หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อโน้ตบุ๊คค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 6227 ครั้ง)
Joob_mint
Registered User
*

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 15:10:53 »

จะซื้อให้น้องค่ะ น้องได้เกรดเทอมที่แล้วดีเลยจะซื้อให้เป็นรางวัล
เราก็ไม่เคยใช้โน้ตบุ๊คเลยค่ะ
ใช้แต่ PC
อยากทราบว่าคอมรุ่นไหนบ้างเหมาะกับเด็ก ม.4 ค่ะ
น้องบอกว่าอยากได้ hp รุ่นที่เพิ่งออกใหม่ค่ะ G serie เราเห็นมันก็สีสวย เด็กๆคงชอบ
แต่เราไม่รู้ว่าดีมั๊ยแนะนำด้วยค่ะ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 19:07:12 »

เมื่อกี้ผมไปแอบ ๆ ดู G Series พบว่าราคาแรงเกินไปนะครับสำหรับเด็ก ม.4 ผมแนะนำเป็นพวกโน๊ตบุ๊คราคาประมาณ 15000 - 16000 จะดีกว่าครับ สเปคก็ไม่ขี้เหร่อะไร ก็เหมาะสมสำหรับการใช้งานทั่ว ๆ ไปแล้วครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 19:44:58 »

HP ของแหล่มครับ ถ้าราคาสูงไป ลองหามือสองดูนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 20:02:46 »

HP ของแหล่มครับ ถ้าราคาสูงไป ลองหามือสองดูนะครับ อิอิกำ
ท่าน จขกท. เค้าสอยมาแล้วครับท่าน  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
HuGnOi

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 12:45:48 »

อิอิ เป้าหมายสาวออฟฟิศมาแล้ว happy
ลุงเชนอยู่ไหนครับ
beerking

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 12:49:11 »

อิอิ เป้าหมายสาวออฟฟิศมาแล้ว happy
ลุงเชนอยู่ไหนครับ

ตอนนี้ลุงเชนเปลี่ยนเป้าหมายเคลมสาวโรงงานอยู่ครับ อิอิ
Cybernetic

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 12:53:53 »

คือท่าน จขกท เค้าซื้อไปแล้วนะครับ คือซื้อตั้งแต่วันที่มาตั้งกระทู้เลย ตอนนี้ปิดเคสได้แล้วครับน้า ๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์