หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Intel Core i7 870 & Intel Core i5 750 LGA1156 : First review  (อ่าน 14674 ครั้ง)
nitinside
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

nitinside facebook.com/t.ketchai
« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 13:31:32 »

ปูเสื่่อรอบ่าย2คับ lol lol lol lol lol lol
yuki_kaze

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 13:33:52 »

บทความดีๆอ่านง่ายๆได้ใจความดีครับ

ผลการทดสอบด้านbenchmarkต่างๆนี่แรงมากเลยนะครับ

แต่ด้านราคาของcpuยังไม่น่าแตะเท่าไหร่

บอร์ดที่โดนตัดชิปเซทไป และอุปกรณ์ไม่เยอะเท่าไหร่กับราคา5000บาท ผมว่ายังแพงไป อิอิ

แต่ำสำหรับคนที่กำลังจะซื้อก็คงจะมีทางเลือกมากขึ้น

ถ้าผมจะซื้อตอนนี้คงตัดสินใจยากแน่เลย(amdแพ้รุ่ยเลย sleepแต่ราคา:ประสิทธิภาพน่าคบหากว่า อิอิ)

ฟัดกันต่อไปครับ เพื่อผู้บริโภค whip

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 13:56:59 »

บทความดีๆอ่านง่ายๆได้ใจความดีครับ

ผลการทดสอบด้านbenchmarkต่างๆนี่แรงมากเลยนะครับ

แต่ด้านราคาของcpuยังไม่น่าแตะเท่าไหร่

บอร์ดที่โดนตัดชิปเซทไป และอุปกรณ์ไม่เยอะเท่าไหร่กับราคา5000บาท ผมว่ายังแพงไป อิอิ

แต่ำสำหรับคนที่กำลังจะซื้อก็คงจะมีทางเลือกมากขึ้น

ถ้าผมจะซื้อตอนนี้คงตัดสินใจยากแน่เลย(amdแพ้รุ่ยเลย sleepแต่ราคา:ประสิทธิภาพน่าคบหากว่า อิอิ)

ฟัดกันต่อไปครับ เพื่อผู้บริโภค whip

ขอบคุณครับ บทความถ้าผมทำก็ราวๆนี้ล่ะครับ ลูกทุ่งๆ เน้นให้ดูอ่านง่าย

จะได้มีคนอ่านบ้างครับ กลัวคนเห็นตัวหนังสือเยอะๆแล้วไม่อ่านอ่ะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 14:33:42 »

ย่อยข้อมูลพร้อมย่อยข้าวเสร็จ บอกได้คำเดียวว่า "ทำไมอร่อยจัง"
อิอิเทสกันทีเดียว5เบอร์ กี่ Benchmark ไม่รู้นับไม่ไหว อดนอนไปกี่คืนครับลุง

เดี๋ยวรอดูช่วงคอฟฟี้เบรค mdr

ยังไม่ได้โดนของเย็นเลยครับ รอท่านอยู่ครับ อิอิ lol

อิอิ เสาร์-อาทิตย์นี้ผมว่าง2วันเลยครับ
สงสัยสนุกสนานกันแน่นอน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 14:35:31 »

ย่อยข้อมูลพร้อมย่อยข้าวเสร็จ บอกได้คำเดียวว่า "ทำไมอร่อยจัง"
อิอิเทสกันทีเดียว5เบอร์ กี่ Benchmark ไม่รู้นับไม่ไหว อดนอนไปกี่คืนครับลุง

ยังไม่ได้โดนของเย็นเลยครับ รอท่านอยู่ครับ อิอิ lol

อิอิ เสาร์-อาทิตย์นี้ผมว่าง2วันเลยครับ

อิอิแน่นอนครับ ถ้าท่านฮูกมาด้วย สงสัยงงานนี้ทะลุแน่นอนครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 14:38:30 »

โห สุดยอดครับ ประสิทธิภาพจัดว่าคุ้มราคาจริง ๆ  และผมชอบบอร์ดตัวนี้มากเลยครับ งานนี้อินเทลมาไม่น้อยหน้ายี่ห้ออื่นแล้วครับ ชอบ ๆ ไม่รู้ค่าตัวเท่าไหร่ อยากดั๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 14:47:18 »

อิอิแน่นอนครับ ถ้าท่านฮูกมาด้วย สงสัยงงานนี้ทะลุแน่นอนครับ อิอิ

อิอิ อย่าบอกนะว่าจะไปดูท่านพี่เบียร์เต้นรูดเสาอะ อิอิ lol
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #22 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 14:55:05 »

อิอิ อย่าบอกนะว่าจะไปดูท่านพี่เบียร์เต้นรูดเสาอะ อิอิ lol
beurk beurk beurk lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
sabayjoo_

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 15:41:28 »

รีวิวสั้นอ่านง่านเข้าใจได้ง่าย

แล้วแบ่งส่วนการเทสได้ดีมากคับ

ขอบคุณมากคับ
idirex2000

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 16:13:15 »

Cryเพิ่งมาดู920 เราเกือบบ๊วย Cry
beerking

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 16:34:57 »

Phenom แรง อิอิ   pcmark 05 แรงได้ใจจริงๆครับ lol
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 17:54:53 »

Phenom แรง อิอิ   pcmark 05 แรงได้ใจจริงๆครับ lol

อ่อนขี้+โกง lol

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 17:59:31 »

อ่อนขี้+โกง lol
+1  rofl rofl rofl
2jz_turbo

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 21:07:31 »

ตอนแรกเห้นว่าใช้ L2 ก้อนเล็ก แล้วก็มี L3 ก้อนใหญ่มาเหมือน AMD นึกว่า PI จะไม่ออกแหะ ทำไปทำมา วิ่งกระฉูด พูดแล้วทำให้คิดว่า AMD ทำไรอยู่ฟะเนี่ย  whip

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 22:15:04 »

ตอนแรกเห้นว่าใช้ L2 ก้อนเล็ก แล้วก็มี L3 ก้อนใหญ่มาเหมือน AMD นึกว่า PI จะไม่ออกแหะ ทำไปทำมา วิ่งกระฉูด พูดแล้วทำให้คิดว่า AMD ทำไรอยู่ฟะเนี่ย  whip

ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ..อิอิ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์