USB DAC + Headphone Amp แอมป์หูฟังที่ครบเครื่องในตัวเดียว

<< < (3/4) > >>

Musicman:
อัพเดทจ้า
ทางผู้ผลิตได้มีการฝากวางสินค้าไว้ที่ PPN Resource บ้านหม้อด้วยคร้าบ

Musicman:
แอมป์ตัวนี้มีภาค dac ในตัว เป็นภาพถอดรหัสสัญญาณดิจิตอล เป็นอนาล็อก เพื่อส่งต่อไปยังภาคขยาย แล้วเข้าหูฟังอีกทีครับ

โดยการใช้งาน

1. หากต้องการใช้ภาค DAC ในตัวของแอมป์ (ผมแนะนำว่าภาค dac ของแอมป์ตัวนี้ เสียงดีกว่า dac ที่อยู่ใน iPod แน่นอนครับ)
1.1 สามารถใช้ได้โดยการต่อผ่าน usb จากคอมเข้าที่ด้านหลังของแอมป์ โดยจะมีช่องต่อไว้อยู่แล้ว (มีสาย usb แถมให้ครับ)
1.2 ใช้สายดิจิตอล coax ต่อออกจากด้านหลังเครื่องเล่น CD หรือ DVD ต่อออกมาจากช่องที่เขียน coax out (digital out) ต่อเข้าที่แอมป์ตัวนี้ หากใช้เครื่องเล่น DVD อย่าลืมปรับที่เมนูให้ส่งออกมาเฉพาะสัญญาณเสียงนะครับ เพราะปกติจะส่งสัญญาณภาพออกมาด้วย
1.3 ใช้สาบ Optical ต่อออกมาจากด้านหลังเครื่องเล่นเหมือนข่อ 1.2 แต่ไม่นิยมกันครับ

2. การนำสัญญาณอนาล็อกจากข้างนอกเข้ามาใช้ ใช้สาย mini ต่อเข้าที่ด้านหลังแอมป์ (line in) โดยต่อออกมาจาก doc ที่เสียบข้างใต้ iPod วิธีนี้จะใช้เฉพาะภาคขยาย (แอมป์) อย่างเดียวครับ
ไม่แนะนำให้ทำการนำสัญญาณออกจากช่องหูฟังของ iPod, CD walkman หรือเครื่องคอมมาต่อเข้า line in นะครับ เพราะมันจะเป็นการขยายเสียง 2 ต่อ จะมีความผิดเพี๊ยนของเสียงสูงครับ

ช่องสัญญาณออก มีช่องเสียบหูฟัง Mini out ออกมาครับ สามารถนำหูฟังมาต่อฟังได้โดยตรง หรือสำครับแจ็คที่มีขนาดใหญ่ ทางบริษัทก็มีแจ็คแปลงเป็น mini สีทองให้ครับ

หากจะนำไปใช้เป็น DAC + Preamp ก็เอาสาย Mini to Rca มาต่อออกจากช่องหูฟัง ไปเข้า power amp หรือ อินทรีเกรทแอมป์ก็ได้ครับ

สินค้ามีวางขายที่ ppn resource บ้านหม้อ หรือโทรติดต่อผู้นำเข้าเพื่อนัดฟังก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

Musicman:
ท่านใดสนใจโทรมานะครับ

Musicman:
ใช้ DAC+AMP นี้เป็น Pre amp ครับ ต่อเข้ากับ power หรือจะใช้ต่อเข้ากับ Integrated amp อีกทีครับ
ไม่สามารถใช้ แอมป์หูฟัง ตัวนี้ต่อเข้ากับลำโพงตรงๆ ได้ครับ ขับไม่ออกแน่นอนครับ
เพราะอย่างชุดของผม ผมก็ได้เคยใช้ต่ิอเป็น Pre amp เข้าไปที่ Power Amp Audio research VT-60 เพื่อใช้กับลำโพงของผมอยู่ช่วงหนึ่ง ก็มิได้มีปัญหาแต่อย่างใดครับ (โดยใช้สาย Mini to RCA ต่อออกมาจากที่ตัวแอมป์หูฟังเข้าที่พาวเวอร์แอมป์นะครับ)

Musicman:
สินค้าล็อตใหม่เข้ามาแล้วครับ
มีการเปลี่ยนแปลงจาก Wolfson WM8741 เป็น Wolfson WM8740
และปรับราคาเป็น 3,650 บาท ตามอุปกรณ์ที่มีการเปลี่ยนแปลงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว