หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Windows 7 Final RTM Build 7600 64-bit  (อ่าน 15847 ครั้ง)
โดนบังจริงดิ
Registered User
*

« เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 09:32:48 »

มีใครลองหรือยังครับ เอามาโชว์หน่อย

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 10:45:59 »

ยังไม่โหลดเลยครับ เด๋วต้องหามาลองแล้วแบบนี้ อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 11:41:31 »

ยังเลย arf
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 14:03:06 »

โอ้ RTM มาแล้วรึนี่ ต้องหามาลอง great

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 04:44:54 »

ลองแล้วยังลงโปรแกรมไม่ครบเลย..อิอิกำ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
HuGnOi

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 08:27:24 »

อิอิ โหลดมาแล้วแต่ไม่มีปัญญาไรท์ลงแผ่นครับ Cry

ตอนนี้ใช้ Build 7127 x86 (32bit) มีปัญหาเปิดเครื่องทิ้งไว้โดยไม่ยุ่งอะไรกับมัน ไม่แน่ใจว่ากี่ชั่วโมง
เครื่องจะดับไปเอง พัดลม อะไรดับหมด แต่กดบูตเครื่องขึ้นใหม่ มันจะเข้าวินโดว์เลย แล้วโปรแกรมหรืออะไรที่เปิดทิ้งไว้ก่อนเครื่องดับ มันจะยังคงอยู่เหมือนเดิมหมด

ปัญหาจริงๆอยู่ตรงนี้ครับ พอผ่านกระบวนการข้างต้นเสร็จผมไม่สามารถรีสตาร์ทเครื่องได้ แต่ชัทดาวน์ได้ แต่พอบูตเครื่องมาใหม่ มันจะขึ้น โอเวอร์คล็อคผิดพลาด ให้กด F1 หรือ del ไปตั้งค่าใหม่ ลองมา 5 ครั้งแล้วครับ ทั้งOC ทั้งไม่OC เหมือนกันหมด
ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนผมหรือปล่าว ผิดปกติหรือเป็นเรื่องปกติ อยากรู้มากๆครับ  love
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 08:50:26 »

ลองแล้วยังลงโปรแกรมไม่ครบเลย..อิอิกำ
ก็มัวแต่คุยกับผมอยู่นะสิ ^^
dazeb

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 09:11:27 »

อิอิ โหลดมาแล้วแต่ไม่มีปัญญาไรท์ลงแผ่นครับ Cry

ตอนนี้ใช้ Build 7127 x86 (32bit) มีปัญหาเปิดเครื่องทิ้งไว้โดยไม่ยุ่งอะไรกับมัน ไม่แน่ใจว่ากี่ชั่วโมง
เครื่องจะดับไปเอง พัดลม อะไรดับหมด แต่กดบูตเครื่องขึ้นใหม่ มันจะเข้าวินโดว์เลย แล้วโปรแกรมหรืออะไรที่เปิดทิ้งไว้ก่อนเครื่องดับ มันจะยังคงอยู่เหมือนเดิมหมด

ปัญหาจริงๆอยู่ตรงนี้ครับ พอผ่านกระบวนการข้างต้นเสร็จผมไม่สามารถรีสตาร์ทเครื่องได้ แต่ชัทดาวน์ได้ แต่พอบูตเครื่องมาใหม่ มันจะขึ้น โอเวอร์คล็อคผิดพลาด ให้กด F1 หรือ del ไปตั้งค่าใหม่ ลองมา 5 ครั้งแล้วครับ ทั้งOC ทั้งไม่OC เหมือนกันหมด
ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนผมหรือปล่าว ผิดปกติหรือเป็นเรื่องปกติ อยากรู้มากๆครับ  love

อาการแรกผมก็เป็นครับ เหมือนมันสแตนบาย กดสวิทเคสก็โผล่มาเหมือนเดิมเลย
แต่รีสตาร์ทชัตดาวน์ได้ปกติ แต่ที่เจอคือใช้ๆอยู่จอฟ้าไปเองแม้แต่ความเร็วเดิม อิอิกำ ผมใช้64bit นะครับ

Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 11:35:17 »

ลองใช้ 7264 ดูดิ ผมว่าแจ่มเลยนะ ปล่อยโหลดบิททิ้งไว้ทั้งคืนก็ไม่มีปัญหา

เท่าที่ลองดู มี 7100 กับ 7264 นี่แหละที่ผมพอใจ ส่วน 7600 ผมโหลดมาแล้ว

แต่ยังไม่ได้ลอง งานเต็มมือเลยทำไม่ได้ น่าจะว่างก็หลังสิ้นเดือนโน้นแหนะกว่าจะได้ลอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2009, 11:40:24 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
HuGnOi

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 12:39:48 »

อาการแรกผมก็เป็นครับ เหมือนมันสแตนบาย กดสวิทเคสก็โผล่มาเหมือนเดิมเลย
แต่รีสตาร์ทชัตดาวน์ได้ปกติ แต่ที่เจอคือใช้ๆอยู่จอฟ้าไปเองแม้แต่ความเร็วเดิม อิอิกำ ผมใช้64bit นะครับ

โหมดสแตนบาย นี้เอง ขอบคุณมากครับ ผมไม่เคยใช้โหมดนี้เลยไม่เข้าใจอาการ อิอินั้งงงอยู่ซะตั้งนาน
ไม่รู้ว่ามีวิธีจัดการมั้ยครับ ไม่ค่อยชอบใช้เท่าไหร่ เปิดคอมทิ้งไว้แล้วหลับ ตื่นมาเจอคอมนิ่ง เล่นเอาเหวอเหมือนกัน winktongue
beerking

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 12:46:03 »

ต้องลองลงดูซะแล้ว
dazeb

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 19:24:38 »

ie8พิมพ์ตอนqoute ข้อความแบบmulti ตอนตอบในฟอรั่มแล้วมันกระเด้งไปกระเด้งแก้ไงหว่า winktongue

HuGnOi

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009, 10:35:40 »

ie8พิมพ์ตอนqoute ข้อความแบบmulti ตอนตอบในฟอรั่มแล้วมันกระเด้งไปกระเด้งแก้ไงหว่า winktongue

สงสัยต้องหมาไฟซะแล้วมั้งท่าน mdr

อิอิ ใช้ win7 แล้วติดใจดีจังครับ สวยงามดูsmooth สบายตา เรียกใช้โปรแกรมไหนเปิดขึ้นเร็วทันใจ เล่นเกมส์ภาพก้อดูสวยขึ้น
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #13 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2009, 07:11:05 »

ก็มัวแต่คุยกับผมอยู่นะสิ ^^
จีบกันอีกแล้วครับ อิอิกำ go

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
idirex2000

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 22:36:27 »

อยากได้ yes yes
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์