หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาทายที่เที่ยวกัน เพิ่งไปมา  (อ่าน 23234 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 04:59:24 »

ตอบถูกหลายคนมาก มีคุณ chris, numz เฉลยที่แรกง่ายๆก่อนละกัน ที่อื่นค่อยมาทยอยเฉลย ครับ

1.ตลาดน้ำอัมพวา

เป็นตลาดน้ำ ที่จังหวัดสมุทรสงคราม ที่จอดรถหายากมาก คนเยอะ ของกินขนมเยอะแยะมากมาย ของฝาก

ของขวัญเต็มไป หมด  Cool อาหารทะเลก็มีขายนะครับ จะเน้น ก็หอยเชล์์ กุ้ง ปลาหมึกตัวใหญ่ ย่าง  กลางคืนมี

นั่งเรือดู หิ่งห้อย เลียบคลอง เสริมได้นะครับ สำหรับข้อมูล

ออ  แถวนี้ท่าน nattt  คุมคิวมอ'ไซค์  อยู่ครับ...อิอิ

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
สบาย-สบาย

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 08:40:37 »

แวะมาชมรูปสวยๆครับ

yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 11:25:28 »

หลวงปู่ทวด หัวหินครับ mdr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yoshiki

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 11:25:38 »

รูปสวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ
bbnet
Registered User
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 22:28:39 »

2 ดอนหอยหลอด

อยู่สมุทรสงครามเหมือนกัน ตอนไป ไปแค่ 3วัน 2 คืน เลยไปได้ไม่ไกล ทายยากหน่อย มุมกล้องไม่ค่อยมีวิวให้เห็น มีอาหารทะเลมากมาย ทั้งกุ้ง หอยปูปลาปลาหมึก ปลาทูสด ได้ไปแล้วอย่าลืม ลองหอยหลอดผัดฉ่า นะครับไปทีไรสั่งทุกที

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 23:14:13 »

2 ดอนหอยหลอด

อยู่สมุทรสงครามเหมือนกัน ตอนไป ไปแค่ 3วัน 2 คืน เลยไปได้ไม่ไกล ทายยากหน่อย มุมกล้องไม่ค่อยมีวิวให้เห็น มีอาหารทะเลมากมาย ทั้งกุ้ง หอยปูปลาปลาหมึก ปลาทูสด ได้ไปแล้วอย่าลืม ลองหอยหลอดผัดฉ่า นะครับไปทีไรสั่งทุกที

ดอนหอยหลอดอะไร ไม่เห็นถ่ายหอยมาให้ดูเลย rules
bbnet
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 23:31:50 »

ต่อเลยละกันครับ ยังไม่ดึกมาก he he

3 วัดบางกุ้ง , หลวงพ่อนิลมณี

เป็นวัดที่อุโบสถ ถูกคลุมไปด้วยต้นไทร หรือเปล่าไม่แน่ใจ วัดจะอยู่ แถวๆอัมพวา ในเขตวัดมีอนุสาวรีย์พระเจ้าตากสิน ด้านหลังวัดจะมี เลี้ยงเต่าสองหาง นกยูงห่าน และก็ค่างตัวนี้ ด้านหลัง ติดแม่น้ำ มีปลาตัวใหญ่ๆมากมาย แก้ไขได้นะครับสำหรับข้อมูล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2009, 15:27:00 โดย bbnet » บันทึกการเข้า
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 23:35:11 »

Cool Cool Cool
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 09:32:20 »

อัมพวาน่าเดินมากเลยครับ หาเวลาไปรอบที่ 3 ยังไม่ได้เลย Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
bbnet
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 22:59:36 »

4 อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน

ถูกต้องนะครับคุณ chris

เป็นอุทยยานแห่งชาติที่ใหญ่สุดในสยาม เขาว่างั้น อยู่เพชรบุรี lol ประกอบด้วยเขื่อนแก่งกระจานเป็นเขื่อนดิน ปิดสามช่องเขา

ไปมารอบที่สองแล้ว

beerking

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 00:33:53 »

เป็นอุทยยานแห่งชาติที่ใหญ่สุดในสยาม เขาว่างั้น อยู่เพชรบุรี lol ประกอบด้วยเขื่อนแก่งกระจานเป็นเขื่อนดิน ปิดสามช่องเขา

น่าสนใจ ชวนเพื่อนโป้งไปตกปลาดีกว่า อิอิ
thongdee
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 10:50:58 »

โอ้ย....
อยากไปเที่ยว tux

Chris

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 11:04:18 »

น่าสนใจ ชวนเพื่อนโป้งไปตกปลาดีกว่า อิอิ
ขอไปด้วยคนครับ ผมชอบ love
ไปเมื่อไหร่บอกด้วยนะ ^^
bbnet
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 14:11:12 »

5 น้ำตกป่าละอู

คุณ dazeb ตอบได้ถูกคร้าบบ
เป็นน้ำตกที่สวยที่สุดในเขตอุทยานแห่งชาติ แก่งกระจาน พื้นที่โดยรอบอุดมไปด้วยป่าไม้เขียวชะอุ่มตลอดทั้งปี
และสัตว์นานาชนิด รวมทั้งผีเสื้อที่เห็นมากมาย ในยามเช้า จากแก่งกระจานขับรถไปซักพักนึง มี14ชั้น เขาบอกชั้น7 สวยสุดขึ้น
แค่ชั้น4ก็เริ่มมืดแล้วก็เลยกลับ โขดหินเยอะมากแทบล้ม สักวันต้องพิชิตยอดให้ได้

Chris

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 16:16:26 »

Cool Cool Cool
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์