หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Mozart TX ภาคที่หนึ่งครับ อิอิ  (อ่าน 31445 ครั้ง)
Suhanna
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 17:59:54 »

มีฟองน้ำกันฝุ่นไหมครับนิ

กันฝุ่่นเข้าด้านหน้ามีสองชั้นเลยครับ ถือว่าดีมาก มีฟองน้ำปะอยู่หลังตระแกรงเหล็กที่หน้ากากอลูของเคสชั้นนึง อีกชั้นเป็นแผ่นฟิลม์บางๆ ถอดได้ (เหมือนเคส 690II) เกาะอยู่ที่อลูมิเนียมหน้าพัดลมดูเข้าอีกชั้นนึง ไว้เสร็จแล้ว คงจะเห็นในรูปครับ
Suhanna

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 18:11:49 »

โห พี่ครับ สี่ตอน TT นี่เอาไม่อยู่เหรอครับเนี่ย สงสัยเดี๋ยวผมต้องเพิ่มบ้างดีกว่าเผื่อจะเย็นอีก เป็น RX480+RX240

รอชมความงามนะครับ

หม้ออลูบางๆของ TT สี่ตอนเอาไม่อยู่ แถมอั้นน้ำอีกต่างหากด้วยครับ ผมใช้พัดลมรอบต่ำเงียบๆของ TT ด้วยเลยไปกันใหญ่ ใช้บล๊อก LT ติดเคสที่เคยใช้ใน Nox Idle ร้อนกว่า หม้อ 280GTS+RX120 (พัดลม 90 CFM สามตัว) เห็นๆเลย 5 องศาครับ เลยว่าจะต้องพึ่งตอนเดียวอีกตัว สุดท้ายคงต้องเปลี่ยนเป็น HF นิกเกิลเหมือนของคุณเชนด้วยละครับ เพราะมีปัญหาเรื่อง หม้ออลูกับบล๊อกทองแดงมันเกิดตระกรันมาก

ไม่ได้ใส่บล๊อก NB รอ Fitting เหมือนกัน เมื่อกี้ลองเทส PSU ตัวใหม่ดูครับ (ใช้ OCCT PSU) NB กับ VGA ตัวบนร้อนระดับ 80 องศาเลยอ่ะครับ (ไม่น่าเชื่อ 460 ปรกติเย็นมาก) แต่ PSU ผ่านฉลุย 12V มี Drop เหมือนกันแต่นิดเดียว 11.93 ลงมาแถวๆ 11.8 กว่าๆผมพอรับได้ PSU Full Load มี Ripple นิดหน่อยไม่ถึง 1% ความเงียบผมรับได้ครับ  rules
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2010, 18:13:28 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 18:35:07 »

oh สวยๆ โมสาท นิมันหน้ากว้างเท่าไหร่อะคับ เคสเดิมผมมันใส่ HDD ได้ 2 ลูกครึ่ง เอง ช่อง CD ก็มีช่องเดียวชักเบื่อ

Suhanna

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 19:02:19 »

กว้าง 33 ซม ลีก 36 ซม.
มี Rack ใส่ HDD ซ่อนในเคส 6 กับ Floppy หรือ CardReader อีก 1
มีช่องเปิด 5 1/4 อีกห้าช่องกับ
ช่องไว้ใส่จอ 1DIN อีกหนึ่ง (ขนาดเท่าช่องใส่วิทยุรถยนต์เนาะ)
อ้อ ยังไม่นับรวมช่องไว้ใส่ จอ Remote อีกหนึ่งครับ  rules
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 19:33:21 »

ดูๆแล้วเล่นยากจริงๆครับเคสนี้ มิน่าถึงเอามาโละราคาถูกๆกัน  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 19:42:23 »

โห พี่ครับ สี่ตอน TT นี่เอาไม่อยู่เหรอครับเนี่ย สงสัยเดี๋ยวผมต้องเพิ่มบ้างดีกว่าเผื่อจะเย็นอีก เป็น RX480+RX240

หม้ออลูบางๆของ TT สี่ตอนเอาไม่อยู่ แถมอั้นน้ำอีกต่างหากด้วยครับ ผมใช้พัดลมรอบต่ำเงียบๆของ TT ด้วยเลยไปกันใหญ่ ใช้บล๊อก LT ติดเคสที่เคยใช้ใน Nox Idle ร้อนกว่า หม้อ 280GTS+RX120 (พัดลม 90 CFM สามตัว) เห็นๆเลย 5 องศาครับ เลยว่าจะต้องพึ่งตอนเดียวอีกตัว สุดท้ายคงต้องเปลี่ยนเป็น HF นิกเกิลเหมือนของคุณเชนด้วยละครับ เพราะมีปัญหาเรื่อง หม้ออลูกับบล๊อกทองแดงมันเกิดตระกรันมาก

ไม่ได้ใส่บล๊อก NB รอ Fitting เหมือนกัน เมื่อกี้ลองเทส PSU ตัวใหม่ดูครับ (ใช้ OCCT PSU) NB กับ VGA ตัวบนร้อนระดับ 80 องศาเลยอ่ะครับ (ไม่น่าเชื่อ 460 ปรกติเย็นมาก) แต่ PSU ผ่านฉลุย 12V มี Drop เหมือนกันแต่นิดเดียว 11.93 ลงมาแถวๆ 11.8 กว่าๆผมพอรับได้ PSU Full Load มี Ripple นิดหน่อยไม่ถึง 1% ความเงียบผมรับได้ครับ  rules

โห ถ้าเงียบก็เจ๋งเลยครับ ของผมมี silverstone zeus 650 w ดังมากครับ ขนาดอยู่ในเคสนะครับ
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 20:02:35 »

ดูโปร่งโล่งสบายจริงๆครับ jap

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 20:17:48 »

โห ถ้าเงียบก็เจ๋งเลยครับ ของผมมี silverstone zeus 650 w ดังมากครับ ขนาดอยู่ในเคสนะครับ

พาวเวอร์โคตรแก่เลยครับน้า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:01:55 »

เอากราฟ OCCT PSU test มาให้ดูเล่นครับ  lol

ความเห็นผม PSU ตัวนี้ใช้ได้เลย มีสาย ATX มาให้สองเส้น เหมาะกับ Rampage III Extreme เป็นอย่างมาก (เป้าหมายผมอยากเล่น i7 [email protected] แบบนิ่งๆตลอดเวลาครับ อิอิ)  love

ที่ Vcore ไม่นิ่ง นี่ผม Set Load Line Cal ตามสเปค Intel คือให้มันเด้งขึ้นลงมากหน่อย แล้ว ยิง Vcore ใน Bios ให้สูงเข้าไว้ (ของจริงมันจะต่ำกว่าเยอะ) เพราะเปิด Turbo Mode เอาไว้ เวลา Full Load Vcore จะได้ไม่สูงมากสำหรับตัวคูณ 20 ครับ ทำแบบนี้ Idle ไม่กินไฟมาก และ CPU จะไม่ร้อนมากด้วยอ่ะครับ

3.3V กับ 12V ผมถือว่านิ่งเกือบสนิท เสียดายที่ต่ำกว่า Idle ไปนิดหน่อย ไม่นิ่งสนิทจริงๆ ส่วน 5V บอร์ดมันไม่มีเซ็นเซอร์ให้เนาะ

VGA ร้อนใช้ได้จริงๆ ระหว่าง Test

ปล. ระหว่าง Run LinX เสียงพัดลมมันดังๆ เบาๆ ตาม Load CPU ผมไม่แน่ใจว่าพัดลม PSU ดังเหมือน PSU คุณเชนหรือเปล่า เลยถอดพัดลมหน้าสามตัวออก แล้วลองใหม่ เงียบสนิทเลยครับ ได้ยินแต่เสียงปั้มน้ำ เหตุที่พัดลมหน้ามันดังเนื่องจากผมไป Set รอบพัดลมหน้าสามตัว (ต่อจากบอร์ด) ใน Bios เป็น Silent on Duty 50% เวลา Load สูงมากๆ รอบพัดลมเลยเพิ่มขึ้นมาเองครับ  drunk
tpp

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:12:30 »

โห เป้าหมายน่ากลัวจริงๆครับพี่  gasp
Suhanna

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:22:46 »

เอาพัดลมสามตัวหน้าออก Idle เย็นลงอะครับ เป็นไปได้อย่างไร อิอิ  rofl

ดูความร้อน NB กับ SB ผมตอน Idle ซิครับ น่ากลัวจริงๆ  diablo
tpp

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:29:04 »

อิอิ ระแวงเลยครับ 80 องศาเนี่ย แต่เดี๋ยวโดนน้ำลูบก็คงหายเป็นปลิดทิ้งแน่ๆครับ อิอิ

อืม พี่ครับ ถ้าผมเพิ่มหม้อ RX240 อีกใบเนี่ย pump ผมจะพอหรือเปล่าครับ เง้อ
Suhanna

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 21:44:59 »

เหลือเฟือครับ ทั้งระบบมันไม่อั้นน้ำเลยอยู่แล้ว HF กับ RX 480 ยังไหลกว่าหม้อ TT ตอนเดียวของผมอีกครับ  lol
tpp

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 22:08:56 »

อิอิ ครับ เด๋วมีเวลาว่างเพิ่มอีกนิดจะลองครับ
Suhanna

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 22:44:03 »

เจออุณหภูมิ NB เข้าไป 96 นี่ถึงหลอนเลยครับ อิอิ  drunk
ไม่กล้าลากต่อเลย Vcore แค่ 1.4 เท่านั้นเอง

ตอนจบนี่ปาเข้าไป 98 เกือบมีวูป (อุณหภูมิ ถึง 100 Bios ตัดเองเลย) ไม่เคยร้อนแบบนี้เลยอ่ะครับ ใช้บล๊อกน้ำ NB กับบอร์ดตัวเดิม อย่างเก่งก็ 53-54 เองครับ   grrrrrr
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์