หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนเราแต่งงานแล้วต้องมีลูกครับ  (อ่าน 17927 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #60 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 13:48:59 »

น้า leim ช่างสรรหาจริง ๆ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #61 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:06:28 »

โหป๋าสุดยิดมากเลยอะ ขอตัวไป..ก่อนนะครับ อิอิ lol

.................... drunk

ไปกินข้าว อย่าคิดลึงจิสารคามสุดหล่อ อิอิ mdr
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #62 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:12:28 »

โหป๋าสุดยิดมากเลยอะ ขอตัวไป..ก่อนนะครับ อิอิ lol

.................... drunk

ไปกินข้าว อย่าคิดลึงจิสารคามสุดหล่อ อิอิ mdr

ไม่ให้คิดได้ไงครับ อิอิ  mdr intello rules

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 15:53:58 »

ของ DJ น่าจะอันนี้มากกว่าครับ อิอิกำ drunk

Coyote Contest @ Ratchada Soi8 Pub SingleDQ | by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2011, 15:56:12 โดย leim » บันทึกการเข้า
Friday~13rd

« ตอบ #64 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 16:22:48 »

ของ DJ น่าจะอันนี้มากกว่าครับ อิอิกำ drunk

อันนี้ก็...กลืนน้ำลายไม่ลงเลยครับอาจารย์ฯ   drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #65 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 16:25:16 »

Coyote Contest @ Ratchada Soi8 Pub Single

drunk drunk drunk drunk drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #66 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 20:04:17 »

เหตุผลของคนแต่ละคนอาจจะต่างกันออกไปค่ะ แต่โดยส่วนตัวเท่าที่เคยเจอมา

พี่สาวเราบอกว่าเหงา ไม่อยากอยู่กันแค่สองคนกับสามีแล้ว ก็เลยมีเด็ก
พี่ชายเราบอกว่าอยากมีคนไว้สืบสกุล อันนี้เป็นหลักสากลไปแล้ว

แต่ส่วนตัวเราแล้ว เราคิดว่าการที่เราจะมีใครสักคนรักเราได้อย่างจริงใจ รักเราได้ทั้งหมดของหัวใจ ไม่มีข้อผูกมัดใด ๆ ไม่มีข้อแม้ใด ๆ ในชีวิตนี้แล้ว ก็คงจะเป็นลูกเรานี่แหละ ไม่ว่าคุณจะอ้วน ขี้เหร่ ดำ สิวเยอะ ฟันเหยิน จน ไม่มีรถขับ มือถือรุ่นเก่า ยังไงคน ๆ นี้ก็จะรักคุณมากกว่าคนอื่นบนโลกใบนี้

ถ้าวันที่คุณท้อแท้ เสียใจ ร้องไห้ เวลาที่มือเล็ก ๆ คอยเช็ดน้ำตา แล้วถามเสียงเล็กว่า "คุณแม่/คุณพ่อ เป็นอะไรค่ะ/ครับ" "อย่าร้องนะค่ะ/ครับ" คุณคงไม่สงสัยอีกว่าทำไมคุณถึงได้อยากมีลูก

การท้องไม่ใช่การทำให้ตัวเองลำบาก หากแต่เป็นการวัดตัวเองว่าตัวเองจะอดทนเพื่อใครสักคนได้แค่ไหน
การหาเลี้ยงลูกไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ก็ไม่ได้ยากเกินกว่าความสามารถของพ่อและแม่ของเรา
การอบรมให้ลูกเป็นคนดี ก็เป็นอีกอย่างที่จะช่วยพัฒนาให้เราเป็นคนดีด้วยเช่นกัน

ในสังคมปัจจุบันมีวัยรุ่นที่ไม่ต้องการมีลูกมากมาย ที่จำเป็นต้องเป็นพ่อแม่วัยเยาว์ และยังมีมหาเศรษฐีอีกหลายคนที่พยายามจะมีลูกเป็นอย่างมาก แต่ก็ไม่เคยสมหวัง

ดังนั้นเราคงบอกแทนใครไม่ได้ว่าการมีลูกสำคัญกับคน ๆ นั้นมากแค่ไหน แต่สำหรับเราการมีลูกสำคัญมากเลยทีเดียวค่ะ

tpp

« ตอบ #67 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 20:14:13 »

รู้สึกว่า   ด้านล่างเวทีนี่จะมีลุงเชนด้วยนะครับ อิอิกำ drunk

เง้อ  drunk
Cybernetic

« ตอบ #68 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 22:14:21 »

มหาเศรษฐีหรือคนมีอันจะกินทั้งหลายที่พร้อมจะมีและอยากมี แต่ไม่เคยมี นั่นเป็นเพราะว่ายังไม่มีเด็กคนไหนมีบุญมากพอที่จะเกิดมาเป็นบุตรของพวกเขาเหล่านั้นครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
lek102
Registered User
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 22:55:58 »

เป็นความมันที่ห้ามกันไม่ได้ เหอๆ go
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #70 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 09:06:59 »

บางที มีลูกแล้วภาระมันเพิ่มขึ้นครับ  อาจจะไปทำกิจกรรมอย่างอื่นได้ลำบากครับ

แต่ถ้า เวลายังเหลืออีก ลองดูครับ อิอิกำ drunk

วงเทอร์โบ TURBO MUSIC - คันหู.MPG

สวดยอดดดดด  drunk drunk drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 09:52:19 »

ว่าแต่ ลุงเชนทิปไปเท่าไหร่ครับ อิอิกำ drunk
tpp

« ตอบ #72 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 11:08:51 »

ว่าแต่ ลุงเชนทิปไปเท่าไหร่ครับ อิอิกำ drunk

อิอิ กำครับพี่ จำได้ว่าชักแบงค์ออกมาแล้วเอาไปล่อ ล้วง แล้วเก็บกลับครับ เง้อ

พี่หน้าเวทีนี่ออกอาการเงี่ยงชัดเจนนะครับเนี่ย
HuGnOi

« ตอบ #73 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 19:15:31 »

ท่านรองต้องลองมีดูครับ ผมว่ามันมีความสุขน๊ะถ้ามีเมื่อพร้อม มีแล้วไม่เดือดร้อน เรื่องเงิน เรื่องเวลา ฯลฯ

มีความสุขยังไงก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงถูกอีก รู้แต่ว่าอยากรีบกลับบ้าน มาอยู่กับลูกเมีย  happy
Cybernetic

« ตอบ #74 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 00:06:58 »

ท่านรองต้องลองมีดูครับ ผมว่ามันมีความสุขน๊ะถ้ามีเมื่อพร้อม มีแล้วไม่เดือดร้อน เรื่องเงิน เรื่องเวลา ฯลฯ

มีความสุขยังไงก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงถูกอีก รู้แต่ว่าอยากรีบกลับบ้าน มาอยู่กับลูกเมีย  happy
ปัญหาคือเรื่องเวลานี่แหละครับน้า มีแล้วมันไม่มีเวลาอบรมเลี้ยงดูเค้าเนี่ย ผมว่าอย่ามีมันเลยน่าจะดีกว่าปล่อยให้เด็กออกมาเป็นภาระคนอื่น อบรมสั่งสอนไม่ดีก็เป็นปัญหาของสังคมอีก

ก็ดูไอ้เด็กสมัยนี้สิครับ ผมว่าร้อยทั้งร้อยเกิดจากพ่อแม่ที่ปล่อยปละละเลย...

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์