หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมคิดหาทางลอบส่งอาวุธหน่อยครับ  (อ่าน 5891 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 10:59:17 »

ตั้งหัวข้อไว้เว่อๆแหละครับ

คือความจริงแล้วจะไปเที่ยวป่า

และทีนี้ผมต้องการพกมีดแนวทหารไปด้วยน่ะครับเล่มละหลายพันอยู่

เพราะเข้าป่านี่มีดก็เป็นสิ่งสำคัญนะครับ

ทีนี้ตอนจะไปขนส่งมันต้องลงรถไฟฟ้าใต้ดิน

ผมจะใช้วิธีลับ-ลวง-พราง ยังไงดีอ่ะครับเพื่อจะเอาเจ้ามีดนี่ใส่เป้เดินทางไปได้

ใครพอมีประสบการณ์หรือเทคนิคมั่งไหมครับ glasses intello glasses

ถ้าจะยึดผมก็คงไม่ยอมแน่นอน(คืออดขึ้นรถไฟน่ะแแหละ รถคงติดมาก)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2009, 11:01:43 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 11:33:58 »

ตอนผมไปดูหมอลำผมเอามีดนี่ล่ะครับเข้าไป เอายัดไว้แถวๆน่องด้านใน ตามด้วยเทปพันๆๆๆๆ ใส่กางเกงขายาวนะครับ อิอิกำครับ  lol
อิอิกำ ของผมแถวๆอีสานเน่อ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2009, 11:36:06 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 11:37:27 »

หนังสือพิมพ์ครับมัดๆห่อๆๆแล้วก็ยัดๆเข้าไปในเป้

ปล.ขอนแก่นพกไปทำอะไรนะครับ อิอิอิ

รับfitting3/8จ้า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 11:53:02 »

ความยาวตลอดเล่มกี่นิ้วครับ ?

เล่มละหลายพันเป็นผม ๆ ไม่เอาไปหรอกครับ ซื้อถูก ๆ ไปดีกว่า จะสับ จะฟัน จะจ้วงอะไรก็ได้ สบายใจ

อย่าไปคิดมากครับ ถ้าใส่เป้ได้ก็เอาใส่ไปเลย ผมเคยเอาปืนใส่ถุงกระดาษหิ้วเดินข้างถนนยังไม่เป็นไรเลย และตอนไปเยาวราชซื้อดาบซามูไรห่อกระดาษหนังสือพิมพ์ขึ้น ปอ.7 กลับบ้าน ยังไม่มีใครสนใจเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2009, 11:54:46 โดย Cybernetic » บันทึกการเข้า

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 12:20:48 »

gasp gasp
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 13:31:05 »

lol เหม็นปลาร้าขี้เดียดครับอิอิ  rofl รถไฟฟ้าไม่เคยขึ้นเลยครับ ใช้แต่รถส่วนตัวอิอิ ไม่รู้ครับ

yuki_kaze

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 13:41:15 »

ความยาวรวมด้ามประมาณ 1ฟุตครับ

คงจะห่อหนังสือพิมพ์อย่างที่แนะนำครับ อิอิ

เริ่มได้ไอเดีย mdr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 13:55:56 »

ขึ้นแทกซี่ดีกว่าครับ นั่งเสร็จหยิบมีดขึ้นมาส่องดู

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 14:00:16 »

หาเหล็กอะไรก้ได้ที่ไม่ใช่อาวุธใส่กระเป๋าเข้าไป 1รอบ ส่วนมีดรออยู่ข้างนอก ตอนตรวจพยายามคุยกับยามให้เขาพอจำหน้าเราได้

พอผ่าน 1รอบ แกล้งทำว่าเพื่อนโทรมาตามแล้วออกไปเอามีดลงมาอีกรอบ เครื่องเตือนร้อง

ตรวจมารอบแล้ว โอกาสไม่ตรวจซ้ำอีกรอบมีประมาณ 70% ครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 14:15:52 »

taxi เป็นคำตอบสุดท้ายครับ อิอิกำ

เดินป่าเหรอครับ?

มีดผมแทบไม่ได้ใช้ครับ 

จะใช้แก๊สกระป๋องต้มมาม่า กับ ชงกาแฟซะเป็นส่วนใหญ่ครับ  ขาดไม่ได้ครับ  อิอิกำอีก
yuki_kaze

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 14:26:41 »

-แผนคุณvenomนี่ สุดยอดเลยครับ เนียนมากๆ

-เรื่องมีดผมว่า เข้าป่าถึงไม่ได้ใช้มีไว้มันก็อุ่นใจขึ้นนะครับ

เพราะต้องนอนในถุงนอนด้วย เผื่อมีอะไรก็ยังมีทางมั่ง

-ส่วนนั่งแท๊กซี่นี่ไม่รู้จะถึงขนส่งกี่ทุ่มนะสิครับ เพราะเป็นช่วงตอนเย็นวันธรรมดา

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 16:07:49 »

he ยังไงก็ใส่เป้ อยู่แล้ว ดูจาก สัมพาระเรา ยามคงไม่รื้อทั้งเป้อออกมาดู เพราะฉนั้น ยัดใว้ ล่างๆ เป้ ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะผมก็ทำ..  เข้าป่า มีดยาวร่วมฟุต ต่อให้ คมกริบแบบของ สลาบุนตัน ก็แทบไม่ได้ใช้...เพราะ พรานเค้าแหวกทางให้อยู่แล้ว ผมเลยพกสั้นลงมาหน่อย เหลือ 4-5" แทน เป็นไอ้แมงมุมเก้ จำรุ่นไม่ได้ กับ พลุสีไป มั่นใจกว่ามีดเยอะ

เที่ยวป่า เน้นคล่องตัว อะไรที่คิดว่าเกินความจำเป็น หรือเป็นพาระ คิดให้ดีๆ เคยไปกับเพื่อน มันแบก 9 กับ 38 ไป 2กระบอก บอกว่าเจออะไรมีดไม่ทันกินหรอก.... สรุป เจอจริงๆ มือแข็งปืนวางตรงขาแต่มือสั่นไม่มีปัญญาหยิบมา  whistle

เข้าป่า ทั้งที อย่าลืม พกสติไปด้วยนะครับ ขอให้เที่ยวให้สนุกคับ // ตอนนั้นผมก็ นั่น bts ต่อ mrt แล้ว ก็ไปบขส นะ มันเจอเป้ ขนาดประมาณ 50-60 ลิตร ยามมันก็ไม่รื้อหล่ะ

แอบเสริม ช่วงนี้อากาศชื้อ ฝนชุก พกปูนขาวหรือแป้งกัน ทากด้วยนะ ใส่ถุงกันทากแล้วมันเนอะ oops นอนเปลที่มีมุ้งครอบ แล้ว เอาฟรายชีทไป ทำหลังคาสบายใจกว่านอนถุงนอนบนพื้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2009, 16:14:09 โดย numz » บันทึกการเข้า

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 16:16:39 »

อุ๊ยส์ อันนี้ไม่เกี่ยว อิอิ กำ

ปล.เที่ยวป่าให้สนุกนะครับ  love

yuki_kaze

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 16:36:08 »

-ขอบคุณมากครับ ได้สาระเพียบ lol

ไปเย็นนี้แหละครับ คงหายไปสัก3วัน intello

-รูปภราดรนี่ดาบดูแปลกๆจัง  oh

yuki_kaze

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 11:24:21 »

กลับมาแล้ว

เครื่องไม่ร้องเลยครับ

แบบนี้เครื่องมันป่าหี่รึเปล่าเนี่ย

คนที่ไปด้วยไม่มีอะไรเป็นโลหะใหญ่ๆดันร้อง ouch

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์