หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Mozart TX ภาคที่หนึ่งครับ อิอิ  (อ่าน 31448 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 07:37:14 »

หืม ร้อนเอาเรื่องเลยนะครับ ว่าแต่ ลุงน่อมแกเล่นยังงัยครับ 920๑4429 MHz เนี่ย สงสัยร้อนนรกแตกแน่ๆ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 07:54:43 »

พวก X58 เข้าเคสทีนอตบิดร้อนกระจายเป็นเรื่องปรกติครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 18:52:05 »

เป็นการรอของที่เร็วที่สุดในประวัติสั่งของเล่นน้ำของผมครับ อิอิ  love

นึกอยากตอนเช้า เย็นๆได้ของแระ อะไรจะปานนั้น แวะไปทานข้าวเย็นรอลูกผมกลับจากเรียนภาษาญี่ปุ่น คุณเอกเอาของที่อยากได้มาส่งพอดี มาในถุงเซ็นทรัลด้วยอ่ะนะ อิอิ

ของเจ้านี้ไม่แพงครับ อาจแพงกว่าสั่งเองนิดหน่อย แต่เร็วกว่าและตัดปัญหาเรื่องเสี่ยงภาษีไปเยอะเลย
สนใจคุยกันเอาเองได้ครับ คุณเอก 080 7068882

จากกระทู้นี้
http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?p=163375
idirex2000

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 19:08:54 »

รอชมต่อครับพี่ love
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 19:12:37 »

แหล่มเลยครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #35 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 21:40:00 »

กำลังจะจบภาคแรกไปต่อภาคที่สองครับ อิอิ  lol

เอา Tip เล็กๆ ตอนประกอบปั้ม CPX-Pro กับ EK Res 4.0 มาให้ดูครับ

ไอ้ปั้มยี่ห้อ Jingway นี่มันเป็นคนทำปั้มส่งให้ หลายๆยี่ห้อไป Rebrand เป็นต้นว่า DD CPX-Pro, EK 4.0, OCZ 800 กับอีกหลายยี่ห้อเยอะแยะไปหมดครับ เคยอ่าน Review ตอนมันเป็นต้นแบบ Test โดยกูรูที่เลิกเล่นน้ำไปแล้วเมื่อสองปีก่อนก็อยากได้มาก แต่ Option มันไม่ค่อยจะมี ผ่านไปเจอมีขายผ่าน Web ในไทยเลยลองดูหน่อย ลักษณะปั้มตัวนี้อยู่ระหว่างกลางของ 655 กับ 355 ครับ คือ Flow ดีกว่า 355 แต่สู้ 655 ไม่ได้ Head ดีกว่า 655 Step 4 แต่ยังต่ำกว่า 355 เนาะ ข้อดีมันคือ ถูกและเงียบ น่าลองดีครับ หาผลเทสเมื่อก่อนไม่เจอแล้ว แต่ที่ Web นี้กำลังจะเทสอยู่ (ผมได้มาก่อนเลยนะเนี่ย อิอิ)

http://skinneelabs.com/pumps-jingway.html

เผอิญผมมี Anti Cyclone ของ Bits อยู่ตัวนึงสั่งมาตั้งแต่ทำ CM690II ให้ลูกครับ คราวนี้เลยได้ใช้

หม้อพักกลมมันมีข้อเสียอยู่คือ มันไล่ฟองค่อนข้างยาก ใส่ Anti Cyclone เข้าไปอาจไปลดอัตราไหลของน้ำลงนิดหน่อยแต่ช่วยเรื่องฟองครับ คือมันจะไม่ดูดน้ำที่ไหลกลับมาตรงๆ แต่จะดูดน้ำรอบๆทางเข้าปั้มเข้ามาแทน ทำให้น้ำมีเวลาพักในถังพักเพิ่มขึ้นหน่อยเพื่อคายฟองเนอะ

ในรูปติดเสร็จแล้ว มันมีสามรูครับ แต่ในรูปเห็นแค่รูเดียว  money
Suhanna

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 21:44:55 »

ประกอบเสร็จแล้ว กระทัดรัดน่ารักดี เดวคงได้ลองจริงๆ กะว่าจะเอาไปวางไว้ใต้ Card Reader แทน HDD ไม่รู้เสียงจะดังหรือเปล่า อิอิ  drunk

Fitting ไม่มีมาให้นะครับ ของผม มีอยู่แล้ว ยังต้องรอ Swival 90 อีกสี่ตัวเชื่อมหม้อน้ำตัวเล็ก กับ CPU-NB ไม่รู้เมื่อไหร่จะมา  drunk
tpp

« ตอบ #37 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 22:01:17 »

ติดตามอยู่อย่างใกล้ชิดเลยครับ
Friday~13rd

« ตอบ #38 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 22:29:40 »

ของสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ  เกาะขอบเวทีข้างๆ น้าเชน รอชมต่ออย่างใกล้ชิด  he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Suhanna

« ตอบ #39 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 23:08:22 »

ขอจบภาคแรกไว้แค่นี้ก่อนครับ เพิ่งจะซ่อม Card Reader ให้ใช้งานได้เอง ขอเดินสาย โมเคสก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่ครับ

ตั้งใจจะทำคอมใช้งานตัวใหม่ดูดี และ เงียบๆ จริงๆครับ บอร์ดกับ CPU ยังไม่ได้เลือกเลย แต่ชุดน้ำมาเกือบครบแล้ว เอาไอ้นี่มาเป็นเพื่อนคุณเชนเรียบร้อยแล้วครับ อิอิ  love

เหตุผลง่ายๆคือมันอั้นน้ำน้อยกว่า LT ที่ใช้อยู่ (เพราะ System นี้พ่วงหม้อหลายใบ ใช้ Pump อ่อนด้วยครับ)
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #40 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 23:20:02 »

ดูๆไปหล่ะ กลับไปนั่งฟังเสียงปั้ม วู๊ดๆ กับนั่งดูน้ำวน เล่นอีกจัง  drunk

Suhanna

« ตอบ #41 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 10:03:03 »

ได้ลอง Test run ปั้มใหม่ลองฟังเสียงอย่างเดียวดูครับ กะว่าถ้าดังคงใช้ 355+XSPC เหมือนเดิม

ปั้มแรงพอหรือเปล่าผมไม่ทราบเพราะไม่มีเครื่องมือวัด คงได้แค่กะๆเอา แต่ที่แน่ๆปั้มตัวนี้เงียบกว่า DDC ทุกตัวที่เคยเล่นมา หูพาเสียสตางค์ของผมรับได้เลย ระยะห่าง 1 เมตร ผมไม่ได้ยินเสียงเนาะครับ เข้าไปฟังใกล้ๆเสียงเหมือนพัดลมเคสหมุนสัก 1200 รอบได้ เสียงมันต่ำไม่ค่อยรบกวนเท่าไหร่ DDC ดังกว่านิดหน่อย แต่เสียงมันออกแหลมรำคาญหูเลยได้ยินและรู้สึกว่าดังกว่าเยอะเนอะ (ปั้ม 355 ที่ติด Mozart อยู่ตอนนี้ ว่าไปมันก็เงียบพอควรของมัน แต่ผมเข้าห้องน้ำข้างห้องทำงานผมยังได้ยินเสียงปั้มทำงานอยู่เลยอ่ะ ปั้ม 355 ชุดนี้ตอนเค้ามาถ่ายทำเคส Nox เปิดให้เค้าดู เค้ายังงงว่าเปิดแล้วเหรอ ทำไมเงียบแบบนี้) ใจมาเยอะเลยอ่ะครับ ว่าแล้วถ้าแรงไม่พออาจต้องหาอีกตัวมาต่อพ่วงเนาะ เสียงรับได้ PSU พอ เล่นอะไรก็ง่ายครับ อิอิ  love

อ้อ มันสั่นกว่า DDC นะครับ ปั้มราคาถูกก็แบบนี้ แต่ผมว่าน่าจะ Balance ทุ่นได้ (ไม่รู้ลองเปลี่ยนได้หรือเปล่า) เช็คแล้วทุ่นเหมือนปั้มบ่อปลาเปี๊ยะ แต่แพงกว่า 10 เท่าเนอะ (คาดว่าจะได้ใช้วิชาถ่วงล้อรถบังคับวิทยุ มาใช้กับปั้มก็คราวนี้หละครับ อิอิ)
tpp

« ตอบ #42 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 10:07:58 »

อิอิ สงใสต้องถ่วงทุ่นแน่ๆเลยครับ

Suhanna

« ตอบ #43 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 10:25:51 »

มันไม่ได้สั่นแบบเห็นด้วยตาครับ เอามือจับรู้สึกว่าสั่นมากกว่าพวก 355 หนะครับ วางกับพื้นเรียบๆก็ไม่ได้เต้นอะไร แต่ผมอยากให้มันนิ่งสนิทเนอะ ทำได้ ต่อพ่วงกันสองตัวจะได้ไม่มีเสียง อิอิ  sarcastic
Suhanna

« ตอบ #44 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 11:01:44 »

เอางาน Simulation เก่าๆ ของ Martin มาประยุกต์ใช้ดูเป็นแนวทางสำหรับไปต่อครับ  lol
(ผมเชื่อ Martin มากกว่า Skinee อยู่เยอะ เจ้าหลังการค้าไปหน่อย Logic การเทสก็ไม่นิ่งกลับไปกลับมาเทียบกันลำบาก ดูไปดูมาเหมือนเวปข้างบ้านเราทดสอบอยู่หน่อยๆเนอะครับ อิอิ)  drunk

กราฟ PQ ของ 355 ไม่มี TOP

355 + TOP XSPC

655 Step 4

655 Step 5

CPX-Pro

CPX-Pro x 2
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์