จริงมั้ยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #57 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:28:00 »

ถ้าจับคนยิงได้ก็คงเป็นพวกแดงด้วยกันเองแน่ เพราะถ้าคนยิงเป็นฝ่ายรัฐบาลก็คงไม่มีทางโดนจับ จริงมั้ยครับ

ก็งี้แหละ  รัฐบาลอยู่เหนือกฎหมาย  ไม่งั้น สุเทพ ............  lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #58 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:40:09 »

ถ้าพูดถึงเสธแดง ผมรู้จักมาตั้งแต่สมัย4-5ขวบ เจอกันตอนงานเลี้ยงรุ่น

เพราะพ่อผมกับเสธแดง จบ ตท11 จปร22 รุ่นเดียวกัน ในงานเลี้ยง

ปีไหนที่เขาไป จะเป้นขี้ปากให้นินทากันตลอด เพราะคนๆนี้ คนในรุ่นเขาว่า

ทำตัวเป็นนักเลงโตมาตั้งแต่สมัยเป็นนักเรียนนายร้อยแล้ว เวลาไปที่ไหน

ก็หลอกแดกฟรี แล้วก็แจกหนังสือคมเสธแดง แทนเงินตลอด ส่วนเรื่องตำแหน่งผู้ทรงคุณวุฒิกองทัพบก

มันก็คือตำแหน่งโดนดอง  ที่กินตำแหน่งอัตราพลตรี แต่ไม่ให้คุมกำลังพลจะได้อยุ่เฉยๆ ไม่สร้างความเดือดร้อน

แต่ก็ยังไม่วาย เสือกทุกงาน เรื่องที่เสธแดงไปรบไปราชการลับ อย่าไปบ้ากับมันมาก

พ่อผม เคยไปช่วยราชการ ที่ ศปก ครั้งล่ะ2ปี อยู่2ครั้ง เข้าออกมาหมด ทั้งพม่าลาว

แต่ยังไม่เคยมีรูปมาให้ลูกๆดูเลยสักใบ แต่เสธแดงเป็นสายลับยังไง ถ่ายรุปคิดว่าตัวเองเป็นดารารึไง

แล้วถ้าข้าศึกมันเห็นจะเป็นสายลับต่อไปได้มั้ย สมองมีแต่ขี้เลี่อย เรื่องความฉลาด พ่อผมสอบชิงทุนของท.บ.

ไปเรียนต่อที่อเมริกาได้2ครั้ง ปี2525 กับปี2533 โดยไม่ต้องเสียเงินเรียนเองเหมือนเสธแดง

ถ้ามันเก่งจริงทำไมสอบชิงทุนไม่ได้ล่ะ ผมรู้จักคนๆนี้ในเรื่องที่เป็นตัวป่วนประจำรุ่นมา30ปี

จากเพื่อนๆในรุ่นเขาเองนี้แหละ ส่วนเรื่องซ้ำเติมคนอื่น เสธแดงนี่ก็ตัวยง ถ้าเคยไปอ่านบอร์ดเวปเสธแดง

ตัวเสธแดงเองทั้งซ้ำเติมสมน้ำหน้า เวลาคนอื่นเขารับเคราะห์อยุ่ตลอดเวลา

หลักฐานมีให้เห็นครับ จากที่แกตั้งกระทู้โพสไว้เวปของแกเองนั่นแหละ

ปล. ที่แกได้ดิบได้ดีก็เพราะแกเดินกุมไข่ตามหลังนายต้อยๆ อย่าง พลเอกอาทิตย์ กำลังเอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2010, 09:44:25 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #59 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 10:11:01 »

ถ้าพูดถึงเสธแดง ผมรู้จักมาตั้งแต่สมัย4-5ขวบ เจอกันตอนงานเลี้ยงรุ่น

เพราะพ่อผมกับเสธแดง จบ ตท11 จปร22 รุ่นเดียวกัน ในงานเลี้ยง

ปีไหนที่เขาไป จะเป้นขี้ปากให้นินทากันตลอด เพราะคนๆนี้ คนในรุ่นเขาว่า

ทำตัวเป็นนักเลงโตมาตั้งแต่สมัยเป็นนักเรียนนายร้อยแล้ว เวลาไปที่ไหน

ก็หลอกแดกฟรี แล้วก็แจกหนังสือคมเสธแดง แทนเงินตลอด ส่วนเรื่องตำแหน่งผู้ทรงคุณวุฒิกองทัพบก

มันก็คือตำแหน่งโดนดอง  ที่กินตำแหน่งอัตราพลตรี แต่ไม่ให้คุมกำลังพลจะได้อยุ่เฉยๆ ไม่สร้างความเดือดร้อน

แต่ก็ยังไม่วาย เสือกทุกงาน เรื่องที่เสธแดงไปรบไปราชการลับ อย่าไปบ้ากับมันมาก

พ่อผม เคยไปช่วยราชการ ที่ ศปก ครั้งล่ะ2ปี อยู่2ครั้ง เข้าออกมาหมด ทั้งพม่าลาว

แต่ยังไม่เคยมีรูปมาให้ลูกๆดูเลยสักใบ แต่เสธแดงเป็นสายลับยังไง ถ่ายรุปคิดว่าตัวเองเป็นดารารึไง

แล้วถ้าข้าศึกมันเห็นจะเป็นสายลับต่อไปได้มั้ย สมองมีแต่ขี้เลี่อย เรื่องความฉลาด พ่อผมสอบชิงทุนของท.บ.

ไปเรียนต่อที่อเมริกาได้2ครั้ง ปี2525 กับปี2533 โดยไม่ต้องเสียเงินเรียนเองเหมือนเสธแดง

ถ้ามันเก่งจริงทำไมสอบชิงทุนไม่ได้ล่ะ ผมรู้จักคนๆนี้ในเรื่องที่เป็นตัวป่วนประจำรุ่นมา30ปี

จากเพื่อนๆในรุ่นเขาเองนี้แหละ ส่วนเรื่องซ้ำเติมคนอื่น เสธแดงนี่ก็ตัวยง ถ้าเคยไปอ่านบอร์ดเวปเสธแดง

ตัวเสธแดงเองทั้งซ้ำเติมสมน้ำหน้า เวลาคนอื่นเขารับเคราะห์อยุ่ตลอดเวลา

หลักฐานมีให้เห็นครับ จากที่แกตั้งกระทู้โพสไว้เวปของแกเองนั่นแหละ

ปล. ที่แกได้ดิบได้ดีก็เพราะแกเดินกุมไข่ตามหลังนายต้อยๆ อย่าง พลเอกอาทิตย์ กำลังเอก

ว่าง ๆ ไว้หลังไมค์กันหน่อยครับท่าน...

ขอให้เค้าเป็นคนสุดท้ายเหอะครับ ไม่อยากเห็นคนไทยด้วยกันฆ่ากันเอง ก็ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์นี้ด้วยครับ ถึงผมจะไม่ค่อยชอบขี้หน้ามันก็เหอะ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์