หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Samsung Spinpoint F4 HD322GJ [320GB] : Review  (อ่าน 19458 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 16:48:33 »

แรงดีจริงๆ แต่ถ้าไม่ทนก็ไม่รู้จะเอามาให้ช้ำใจทำไม

ผมใช้HDD SSรุ่นใหม่ช่วงหลัง พังคามือทุกตัวเลย

อิอิกำ
ครับ เท่าที่ผมสังเกตุดูบางล๊อตของ SS เนี่ยเวลาบทมันจะไป มันก็ไม่เปิดโอกาสบอกให้เรารู้เลย เช่นมีเสียง กิ๊กๆๆ ติ๊กๆๆ อะไรทำนองนี้ ให้รู้ว่ามันไม่ปกติให้รีบสำเนาข้อมูล ด่วน!
เช่น ช่วงเช้าใช้ได้อยู่ดีๆ แต่ตกเย็นกลับบ้านเปิดเครื่องฯ ระบบมันไม่เจอ HDD ซ๊ะแล้ว

SS ลูกอื่นๆ ที่มี และที่ใช้งานได้นาน รันไปหลายพัน ชม. แล้ว ปกติดีอยู่ก็มี (อาจโชคดีบางลูก)

ปล. หลายๆ จังหวะผมว่าพวก PSU ที่ใช้อยู่ถ้ามันไม่ปกติ หรือขั้วสายไฟ SATA เอ๋อ มันพาลช๊อตขั้วรับไฟของ HDD ทำให้แผงวงจรของตัว HDD จบชีวิตไปอย่างง่ายดาย ก็มีโอกาสเหมือนกันครับ  : )
 drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 17:05:16 »

ใครหาซื้ออยู่ไปจัดได้ที่ J.I.B. นะครับ 1070บาทเท่าน้านนนน

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 17:16:10 »

ใครหาซื้ออยู่ไปจัดได้ที่ J.I.B. นะครับ 1070บาทเท่าน้านนนน

ผมผ่อนกับอาจารย์ ได้เปล่าครับ   drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #33 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 17:21:08 »

ผมผ่อนกับอาจารย์ ได้เปล่าครับ   drunk drunk drunk

ไปขุดทองทีเดียวก็น่าจะได้แล้วนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #34 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 17:27:29 »

ไปขุดทองทีเดียวก็น่าจะได้แล้วนะครับ อิอิกำ

out out out

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
FOX
Registered User
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 10:35:17 »

เอาผลเทสต์ RAID 0 มาให้ดูครับ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #36 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 12:02:54 »

เอาผลเทสต์ RAID 0 มาให้ดูครับ

แรงแสรดครับ  great great great

nests

nestsrapee@live.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 13:39:11 »

แรงขนาดนี้ ราคาก็ตัดสินใจได้รวดเร็วในการซื้อ

แต่มันพังง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ ?  oh

K-Lite + MPC HC  พอละ ตั้งตามนี้เลย
http://nunnally.ahmygoddess.net/watching-h264-videos-using-dxva/
ดูหนังแบบอัดเต็มสตีมทั้ง CPU และ การ์ดจอ
http://imouto.my/configuring-potplayer-for-gpu-accelerated-video-playback-with-
FOX
Registered User
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 16:50:54 »

แรงขนาดนี้ ราคาก็ตัดสินใจได้รวดเร็วในการซื้อ

แต่มันพังง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ ?  oh

SS มันไม่พังง่ายหรอกครับ ผมใช้ HD501LJ มา 2 ปีกว่าแล้วไม่เห็นเป็นอะไรเลย
ปัจจัยที่จะทำให้มันเสียมีหลายอย่างครับ ปลั๊กไฟป้องกันการกระชากของไฟไหม บ้านท่านไฟตกบ่อยป่าว มี UPS ไหม ทำนองนี้น่ะครับ ...
nests

nestsrapee@live.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 17:35:42 »

SS มันไม่พังง่ายหรอกครับ ผมใช้ HD501LJ มา 2 ปีกว่าแล้วไม่เห็นเป็นอะไรเลย
ปัจจัยที่จะทำให้มันเสียมีหลายอย่างครับ ปลั๊กไฟป้องกันการกระชากของไฟไหม บ้านท่านไฟตกบ่อยป่าว มี UPS ไหม ทำนองนี้น่ะครับ ...

ออ ขอบคุณมากครับ กำลังอยากเปลี่ยน HDD พอดีเลย (จริงๆแค่ 250GB ที่บ้านยังไม่เต็มเลยครับ เอา 320GB มาก็นะ คงอีกนานกว่าจะเปลี่ยน)

K-Lite + MPC HC  พอละ ตั้งตามนี้เลย
http://nunnally.ahmygoddess.net/watching-h264-videos-using-dxva/
ดูหนังแบบอัดเต็มสตีมทั้ง CPU และ การ์ดจอ
http://imouto.my/configuring-potplayer-for-gpu-accelerated-video-playback-with-
konlaos

« ตอบ #40 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 01:23:40 »

แรงในราคาประหยัดจริงๆ  lol
idirex2000

« ตอบ #41 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 18:29:18 »

ไปสอยตามลายแทงมาแล้วครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #42 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 07:25:24 »

เดี๋ยวว่าจะไปหวดบ้างดีกว่า อิอิ กำ AAKS เทสแล้ว Winrar อืดมากเลยครับ เง้อ

« ตอบ #43 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 07:54:25 »

เดี๋ยวว่าจะไปหวดบ้างดีกว่า อิอิ กำ AAKS เทสแล้ว Winrar อืดมากเลยครับ เง้อ

AAKS รุ่นพระเจ้าเหาป่าวน้า drunk

idirex2000

« ตอบ #44 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 08:41:18 »

WD BLACK NOTEBOOK ลองด้วยคนครับ

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์