หน้า: 1 ... 9 10 [11]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AMD หรือ Intel  (อ่าน 40937 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 08:07:57 »

"สรุปคือ ตอนนี้ไม่เอา Core i5 แล้วเพราะผมพึ่งบรรลุทัศนคติ คับ ว่าจะแรงไปไหนในเมื่อมันใช้ไม่เต็มความสามารถของมันอยู่แล้ว อย่างกะซื้อมา 45000 ใช้ 30000 ไลงี้อะคับ"

ขอชมเชยครับที่พินิจพิเคราะห์ประเมินจากความต้องการของตัวเองได้เป็นอันดับแรกครับ สุดยอดครับ  Cool

บางครั้ง เจอท่านที่แบบว่าจะเอาแรงอย่างเดียว แต่จ่ายหนักผ่อนบัตรกันบานก็ ไม่ไหวนะครับ 

ดูแล้วได้แง่คิดที่ดีมากๆครับ   คล้ายๆ  พวกเกย์แอ๊บแมนทำทีซื้อไปกินแล้วหมดรอบกลับลงมา ให้ชะนีจับเนื้อจับตัวบ้างหรือเปล่ายังไม่รู้ครับ ไม่รู้จะทำไปหาส้นทีนอะไรเหมือนกันครับแบบนั้น นอนอยู่บ้านดูเว็บเกย์ไปก็น่าจะเพียงพอครับ อิอิกำ out
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #151 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 08:37:24 »

เรื่องออดิชั่นนี่เดี๋ยวต้องรอถามขอนแก่นเฮี่ยนะครับ เพราะเมื่อก่อนเห็นเล่นบ่อยมาก ผมดูแล้วอนาจจริง ๆ ครับ คนอายุ 30 กว่าแล้วมานั่งเล่นออดิชั่น  rofl

ถ้าอยากให้ลื่นจริง ๆ แนะนำ KY นะครับ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Capacitor

Driver ชีวิตของคน

« ตอบ #152 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 21:24:44 »

อย่างว่าละนะ เอาไปเอามาก็ทั้งหัวทั้งก้อย ได้ท่านอาจารย์ทั้งหลายชี้แนะไปแล้วก็ไม่วายจะมาลงที่ใจตัว ...เฮ้ย  no เหนื่อยแทนเหล่าเทพทั้งหลาย  งุ้นง้านเรื่องความประหยัดขนาดนี้ ไปคบน้อง AMD สะ ส่วนพี่ Intel ก็เอาไว้ชมเชยตอนมีปัจจัยเหลือเฟือแล้วค้อยมองหาคะแนนให้พอใจ  ^^

ใจคนมันลึก  ยากจะหยั่งถึง
aon

« ตอบ #153 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 22:22:06 »

สรุปคือ ตอนนี้ไม่เอา Core i5 แล้วเพราะผมพึ่งบรรลุทัศนคติ คับ ว่าจะแรงไปไหนในเมื่อมันใช้ไม่เต็มความสามารถของมันอยู่แล้ว อย่างกะซื้อมา 45000 ใช้ 30000 ไลงี้อะคับ

แล้วก็เลยลดสเปคมาเหลือแค่ Quad Q9505 กับ GTX470 คับ

พี่คับๆ แล้วผมต้องทำยังไงหรอคับให้ CPU มันทำงานเต็ม 2.83 อะคับคือผมก็ไปปิด Intel SpeedStep แล้วนะคับ เปลี่ยน CPU Rattio เป็น 8.5 แล้วมันก็ยังเป็น 2.0 อย่างเดิมอะคับ(CPU-Z)

ขอบคุณคับ

เสียดายไปนิสสส ถ้าไม่ใช้ i5 น่าจะหันมาคบพวก X4-640 แทนQ ขึ้นกระทู้แนะนำเชียว http://www.pantip.com/tech/hardware/topic/HS2960516/HS2960516.html
Cybernetic

« ตอบ #154 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 08:23:11 »

ตอนนี้คอนโดใหม่ผมเพิ่งเสร็จ กะว่าจะประกอบคอมใหม่ขึ้นมา 1 ชุดเช่นกัน เอาไว้เล่นเน็ต เล่นเอ็ม โหลดบิต เกมส์พอประมาณ ที่คิด ๆ ไว้ก็ประมาณนี้

- AMD Athlon II X3 440 = 2,400
- ASUS M4A87TD = 3,090
- GEIL 1600MHz. 4GB  = 2,590
- NOX Urano ll 530W = 1,450
- Coolermaster Elite 430 Black = 1,590
   Total = 11,120

HDD + VGA ผมมีแล้ว lol

ถูก แร๊งงง... mdr

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Jill

« ตอบ #155 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 11:50:31 »

เรื่องออดิชั่นนี่เดี๋ยวต้องรอถามขอนแก่นเฮี่ยนะครับ เพราะเมื่อก่อนเห็นเล่นบ่อยมาก ผมดูแล้วอนาจจริง ๆ ครับ คนอายุ 30 กว่าแล้วมานั่งเล่นออดิชั่น  rofl

ถ้าอยากให้ลื่นจริง ๆ แนะนำ KY นะครับ  drunk

กรูไม่เคยเล่นออดิชวยครับ  และก็ไม่ชอบด้วย    slap
Cybernetic

« ตอบ #156 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 11:52:52 »

กรูไม่เคยเล่นออดิชวยครับ  และก็ไม่ชอบด้วย    slap
ขอโทษทีครับ จำผิดไปหน่อย แหะ แหะ

แต่จริง ๆ หลอกด่าไปงั้นแหละครับ อิอิกำ  tuxout

stupit gamer

[GuMg]NonToI2_TH

« ตอบ #157 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 11:11:17 »

ขอโทษทีครับ จำผิดไปหน่อย แหะ แหะ

แต่จริง ๆ หลอกด่าไปงั้นแหละครับ อิอิกำ  tuxout
หน้าแตกครับ เหอะๆ  rofl rofl rofl  go

MY Desktop
หน้า: 1 ... 9 10 [11]   ขึ้นบน
  พิมพ์