หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : MSI R7770 Power Edition With AMD FX-8150 Bulldozer  (อ่าน 13335 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 10:29:55 »

น่าแค้นใจยิ่งนัก grrrrrr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 11:33:52 »

เอาตารางเปรียบเทียบเล็กน้อยมาให้ได้ชมกันครับ จากผลการทดสอบซึ่งเกิดจากทีมงาน Vmod เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2012, 11:40:30 โดย tpp » บันทึกการเข้า
tpp

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 11:38:46 »

ชุดเทส AMD ของท่านด๊อจนั้น ราคา CPU+MB ยังซื้อ MB ของ Intel 2011 ยังไม่ได้เลยครับ แต่ดู performance สิ ตาม intel แค่ 7% เท่านั้นโดยเฉลี่ย แบบนี้ไม่เรียกว่าคุ้มค่าแล้วจะเรียกว่าอะไรครับ

เพิ่มตังอีกหกหรือเจ็ดเปลี่ยนการ์ดจอเป็นรุ่นใหญ่สุดของ AMD ซึ่งราคารวมก็น่าจะถูกกว่า Intel อีกเป็นกระบุง แต่ Performance น่ะแซงกันเป็นทุ่ง

เลือก AMD เซ็ตนี้ ถือเป็นการฉลาดเลือกนะครับ  great
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 11:39:51 »

เอาตารางเปรียบเทียบเล็กน้อยมาให้ได้ชมกันครับ จากผลการทดสอบซึ่งเกิดจากทีมงาน Vmod เอง

ตารางแบบนี้ วัดอะไรไม่ได้หรอกครับ

ถ้าจะวัดได้จริงๆ  ต้องเทสกับ  MSN ซึ่งไม่รู้จะยังมีคนเล่นอยู่หรือเปล่านะครับ

เทสบน firefox  ถ้าเล่นได้ทั้งวันไม่แฮงค์ ก็ ถือว่า น่าเชื่อถือครับ อิอิกำ out out out out out out out

วงการคอมบ้านเรา มีอะไรแบบนี้อยู่เสมอๆเลยนะครับ   แตกต่างกันจริงๆ ระหว่าง คนทำเพื่อเลี้ยงชีพโดยไม่สนความถูกต้องอะไรเลย กับ คนทำเพื่อคนระดับ user ด้วยกันเอง    ก็ เป็นอะไรที่  เหนื่อยใจครับ  ทำไงจะมีเงินเติมออกเทนร้อยครับเนี่ย  เสียตังค์ค่าจอดไม่รู้เดือนเท่าไหร่แล้วครับ อิอิกำ out out
tpp

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 11:47:46 »

out
Leim1

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 11:53:18 »

ทีนี้ผมเลยไม่แปลกใจครับว่าทำไม  เรื่อง performance จากผลการทดสอบจากที่นี่  เราไม่มีข้อซักถามโต้แย้งใดๆครับว่า

มันมาจากการเทสจริงหรือไม่ หรือ เป็นค่าที่เติมตัวเลขเอาใจผู้ผลิตหรือดีลเลอร์เจ้าไหนหรือเปล่า เพื่อปั่นกระแสยอดขายได้ หรือ มีหมกเม็ดการเทสอะไรบ้าง

ตรงนี้เรียนตามตรง   ผมไม่มีสิ่งเหล่านี้เลยครับ   ไม่ใช่ว่า ผมรู้จักมักคุ้นกับเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกในนี้นะครับ ไม่จำเป็นต้อง บังเอิญเลียใครไม่เป็นเลยครับงานนี้   ว่ากันไปตามเนื้อผ้า

เวลาจะซื้อของอะไร  ผมจบที่นี่นะ  เช็คดูว่า  คอมเมนต์ในบทความว่าไง กับ ผลการทดสอบเป็นไง แล้ว ตัดปัจจัยด้านอื่นๆออกไปจนหมด เหลือแต่ ความต้องการจริงๆ ก็ตัดสินใจได้ไม่ยากแล้วครับ   ทำให้การตัดสินใจซื้อนี่ สะดวกมากครับ หลักๆก็ ผมก็  อาศัยจากข้อมูลที่นี่แหละครับเอาเข้าจริงๆ

ไม่แปลกใจที่ บางท่าน เคยปรากฏในที่อื่นๆแล้ว มาโผล่ที่นี่ครับ   ก็รู้จักมักคุ้นใน username แต่ละท่านดี  

เป็นสิ่งที่ดีครับ     ธุรกิจก็แยกกันให้ขาดครับ  ทุกที่ ก็ต้องอาศัยเม็ดเงินในการดำเนินการ  ถึงแม้เราจะเปิดเข้ามาดูกันได้ฟรีๆ แต่ เจ้าของเว็บเค้า มีค่าใช้จ่ายครับ   ก็ต้อง ได้บ้าง สมน้ำสมเนื้อครั  ไม่ใช่เหนื่อยกันฟรีๆ

แต่  ในส่วนของเนื้องาน  การทดสอบ  ต้องเที่ยงตรง  ซื่อสัตย์กับวิชาชีพของตนครับ ผมถือว่า สิ่งนี้เป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดเหนือสิ่งอื่นใดในการทำงานครับ     ตรงนี้ให้รักษามาตรฐานตรงนี้ไว้นะครับ ดีมากๆแล้วครับ

คือ เข้ามาให้กำลังใจครับ  อย่าท้อแท้ครับ   แล้วผลงานจะออกมาดีเอง    ถ้าท้อแท้ก็  ให้รู้ว่า ยังมีสมาชิกอย่างผมอย่างท่านที่เปิดๆดูอยู่ ให้กำลังใจครับ อย่างน้อยที่สุด ได้เปิดอ่าน ทุกบรรทัด ทุกตัวอักษร ที่ ท่านได้บรรจงใส่มาในรายละเอียดให้ดู  ได้ชม ถือว่า   ดีมากๆครับ   keep it up ไปเรื่อยๆครับ

อีกอย่าง ก็อย่าท้อแท้ครับ ถึงแม้ AMD จะแรง แต่ Intel เร็ว  มันเป็นเรื่อง ปกติของชีวิตครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 11:56:14 »

ตกลง  มือถือ หัวเหว่ย ผมยังเอาอยู่นะครับ  ได้เบอร์ pm มาหน่อยนะครับ อิอิกำ love
yuki_kaze

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 12:25:37 »

ได้ข้อสรุปเลยครับ great great

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 14:26:24 »

สรุปว่าช่วยดูหัวเหว่ยที่ขอนแก่นให้ด้วยหรือว่าให้ผมยก system 2011 ไปให้แม่แล้วซื้อ AMD ชิมิ อิอิ กำ
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 14:31:52 »

เง้อ ขอบคุณท่านเชนที่ทำตารางเปรียบเทียบให้ครับ

ท่านเหลิม ยังไม่ได้เข้าไปเลยครับ วันนี้สอนแน่นเอี๊ยดครับ อิอิ กำ
yuki_kaze

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 14:37:10 »

สรุปว่าช่วยดูหัวเหว่ยที่ขอนแก่นให้ด้วยหรือว่าให้ผมยก system 2011 ไปให้แม่แล้วซื้อ AMD ชิมิ อิอิ กำ

ตารางเปรียบเทียบสิครับท่าน เง้อ mdr

น่าจะมีเปรียบเทียบเฟรมเรทด้วยนะครับ อิอิ อยากรู้ หรือว่ามีแล้วแต่ผมจำไม่ได้นะ go

Leim1

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 14:45:14 »

ตกลงนี่ กาก หรือ ไม่กากครับเนี่ย ผมสับสนแล้วครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 14:47:41 »

สรุปนี่ ตัวนี้มันพอสู้ i5 รุ่น Socket Burn ได้มั๊ยครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 15:07:20 »

แต่จริงๆ  คู่นี้ผมว่า   แมทช์กันมากครับ

การ์ดจอ ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นที่แพงบรมโคตรแพง จนซื้อกันไม่ไหว

ซีพียู ก็ไม่จำเป็นต้อง เป็นรุ่นท๊อป ราคาสูงเหยียบหมื่น

คือ จับต้องได้ ในงบประมาณที่ ไม่เดือดร้อนผู้ปกครอง หรือ เดือดร้อน  ต้องไปกู้ผ่อนอีอ้อน อีซี่บาย อะไรให้มันเสียดอกมากมายครับ    ในงบประมาณนี้

บางที่ก็แปลกครับ    การ์ดจอรุ่นล่างๆ มันดันเล่น เอาซีพียูตัวท๊อปสุดมาอัดโชว์เพื่อให้ผลทดสอบมันดูดี แต่ไหงพอคนซื้อไปเล่น ดันอ้างอิงอะไรไม่ได้เลย    ก็  ว่ากันเป็นเรื่องของ TeeKaeMaeYes ไปแล้วกันครับ เง้อ

ถามว่า Benefit ของ AMD FX-8150 จับคู่กับ AMD  - MSI R7770 คู่นี้คืออะไร

ก็น่าจะเป็น ความคุ้มค่า ในระดับความแรงที่ค่อนข้างมาก ที่พอจับต้องได้  ในราคาที่ น่าฟัง กว่า สิ่งอะไรก็ตามที่ ที่เรียกว่า   แพงที่สุด และ เร็วที่สุด ใช่ครับ   ทุกคนต้องการของที่เร็วที่สุด   มีใช้ในครอบครอง ก็มีความ ฮึกเหิม เอาไปอวด เอาไปโพสลงตามเว็บนอก เว็ปไทย ว่ากันง่ายๆ  อวดเพื่อนๆกันได้

แต่ นี่ก็เป็นมุมมองที่มองตัวเอง ตอนสมัยผมเป็นเด็กๆนะครับ ก็ใจอยากอวดครับบอกตรงๆ มีอะไรดีก็อยากอวด

ตอนนี้ เวลาผ่านไปได้ ห้าหกปี ก็เริ่ม เป็นวัยรุ่นครับ ไม่นานมานี้เองครับ  ก็เลยว่า  ข้ามจุดตรงนั้นมาแล้ว ไม่เป็นประเด็นครับ   คิดถึงแต่ว่า คุ้มค่า และ แรงแบบไม่หงุดหงิดมากมายนัก   ก็พอแล้วนี่  เพราะ เงินหายากครับ กว่าจะได้มา ต้องเลือกที่ คุ้มค่าและ มีประสิทธิภาพในเงินที่จ่ายไปสูงสุด

ที่พล่ามมายาวๆ นี่หมายถึง performance per Baht นะครับ  ตัวนี้คู่นี้ สุดยอดจริงๆครับ

ยิ่ง จารย์ดอร์จ  มาจับ ซึ่งท่านนี้เราจะพบเห็นได้ครับไม่ว่าจะบอร์ด TeeKaeMaeYes หรือบอร์ดเราก็ตามที  ท่านจารย์แกแรงเสมอต้นเสมอปลาย  มีอะไรก็ บอกกันตามตรง ไม่มีทิ้งปริศนาคำทาย แล้วหายไปดื้อๆ แบบไอ้แขกขายพัดลมหลอกแดร๊กของฟรีอย่างนั้นแน่นอน    ข้อดีคือ    ความเที่ยงตรงที่เราจะได้รับข้อมูลในการเลือกซื้อครับ ขอให้อาจารย์รักษามาตรฐานตรงนี้ไว้นะครับ   ถ้าผมจะซื้อ AMD คงต้อง ขอคำปรึกษาแน่นอน 

แต่ว่าตอนนี้ เอา หัวเหว่ย ก่อนเป็นอันดับแรกนะครับ First Priority เลยครับ อิอิกำ drunk
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 15:22:58 »

เง้อ นั่งอ่านคอมเม้นท่านเหลิม จนเมื่อยเลยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

เดี๋ยวท่ายังไง เลิกงานแล้ว จะแว๊ปไปดูให้นะครับ  อิอิ ชั้นสอง ชั้นสาม ไม่แน่ใจนะครับ อาจจะมีก็ได้ครับผม
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์