หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มพลังการ์จอด้วยนมแลตตาซอย...อ่าาาา...ชุ่มปอด  (อ่าน 18100 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 22:41:59 »

สวัสดีคับ ชาว Vmod ทุกๆท่าน
วันนี้กระผมก้อขอยืมพื้นที่ กระทำการบ้าๆบอๆซักเล็กน้อย winktongue

จิงๆแล้วครั้งนี้ผมกะจะถล่ม m/b ตัวนี้ด้วยการเอาน้ำแข็งทุบเปาะให้ทั่วทั้ง m/b ทั้ง vga ram nb cpu แต่ติดปัญหาตรง m/b ตัวนี้อัดบัส cpu ไปตันแค่ 400 เท่านั้น จึงต้องพักโครงการระยะยาวไว้ก่อน รอน้องอั้มส่งตรงมาจากสงขลา เดี๋ยวค่อยคิดกันใหม่

ครั้งนี้เลยแยกย่อยโครงการมาซักเล็กน้อย ต้องใช้แรงบ้ากัน 2คืนทีเดียว
คืนแรกเจอปัญหาความชื้นและการประกอบไม่แน่นหนาพอ ทำให้ไม่สามารถถทดสอบใดๆได้ทั้งสิน
คืนที่สองพอแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไ้ด้บ้าง แต่ไม่สามารถแก้ได้ในระยะยาวได้ โดยการคอยซับน้ำเรื่อยๆ ทำการเทสได้แค่ 2โปรแกรม ด้วยความเร็วการ์จอได้เพิ่มจากสต็อคซิ้งค์แค่นิดเดียว แต่ก้อพอใจในระดับนึง

มาชมความเกรียนของผมคับ พี่น้องท่านใด จะให้คำติชม แนะนำอย่างใด ผมเปิดรับเต็มที่เพื่อปรับปรุงต่อไปคับ

3อย่างพอ

แปลงร่างอาหารเสริมแลตตาซอยซักเล็กน้อย

น้ำแข็งจับนมกันเลย....กำ yes

วันนี้ X1600XT กินนมก้อนกันก่อนคับ mdr

อ่ะ!! นมน้ำรออยู่ ยืนเด่นตั้งเต้าให้ร่มโพธิร่มไทรกันเชียว .....ฝากพาน้องE8600 ไป6G ด้วยน๊ะ....อิอิกำ diablo

HuGnOi

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 22:44:07 »

คราวนี้มาชมผลเทสกันบ้างตามภูมิปัญญาทึบๆที่ผมจะคิดออก

ก้อเย็นกันพอควร -40 กันเลย

มีโหลด เหลือ-10กว่า ต้องเร่งแก้ไขโดยด่วน
HuGnOi

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 22:46:21 »

ส่วนการทดสอบ สามารถ oc ได้แค่นี้คับ เกินนี้ภาพแตก ค้าง ได้ core เพิ่มจากซิ้งค์เดิมอีกแค่ 7 เท่านั้น แค่ก้อสนุกสนานในการปฏิบัติการพอควร ได้ทำอะไรที่ใช้แรงเยอะๆ ใช้ตังค์น้อยๆ ผมชอบ^^
ไปชมกันคับ

ก้อขอจบเพียงเท่านี้ก่อนครั้งหน้าจะมากันแบบนมน้ำคับผม grrrrrr grrrrrr grrrrrr
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 22:53:16 »

กล่อง 500ml. ก็มีนะครับ drunk drunk

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 22:59:11 »

รอชมสถิติใหม่ของไทยแลนด์ครับ great

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 23:09:37 »

ความคิดสร้างสรรค์ดีมากเลยครับ สุดยอดไอเดียจริงๆ น่าอาไปโชว์ที่เว็บนอกนะครับ ว่าคนไทยก็มีสมองและความคิดสร้างสรรค์ great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Northbridge

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 23:21:22 »

ถ้าวันหลังมีโปรเจคบ้าๆแบบนี้อีก โพสรูปในเว็บเราได้เลยนะครับ ยินดีรับรูปแบบนี้ง่ะ ไม่อยากให้ไปฝากไฟล์กันข้างนอก เพราะเว็บพวกนี้นานๆไปมันก็จะลบรูปเราทิ้งน่ะครับ

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 23:23:43 »

ไอเดียสุดยอดครับ  great great great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
HuGnOi

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 23:49:05 »

กล่อง 500ml. ก็มีนะครับ drunk drunk
ขนาด 500ml. เกรงว่ามันจะติด ตัวชีบนการ์ดทั้ง2ฝั่งน่ะคับ หลบคงไม่พ้น แล้วอีกอย่างร้านโชว์ห่วยที่ไปซื้อมันมีแต่เบียร์เต็มตู้ นมมีติดตู้แช่ไม่กี่กล่อง
เดี๋ยวจะแอบไปเอาตู้แช่มันมาแช่คอม grrrrrr

รอชมสถิติใหม่ของไทยแลนด์ครับ great
แหะ แหะ คงไม่บังอาจขนาดนั้นคับ หวังแค่ไป6G แค่นั้นคับ จะให้ไปไกลขนาดเหล่าท่านVmod ผมคงไม่บังอาจ ตอนนี้แรงในการเล่นใกล้หมดเต็มที Userบ้านๆ อย่างผมคงต้องคิดเรื่องครอบครัวเป็นหลักคับ จะเอาเงินมาเล่นเรื่องพวกนี้มากคงไม่ได้ แต่ตอนนี้ทำใจให้เลิกลำบากจิงๆคับ Cry

ความคิดสร้างสรรค์ดีมากเลยครับ สุดยอดไอเดียจริงๆ น่าอาไปโชว์ที่เว็บนอกนะครับ ว่าคนไทยก็มีสมองและความคิดสร้างสรรค์ great
มันจะเป็นแนวเหนื่อยฟรีคับลุงน่อม มันไม่ได้ไปไกลอย่างที่หวัง แป๊กอย่างแรง แต่ยังติดหัวว่าความเย็นระดับติดลบจะทำให้อุปกรณ์คอมใช้ไฟน้อยกว่าเดิม ทำให้ลากไปได้ไกลกว่าเดิมอีก ผมต้องศึกษาให้มากกว่านี้อีกคับ yes

ถ้าวันหลังมีโปรเจคบ้าๆแบบนี้อีก โพสรูปในเว็บเราได้เลยนะครับ ยินดีรับรูปแบบนี้ง่ะ ไม่อยากให้ไปฝากไฟล์กันข้างนอก เพราะเว็บพวกนี้นานๆไปมันก็จะลบรูปเราทิ้งน่ะครับ
ขออภัยมายังที่นี้เป็นอย่างสูงคับ ผมก้อเล่นเน็ตมาหลายปีแต่ไม่ได้ซึมซับการใช้คำสั่งต่างบนเวปเพจ
ต่างๆเลย ใช้เวปเดิมๆที่เคยใช่ ไม่ได้เรียนรู้เรื่องใหม่ๆเลย เดี๋ยวขอแก้ตัวด้วยการ Edit รูปมาไว้บนเวปนี้คับ

ไอเดียสุดยอดครับ  great great great
คิดไปเรื่อยคับหนุกหนานดี คิดว่ากล่องนมมันฉาบอะไรข้างในไว้ คงเก็บความเย็นอยู่ สุดท้ายก้อแป๊ก น้ำซึมกันไป
สบาย-สบาย

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 00:09:41 »

มันต้องแบบนี้ครับ เยี่ยมมาก  yes

beerking

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 00:47:51 »

แจ๋วไปเลยครับ  great
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 01:22:35 »

สุ๊ดย๊อดดด

HuGnOi

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 09:19:53 »

มันต้องแบบนี้ครับ เยี่ยมมาก  yes
ขอบคุณมากคับน้าสบาย สบาย mdr

แจ๋วไปเลยครับ  great
คิดถึง Ultimate Project คับ อิอิกำ Cool

สุ๊ดย๊อดดด
ไม่หรอกคับ ผมยังแฟรชไบออสเพิ่มไฟยังไม่เป็นเลย นั้งงมมาหลายคืน drunk
HuGnOi

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 09:23:09 »

มีเรื่องจะถามซักเล็กน้อย
ในกรุงเทพไปเติม LN2 ที่ไหนคับ แบบที่เปิดวันเสาร์น่ะคับ ผมอยู่แถวลาดกระบังไปเติมแถวบางประกงมันไกลไปหน่อย

แล้วมิเตอร์ถูกๆไปหาซื้อได้ที่ไหนคับ เอาแบบที่ใช้กับ LN2ได้

ขอบคุณคับ
beerking

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 09:59:27 »

มีเรื่องจะถามซักเล็กน้อย
ในกรุงเทพไปเติม LN2 ที่ไหนคับ แบบที่เปิดวันเสาร์น่ะคับ ผมอยู่แถวลาดกระบังไปเติมแถวบางประกงมันไกลไปหน่อย

แล้วมิเตอร์ถูกๆไปหาซื้อได้ที่ไหนคับ เอาแบบที่ใช้กับ LN2ได้

ขอบคุณคับ

อิอิ ว่าจะแซวเรื่องถัง LN2 พอดีเลยครับ อิอิ

มีอีกที่ครับ แต่ถ้าจากท่านมาก็ไกลพอๆกับที่ท่านไปเติมเลยครับ   แถวอ้อมน้อยอะครับ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์