หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไม่อยู่!!..แกรมมี่ ตัดขาด เสก ย้ำชัดไม่ยุ่งเกี่ยวทุกกรณี  (อ่าน 13201 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:31:01 »

ผมว่าพี่เสกเซลสมองคงโดนทำลายไปมากแล้วครับ   หลอนประสาท  สุดท้าย ประสาทแดร๊กจริงๆแน่นอนครับแบบนี้

เวลาคนมันติดยามากๆ   เอาคืนมาไม่ได้นะครับเซลสมองนี่นะครับ

เมื่อก่อนผมว่าแกทำเพลงได้ลึกซึ้งดีนะครับ หลังๆมา ออกแนวสามช่า   เน้นความบันเทิงหลังอัพยาซะส่วนใหญ่จริงๆครับ อิอิกำ tuxout

X2

FX8150

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:53:19 »

ที่ผมไม่ค่อยพอใจพี่แกมากๆก็คือเรื่อง หมามันยังรักลูก เลี้ยงลูกตัวเองเลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:11:05 »

ผมเฉยๆทั้งเรื่องเพลงเรื่องติดยาเรื่องปากด่าชาวบ้าน

คือเพลงก็เฉยๆไม่ชอบแต่ฟังได้
เรื่องติดยา เห็นพี่เสกออกรายการTVตอนที่กลับจากอักฤษใหม่ๆ ดูจากทรงหน้าผมว่าพี่เสกพี้แน่ๆ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร คนในวงการจะมาออกตัวกันยังไง ผมว่าคงเสพกันเยอะแหละ สรุปคือดาราเสพยา ผมเฉยๆ
เรื่องปากหมา ผมก็ปากหมา ดังนั้นเฉยๆ

แต่ที่เกลียดคือ...
เฟสบุ๊คเมียพี่เสกที่โพสใหม่ๆตอนนั้นผมก็เข้าไปอ่าน อยู่ในช่วงเรื่องกำลังสดเลยว่างั้น มีข้อความหนึ่งที่เมียพี่เสกโฟสว่า เสพยาต่อหน้าลูก ถ้าจริงอันนี้รับไม่ได้ จะเลวยังไงก็ต้องไม่ให้ลูกรู้เห็น

ตอนนี้ก็ให้ออกสื่อมาเยอะๆเลยครับ ให้รู้ว่าชีวิตมันจะพังยังไง จะได้เอาไปเป็นตัวอย่างสอนเด็กว่าเสพยาแล้วชีวิตเป็นยังไง
tpp
True Love Always

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 12:14:10 »

ผมเฉยๆทั้งเรื่องเพลงเรื่องติดยาเรื่องปากด่าชาวบ้าน

คือเพลงก็เฉยๆไม่ชอบแต่ฟังได้
เรื่องติดยา เห็นพี่เสกออกรายการTVตอนที่กลับจากอักฤษใหม่ๆ ดูจากทรงหน้าผมว่าพี่เสกพี้แน่ๆ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร คนในวงการจะมาออกตัวกันยังไง ผมว่าคงเสพกันเยอะแหละ สรุปคือดาราเสพยา ผมเฉยๆ
เรื่องปากหมา ผมก็ปากหมา ดังนั้นเฉยๆ

แต่ที่เกลียดคือ...
เฟสบุ๊คเมียพี่เสกที่โพสใหม่ๆตอนนั้นผมก็เข้าไปอ่าน อยู่ในช่วงเรื่องกำลังสดเลยว่างั้น มีข้อความหนึ่งที่เมียพี่เสกโฟสว่า เสพยาต่อหน้าลูก ถ้าจริงอันนี้รับไม่ได้ จะเลวยังไงก็ต้องไม่ให้ลูกรู้เห็น

ตอนนี้ก็ให้ออกสื่อมาเยอะๆเลยครับ ให้รู้ว่าชีวิตมันจะพังยังไง จะได้เอาไปเป็นตัวอย่างสอนเด็กว่าเสพยาแล้วชีวิตเป็นยังไง

เรื่องการเป็นตัวอย่างที่ดีในสังคมนี่่ ผมว่าก็ถูกนะครับ เมื่อเรามายืนอยู่หน้าแถวซึ่งคนทั่วไปก็จะเห็นเราเป็นจุดเด่น การแสดงออกบางอย่างมันย่อมเกิดผลดีผลเสียแน่นอนครับ คนเรามันไม่ได้มีความสามารถในการแยกแยะสิ่งถูกสิ่งผิดเหมือนกันทุกคน ขนาดพี่น้องท้องเดียวกันที่คลานตามกันมายังมีความแตกต่างกันเลย

เรื่องเสพยาต่อหน้าลูกนี่ ผมถือเป็นเรื่องใหญ่ที่สุดครับ ผมเองแค่จะสูบบุหรี่ซักมวลยังต้องรอให้ลูกหลับ ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ อันนี้ไ่ม่ว่ากัน

สรุปแล้วจะไม่ดีให้เป็นตัวอย่าง ก็ขออย่าทำเหี้ยต่อหน้าเด็กๆแล้วกันครับผม
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 16:32:13 »

แล้วม่ายคิดจะเลิกสูบ เพื่อลูกบ้างหร๋อค่ะ ^^
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 20:45:38 »

step นี้คือเฮียแกยังรวยอยู่ครับ เล่น ecstasy ราคาแพงๆได้

ถ้าเริ่มหมดตูด  เชื่อขนมกินได้เลยว่า ผู้หญิงหายแน่ๆ  เพราะ  อี Dorg ทั้งหลายที่แบหราให้พี่เสก Solo ทุกๆวันนี้เพราะ   เงินล้วนๆครับ    จะว่าหล่อ  ผมว่าพี่เสกหล่อครับ หล่อแบบไทยโคราชแท้ๆครับ   อย่างน้อยก็หล่อกว่าสตีฟ ไวด์  หน้าโง่ๆนั่นแน่นอน    เง้อ     เห็นหน้าไอ้สตีฟวายด์แล้ว อยากเอาส้นทีนถีบมันจริงๆครับ

พอชื่อเสียงหมด เงินทองหมด  ผู้หญิงหายเกลี้ยงหมด

ช๊อตสุดท้าย คิดว่า  คงไม่พ้น   พับช้อน แน่นอนครับ    ได้ยินว่า  ตอนนี้ขายตัวละ 300 up แล้ว แบ่งเป็นขาไม่ได้ด้วยนะครับ เง้อ   

แต่  ที่ผมกลัวนะ   กลัวแกตายคาบ้องครับ   เสพมากๆ  ตาย 5 คาที่ได้นะครับยาตัวนี้   

พวกที่เดี้ยงๆ ฆ่าตัวตายไป ยาล้วนๆครับ

เคิร์ทโคเบนก็ลงนรกไปแล้วเพราะยานรกนี่แหล่ะครับ  ไม่ใช่ว่า  เกลียดความดังอะไรที่แกว่ามาหรอกครับในจดหมายแก  ตาย 5 เพราะเล่นของนั่นเองครับ

บ๊อบ มาเล่ พี่แกก็   ไม่ต้องบอกก็รู้ครับ   เสียดายครับ

จิมมี่เฮนดริ๊กซ์  อันนี้ ตาย 5 เหมือนกัน  เล่นยาอีกคน

แต่ว่า   ที่ผมชอบจริงๆนะ 

ชอบ เฟรดดี้ เมอคิวรี่ครับ  อันนี้ลูกพี่ผมเลยครับ   ชอบแกมาก

ตาย 5 เพราะเสพดากเกินขนาด  ติดเอดส์ตาย  5 เลยทีเดียว  น่าจะเป็น idol ของ DJ ด้วยเหมือนกันครับ คาดว่า  อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 21:05:22 »

ล่าสุดคืนดีกับเมีย ถ่ายรูปคู่ลงเฟสบุ๊คกันเรียบร้อย พร้อมออกมาขอโทษผู้ใหญ่ที่ด่าๆไปแล้ว เรื่องผัวๆเมียๆจริงๆครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Leim1

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 21:14:01 »

เห็นว่าเมียถลุงเงินหมดแล้วนะครับที่ว่าแกให้ไป  (สูบชัดๆ)  เลยโวยวายเฉยๆครับ  อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 23:27:55 »

ถึงแกจะเป็นไงผมก็คงฟังเพลงแกอยู่ดีครับ    จะให้ไปฟังบอดี้สแลม ไปฟังไทเทเนียมก็ใช่ที่ครับ

มันหาเพลงเสพยากนะ  ใจผมอยากให้วงอย่าง ดิโอลานโพรเจก  มาโนช    หินเหล็กไฟ The Rain อะไรพวกนี้ครับ สักสี่ห้าปี ทำเพลงมาให้ฟังสักชุดนึงก็ยังดีครับ   ทำไปจนกว่าพี่จะลงโลงไปเลยครับผมเชื่อว่าพวกพี่ทำได้ครับ     ทุกวันนี้ขับรถก็ฟังเพลงเก่าๆนะครับ    เพื่อเธอ  ขอเป็นคนสุดท้าย   มั่วนิ่ม    หมอผี    และอีกหลายๆเพลงแนวๆพวกนี้ครับ วนซ้ำไปซ้ำมาครับ

เอาง่ายๆ วงที่เค้าว่าห่วยๆอ่ย่างพวก  เล็ก&Rock (ออกมาชุดเดียว ไม่รู้ว่าเคยฟังกันหรือเปล่านะครับ) หน้าปกที่เป็นฝรั่งชื่อบักเล็กใส่แว่นตาดำถ่ายรูปใส่เสื้อสีแดงกางเกงยีส์ ผมว่ายังฟังดีเหมือนกันนะครับ   อันนี้ผมซื้อเทปจริงมาฟังเลยครับ เสียดายมันหา mp3 มาฟัไม่ได้แล้วครับ  เทปก็น่าจะขึ้นราหมดแล้ว ไม่ได้ฟังครับที่เก็บๆไว้

ถ้าพี่เสกแกไม่ตาย 5 ไปก่อน   เอาเพลงกามาเปิด เพลงเก่าๆนะครับ  แค่นี้ก็ มีความสุขที่ได้ฟังแล้วครับ   สิบกว่าปี สิบห้าสิบหกปีที่แล้ว  ฟังแล้วก็   รำลึกความหลังดีเหมือนกันนะครับ  

ที่ว่ามานี่  ผมจำมาจากลุงเชนอีกทีนึงนะครับ   แก่มากๆครับเกิดไม่ทันหรอกครับจริงๆ  อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #39 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 23:34:27 »

จริงๆระยะหลังๆนี่ จะโพสจะบ่นอะไรต้องระวังไว้สักหน่อยครับเดี๋ยวป้า เซ่อซ่า เข้ามาด่าผมอีกครับ    อิอิกำ drunk

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 23:41:21 »

จริงๆระยะหลังๆนี่ จะโพสจะบ่นอะไรต้องระวังไว้สักหน่อยครับเดี๋ยวป้า เซ่อซ่า เข้ามาด่าผมอีกครับ    อิอิกำ drunk

555555+

idirex2000

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 23:48:27 »

ใครครับ ป๋าเซ่อซ่า slap slap slap
tpp
True Love Always

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 00:05:30 »

คนอายุมากแต่สวยเลือกได้ก็ขี้บ่นอย่างนี้นี่เอง  out

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 00:08:22 »

ใครครับ ป๋าเซ่อซ่า slap slap slap

ต้องถามลุงเชนครับ อิอิ

Leim1

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 11:38:45 »

พอทราบจากข้อสรุปทั้งหมดของเรื่องนี้แล้วครับ

ที่พี่เสกแกตั้งชื่อค่ายเพลงแกว่า Yess Record 

แปลเป็นไทย หมายถึง  เย๊ส เรคคอร์ด จริงๆครับ     พี่เสกเลยไปเน้นเรื่อง เย๊ส อย่างเดียว อิอิกำ drunk
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์