หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะปรับปรุงระบบ Network ในบ้านใหม่ แหะๆ  (อ่าน 49860 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 23:43:39 »

กำลังติดตามเลยครับพี่  great
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #61 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 07:49:18 »

มาติดตามเรื่อย ๆ ครับ ท่านพี่เจ๋งจริงครับ ไว้โอกาสหน้าผมกลับไปอยู่บ้านนอกทำนาทำสวนเมื่อไร จะมาขอคำปรึกษาเรื่องสร้างบ้านครับ อิอิ great
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #62 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 08:28:13 »

ผมนี่ก็เอาไว้เป็นกรณีศึกษาเหมือนกันครับ เข้ามาอ่านนี่บอกตรง ๆ ว่าผมไม่กล้าแนะนำอะไรเลยครับ รู้สึกว่าตัวเองด้อยไปเลยครับ Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Suhanna

« ตอบ #63 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 10:20:03 »

ปํญหาหนักที่สุดของผม เวลาทำระบบในบ้านตัวเอง คือการเดินสายครับ ทั้งสายสัญญานและสายไฟ จะทำอย่างไรให้ไม่รกที่สุด เริ่มต้นคงจัดตำแหน่งอุปกรณ์ทั้งหลายให้เพื่อให้สะดวกไม่เกะกะการทำงาน และดูสวยงามก่อน เสร็จแล้วค่อยเดินสายสัญญาน กับ สายไฟครับ  lol

โต๊ะทำงานกว้าง 150 ซม ลึก 70 ซม + สันโต๊ะข้างๆอีกตัว ต้องวางอุปกรณ์บนโต๊ะตั้งห้าชนิด (ยังไม่มีลำโพงและโคมไฟเลยอ่ะนะ) ต้องค่อยๆคิดไปครับ ทำอย่างไรให้ดูเรียบร้อย  drunk
tpp

« ตอบ #64 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 10:41:24 »

สะอาดตาจังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2010, 10:43:48 โดย tpp » บันทึกการเข้า
idirex2000

« ตอบ #65 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 10:50:52 »

สะอาดมากครับพี่ great
Suhanna

« ตอบ #66 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 10:57:38 »

คอมม้างานตัวจริง ของผู้จัดการผมครับ ไม่มีอะไรทั้งนั้น แม้แต่ Optical Drive และ HDD เวลาใช้งานต้องเอา HDD ส่วนตัวมาเสียบแล้วค่อยเปิด ผมมีแบบนี้อยู่สามตัว สามที่ (แก้ปัญหาเรื่องต้องแบก NoteBook ไปมาหนะครับ) ผู้จัดการผมเค้าก็มีแบบนี้ที่บ้านอีกตัวนึง มี HDD ลอยอยู่สองตัว ตัวนึงเรื่องงาน อีกตัวไว้ให้ลูกๆ เล่นเกมส์ เล่น Net เป็นการป้องกัน ไวรัส หรือ ขยะทั้งหลายใน HDD สำหรับงานด้วยในตัว

ตอนนี้ Flash Drive ขนาดใหญ่ ถูกลงเรื่อยๆเนาะ ผมกำลังหาวิธีเอา เอา Windows ไปลงใน Flash Drive Boot เสร็จให้ทำงานจากข้อมูลบน HDD NAS ในระบบโดยตรง ข้อมูลการขายจะได้ UPdate ตลอดเวลา ในอนาคตผมอยากขยายให้ NetWork ผมผ่านระบบ Internet ได้ เพื่อที่จะทำงานที่ไหนก็ได้ ใช้แค่ USB Flash Drive เล็กๆ และ File ข้อมูลต่างๆจะได้ Update ตลอดเวลาสำหรับทุกคนครับ อิอิ  lol
Cybernetic

« ตอบ #67 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 12:40:50 »

ท่านวสุต้องเป็นคนคล้าย ๆ ผมแน่เลยครับ ไม่ชอบให้มีอะไรมาวางรก ๆ บนโต๊ะทำงานหรือโต๊ะคอม พวกสายต่าง ๆ ก็อยากทำให้มันเป็นระเบียบ อยากให้ดูสะอาดสะอ้าน love

สังเกตุมาสามชิ้นแล้วครับว่าผมใช้เหมือนกับของท่านเลย คือมอนิเตอร์ sony 17 นิ้วที่วางบนโต๊ะอลูฯ แล้วก็เม้าส์ + คีย์บอร์ดครับ love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #68 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 12:55:28 »

ต้องหาชุดคีย์บอร์ด เมาส์ ของ Tt eSPORTS มาวางอีกสักนิดจะดีมากเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #69 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 13:08:31 »

ต้องหาชุดคีย์บอร์ด เมาส์ ของ Tt eSPORTS มาวางอีกสักนิดจะดีมากเลยครับ อิอิกำ
เห็นน้าเชนยกล้อ ยสตน. บอกว่าอยากได้เหมือนกัน ผมรอให้มันมีภาษาไทยครับ แต่ตอนนี้อยากได้ซิงค์มาเทสครับ drunk

tpp

« ตอบ #70 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 13:11:10 »

เห็นน้าเชนยกล้อ ยสตน. บอกว่าอยากได้เหมือนกัน ผมรอให้มันมีภาษาไทยครับ แต่ตอนนี้อยากได้ซิงค์มาเทสครับ drunk

เมื่อกี้ออกไปดูที่ตลาดครับ ไม่มีเลยครับ วัยรุ่นเซ็ง
Cybernetic

« ตอบ #71 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 13:16:09 »

เมื่อกี้ออกไปดูที่ตลาดครับ ไม่มีเลยครับ วัยรุ่นเซ็ง
ตลาดแถว ๆ ระยองเค้ามีคีย์บอร์ดขายด้วย...เทพจริง ๆ  oh oh

ฝากดูรองเท้า made in taiwan หน่อยสิครับน้า drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 14:08:55 »

ส่วนใหญ่ไปแถวๆห้างติดโรงแรมสตาร์นั่น  ไม่ค่อยได้อะไรกลับมาหรอกครับพวกเกี่ยวกับอุปกรณ์คอมครับ   

ไปทีไร ได้แต่ทุเรียน  สละ   เง้อ

ไปกินทุเรียนที่ไหนก็ไม่อร่อยเท่าระยองครับ   ตลาดตะพงนี่  ผมขับรถไปนี่อาทิตย์ละสามสี่วันเลยแต่ก่อนครับ เหอๆ

ที่เห็นบ่อยๆก็ไปเสม็ด  เจอประจำครับ     ลงไปเนียน ไปใช่กันในน้ำซะงั้น   

บางทีก็ เห็นเค้าใส่รถกระบะ  เหมาๆเดินทางกันในเกาะนะครับ ก็ หน้าตายุ่นๆ  หญิงก็ใส่บิกินนี่  ฟิตๆ 
ผมว่า ทีมกองถ่าย AV แบบเป็นทีมแน่ๆครับ เง้อ  แต่ไม่รู้ว่าเค้าจัดกันที่ไหนเหมือนกันครับ 

ตรงท่าเรือนวลทิพย์นี่ก็ดีครับ   ซื้ออาหารทะเลแห้งๆแถวๆนั้นประจำครับ   จริงๆเค้าก็ส่งทั่วประเทศนะ ใส่รถนครชัยตามรถทัวว์มา   ก็ดีเหมือนกันครับ     

แถวๆ PMY ผมก็ชอบครับ  จริงๆรู้นะว่า ที่กินตามทราย ติดชายหาดหนะ แพงกว่ากินตามร้านครับ แต่ก็กินครับ บรรยากาศดีครับ   ยำไข่แมงดา   หมึกไข่ย่างๆ แล้วหั่น  ยำของทะเลอะไรงี้ไปครับ   

อีกอย่าง   อีหนูมันเยอะจริงๆ  มีทุกที่จริงๆครับ   ระยองนี่สุดยอดจริงๆ 

ว่าแล้วก็คิดถึงครับ  แต่ว่าตอนนี้ก็ทำงานซะไกลเลยผม  เง้อ

ไม่แปลกใจครับที่ลุงเชนได้ฉายา  เชน ยกล้อ ยสตน.ครับ เพราะว่า ที่นั่น ของเค้าดีจริงๆครับ อิอิกำ
Cybernetic

« ตอบ #73 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 14:16:37 »

อ้างถึง
อีกอย่าง   อีหนูมันเยอะจริงๆ  มีทุกที่จริงๆครับ   ระยองนี่สุดยอดจริงๆ 
มิน่าล่ะครับ น้าเชนถึงได้เป็นคนแบบนี้ (หื่น)  rofl

HuGnOi

« ตอบ #74 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 15:46:09 »

ดูโต๊ะพี่วสุแล้วมาดูโต๊ะทำงานตัวเองนี้ คนละโลกเลยครับ winktongue
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์