หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งพิมพ์เอกสารผ่านมือถือออกพรินเตอร์ได้เลยมั้ย  (อ่าน 3944 ครั้ง)
Boom569
Registered User
*

« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2016, 21:01:09 »

hp advantage 4729 สั่งพิมพ์เอกสารผ่านมือถือออกพรินเตอร์ได้เลยมั้ยค่ะ ในแอพมีแต่ตัวเลือกที่เป็นภาพค่ะ หรือมีวิธีการยังไงบ้างค่ะ
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2016, 22:22:29 »

ต้องประยุกต์เอานะครับ โดยใช้ eprint แทนไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ลงทะเบียนหรือยังครับ ถ้ายังไปที่ www.hpeprintcenter.com แล้วลงทะเบียนให้เรียบร้อย จะได้อีเมล์สำหรับแนบไฟล์ส่งไปพริ้นมาครับ เวลาพริ้นก็ส่งอีเมล์แล้วแนบไฟล์ไป โดยส่งไปที่อีเมล์ที่เราได้จากการลงทะเบียนครับ ตอนนี้แอพบนมือถือยังสั่งพิมพ์พวกไฟล์เอกสารไม่ได้ครับ ต้องใช้วิธีนี้แทนไปก่อน ก็สะดวกดีครับไม่ได้ยุ่งยากอะไร แค่แนบไฟล์ส่งอีเมล์เท่านี้เอง ส่วนแอพที่ให้มาก็มีส่วนของไว้สั่งพิมพ์อีเมล์ และไฟล์แนบอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไงเราก็ต้องแนบไฟล์ส่งอีเมล์ไปรอไว้ก่อนนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์