หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคอกาแฟคั่วบดเรื่องเครื่องชงกาแฟหน่อยนะครับ  (อ่าน 22869 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:40:24 »

Tongue ผมไม่ได้ดีล หรอกครับ แค่เคยใช้ ของๆเค้าเท่านั้นเอง ทุกวันนี้ยังใช้ แบบฟิลเตอร์อยุ่เลยครับ  he

เดีย่ววันไหนไปขายหมูจะเดินเข้าไปดูราคา ในร้านให้นะครับ ทุกวันนี้ พวกของที่ขายในเสรี ก็ลดราคากันดุเดือด เพราะ คนยังไม่รุ้ว่าห้างเสร้จแล้ว แต่ผู้เช่านั้น โดนเก็บค่าเช่ากัมา ร่วมๆ 2-3 เดือนหล่ะครับ

numz

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:41:54 »

เป็นคนชอบดื่มกาแฟเช่นกันครับ เคยอยากได้เครื่องชงเช่นกันครับ แต่เห็นราคาแล้วนี่ถอยแทบไม่ทันเลยครับ he

แรงดันแบบหัวเดียวพร้อมที่ตีฟองนม เคยเห็นที่พารากอน ชั้นบน ไม่ถึงหมื่นนะ  oops

อิอิ ขอบคุณครับ ตั้งแต่พารากอนเปิดมา จำได้ว่าเพิ่งเคยไปเดิน 2 ครั้งเอง อิอิ mad

ผมชอบไปเดินบริการกิเลส ครับเสี่ยโมท ดูของสวยๆงามๆ แวะชั้น 2 ดูเครื่องเสียงหลักแสนหลักล้าน แล้วก็กลับมาฟังหลักพันของเรา

แอร์เย็น วัยรุ่นเยอะดี  mdr

yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:43:42 »

เป็นคนชอบดื่มกาแฟเช่นกันครับ เคยอยากได้เครื่องชงเช่นกันครับ แต่เห็นราคาแล้วนี่ถอยแทบไม่ทันเลยครับ he

แรงดันแบบหัวเดียวพร้อมที่ตีฟองนม เคยเห็นที่พารากอน ชั้นบน ไม่ถึงหมื่นนะ  oops

อิอิ ขอบคุณครับ ตั้งแต่พารากอนเปิดมา จำได้ว่าเพิ่งเคยไปเดิน 2 ครั้งเอง อิอิ mad

ผมชอบไปเดินบริการกิเลส ครับเสี่ยโมท ดูของสวยๆงามๆ แวะชั้น 2 ดูเครื่องเสียงหลักแสนหลักล้าน แล้วก็กลับมาฟังหลักพันของเรา

อิอิ ผมว่าอย่างเสี่ยหนุ่มคงมีอะไรติดไม้ติดมือมามั่งแหละครับ อิอิ คิดไปคิดมาวันไหนไปแถว ๆ ดิจิติลเกตเวย์ แอบไปเดินดูสาว ๆ มั่งดีกว่า อิอิ jap
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:46:19 »

เง้อ...  พึ่งเข้าไปเยี่ยมแถวๆบอร์ดกาแฟ   คนเค้าด่ากันชิบหายเลยครับอาเสี่ยเปิดร้านกาแฟแต่เอาเครื่องรุ่นนี้ไปลองก่อน เหอๆ   ระดับ โฮมยูสชงกินวันละสี่ห้าแก้วมันจะมีปัญหาป่าวหว่า   
numz

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:49:43 »

อิอิ ผมว่าอย่างเสี่ยหนุ่มคงมีอะไรติดไม้ติดมือมามั่งแหละครับ อิอิ คิดไปคิดมาวันไหนไปแถว ๆ ดิจิติลเกตเวย์ แอบไปเดินดูสาว ๆ มั่งดีกว่า อิอิ jap

ได้แอร์เย็นๆ กับบุหรี่แตมนอกฝั่งตรงข้ามกลับบ้านแค่นั้นหล่ะครับ  oops

เง้อ...  พึ่งเข้าไปเยี่ยมแถวๆบอร์ดกาแฟ   คนเค้าด่ากันชิบหายเลยครับอาเสี่ยเปิดร้านกาแฟแต่เอาเครื่องรุ่นนี้ไปลองก่อน เหอๆ   ระดับ โฮมยูสชงกินวันละสี่ห้าแก้วมันจะมีปัญหาป่าวหว่า   

แหะๆ แบรนเค้าก็ดีนะครับ แต่ตัวแทนมันห่วยครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:58:03 »

อ่ะ 

แต่ก่อนนี่เดินแถวๆมาบุญครองนี่ได้ซื้อยาเส้นแบล็คเชอรี่ติดมือมาตลอดเลยครับ  เอามาฝากชาวบ้านเค้า   นี่ขนาดผมไม่สูบผมว่ามันยังหอมเลยครับยาไปค์พวกนี้    ตจว.หาซื้อไม่มีครับ   เหอๆ เซ็งอีก   เต็มที่ เจอยาเส้นตราแมวดำฉลากแดงรสกรองทิพแทนครับ อิอิกำ drunk
numz

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 14:00:23 »

Tongue ถ้าแถวบ้านมี ท๊อป ในท๊อปมีขายนะครับ ยาเส้นฟรั่งเนี่ย  he กลิ่นเชอรี่หอมแต่ไม่อร่อยผมชอบช๊อคโกแลตมากกว่า  winktongue

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 15:00:10 »

eyes...
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 07:56:04 »

เมื่อวานคุยกับ DJ เห็นว่าแนะนำเครื่อง ไซฟอนนะครับ

ประมาณนี้ครับ

Grindsmith syphon coffee roomDQ | by Aeva

ดูๆแล้ว ชงได้หนักกว่ากระดาษกรองอีกว่างั้น เอ่อ  ดีๆ  สำหรับคนชอบกาแฟแรงๆ
คงเอาเครื่องแบบนี้แหล่ะครับ   ดูแล้วก็เอ่อ  เข้าท่าดี  เรียบง่ายดี  ราคาสองสามพันเองครับ  แบบนี้เหลือไว้ซื้อเครื่องบดจีนแดงกับเม็ดกาแฟดีๆอีกสักชุดดีกว่าครับ 

แต่เห็นว่า DJ ไม่กินนะครับ แต่ DJ เอาไว้สวนตูดเวลาดีทอกซ์หลังจากไปเคลมหนักๆมาครับ    อิอิกำ drunk
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 08:22:45 »

อ่านเจอยาเส้นเชอรี่แล้วเปรี้ยวปากอีกแล้ว เมื่อก่อนซื้อ MBK เหมือนกันครับ หอม นุ่ม หร่อยมั่ก ๆ เดี๋ยวนี้เหมือนจะหาซื้อลำบาก

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 08:29:53 »

ผมซื้อตรงแผนกขายเครื่องเขียนนะครับ   เห็นมันมีขายครบเลย  กระดาษมวนยาสูบ  เครื่องพัน  ยาห่อเรียงไว้เป็นตับๆ

เรียงไว้ข้างๆปากกาทองซะงั้น เง้อ

ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้มันยังมีหรือเปล่านะครับ  ไม่ได้ซื้อตรงนั้นมาหลายปีเหมือนกันครับ 
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 08:50:51 »

โอ้ว ใช่เลยครับ มุมนั้นเลย มีขายทุกอย่างตั้งแต่กระดาษ ยาเส้น เครื่องมวน บุหรี่ ซิการ์ ตัวกรองบุหรี่ ผมลองมาหมดแล้วครับ ซิการ์เชอรี่ก็อร่อยครับ ดูดนิ่ม ๆ ไม่มีเบื่อครับอิอิ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
numz

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 10:38:15 »

mdr บอกแร้วให้ลองช๊อคโกแลต 555 ร้านตรงโตคิวนั้นเมื่อก่อน แวะบ่อยมาก ซื้อตั้งแต่ ถ่าน+น้ำมัน ซิปโป้ ไปยัน บุหรี่ยี่ห้อ กับตัน แบล๊ค

มันเป็น ซิคก้า กลายๆ ก้นกรงฉาบ ช๊อคโกแลต สูบแล้วเลียปากนิ หวานหยดย้อย คล้ายๆ ซิคก้าบางตัว  whistle ซัก 12 ปีที่แล้ว ซองละ 95
ตอนนี้น่าจะ 250+ ได้  he สาวๆ ติดใจ ปากหว๊านหวาน

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 10:51:37 »

ครับ 

อย่าหาว่างั้นงี้เลยนะครับ ถ้าใครสูบบุหรี่ยี่่ห้อต่อไปนี้ผมก็ขอโทษด้วยครับ

พวกบุหรี่ซอง  โรยัล กรุงทอง สามมิตรเมื่อก่อนนี้  ผมโคตรเกลียดกลิ่นมันเลยครับ   กรองทิพย์ก็เหมือนกันครับ   

ปกติผมไม่ได้สูบบุหรี่ครับ  ไม่ปกติก็ไม่สูบครับ   แต่ว่า ไม่ได้รับเกียจคนสูบบุหรี่อะไรนะครับ เพียงแต่ถ้าสูบบุหรี่ยี่ห้อที่ผมว่ามาใกล้ๆนี่ ผมเลี่ยงที่จะเดินหนีดีกว่าครับ     ผมว่ามันเหม็นครับ  ของพวกนี้  อย่าหาว่ากระแดะเลยนะครับ  เป็นอย่างงั้นจริงๆ 

ส่วนพวกยาพัน ยาไปค์นี่  ผมว่า กลิ่นมันไม่ทารุนเท่าไหร่ครับ    บางยี่ห้อเค้าอบ แต่งกลิ่นมาอย่างดี   อบได้กลิ่นน้ำผึ้งก็มีครับ  อีกอย่างคนที่สูบของพวกนี้ที่ผมรู้จักเค้าก็ไม่ได้สูบแบบ มวนสุด มวนต่ออะไรนะ  สูบเอากลิ่นเสพได้พักนึงก็หยุดครับ บางทีสูบไม่หมด เอาใหม่อีกรอบก็มี  เหอๆ    เอาเป็นว่า  ถ้ากลิ่นพวกนี้ผมว่ามันไม่ได้รบกวนอะไรผมครับ  รับได้  ยิ่งเวลาเปิดห่อยานะ หอมครับ  ผมชอบครับ  แต่บุหรี่ซองนี่  ขอถอยดีกว่า ไม่ไหวครับ  เหอๆๆ  แล้วเสพอัดหนักด้วยไม่ใช่อะไร เป็นห่วงครับ   เอาแต่พอดีพองามแล้วกันครับ
numz

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 11:19:01 »

แก๊งควันเยอะ ทั้งนั้นเลย เดินผ่านงี่ รู้เลยหล่ะครับพวกนี้

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์