หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Mozart TX ภาคที่หนึ่งครับ อิอิ  (อ่าน 31446 ครั้ง)
Suhanna
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 11:16:07 »

นั่งเล็ง PQ กราฟดูแล้ว ตอนนี้ 355 + Top หรือ Top Res ดีๆสักตัว น่าจะเป็นทางเลือกที่ประสิทธิภาพสูงสุด ประหยัดสตางค์สุดครับ เพราะผมดู PQ ของ 655 + Top โมสำนักต่างๆแล้ว ไม่ได้ดีขึ้นสักเท่าไหร่ บางตัวแย่ลงด้วยซ้ำ (ได้สวย กับ เสียสตางค์ครับ) แต่ถ้าจะเอาเงียบ CPX-Pro สองตัวน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับระบบอั้นน้ำมากๆ แบบของผมครับ (ราคาแพงกว่า 355 + Top นิดหน่อยเอง) อิอิ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2010, 11:19:08 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tsawana

« ตอบ #46 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010, 12:36:01 »

กลับเข้า vmodtech ได้แล้วครับ แวะมาทักทายก่อน เดี๋ยวค่อยกลับมาอ่านครับ อิอิกำ  out
Suhanna

« ตอบ #47 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 14:27:57 »

รอ Fitting 90 แค่สี่ตัวมาปิด Project Mozrt หนะครับ รอมาสิบสี่วันแล้ว ของยังไม่มา สงสัยไปโดนเที่ยวบินเดียวกับอัลกออิดะส่งเครื่องพิมพ์เลเซอร์แนบระเบิดมาแหง่มๆเลยครับ   drunk

นี่หา Lenovo ให้แม่ก็ยังไม่ได้เลย (อาจต้องรอยาว) ของไม่มีทั้งที่ Lenovo เช็คต่อที่ Dealer ทุกที่ก็ไม่มีของ โบรชัวร์คอมมาร์ทมีของเนอะ แต่เช็คของจริงๆไม่มีขายหนะครับ เฮ้อ  diablo

หงุดหงิดจัด เห็นไอ้นี่ที่ร้าน TK เลยส่งคนไปจัดมาซะ ทิปไปเยอะเลยอะครับ กล่องมันใหญ่ ขับรถลำบาก

ว่าจะไม่ๆ แล้ว เห็นแล้วมันอดใจไม่ได้จริงๆ กะจะมาทำเคสน้ำเล่นอีกตัว เอาเล็กๆเนอะ
เอาแบบพอเพียง ไม่ซื้ออุปกรณ์น้ำใหม่เลยครับ เอาที่เหลือๆมารวมกันได้อีกตัวหละ
บอร์ดยังไม่รู้ ตั้งใจว่าจะย้าย Gene มาใส่ตัวนี้ ส่วน Mazart เอาไว้ใส่ชุดใหม่ครับ อิอิ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2010, 14:30:28 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #48 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 14:39:12 »

โห เจ๋งอีกแล้วครับพี่ รอชมเลยครับ

อิอิ มีเรื่องรบกวนถามพี่อีกแล้่วครับ ชุดผมที่คาดการตอนนี้นะครับ

mcp355+top, xspc RX480, EK HF, xspc RX240, swiftech mcw60 x2,

ตามนี้ครับ ปั๊มจะยังไหวอยู่หรือเปล่าครับพี่ กะจะทำโปรเจกรอ GTX580 น่ะครับ ขอบคุณครับพี่
Suhanna

« ตอบ #49 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 15:15:02 »

น่าจะเหลือเฟือ ค่อนข้างมากครับ  จริงๆ Flow Rate  ระดับ 1.5 GPM นี่ก็ขั้นเทพยอมรับแล้ว ระบบนี้อยู่ประมาณ 1.8 GPM (ผม Silmulate ประมาณคร่าวๆ ใช้โปรแกรม Martin ยังเหลืออยู่เยอะ ใส่ข้องอเพิ่มได้เป็นโหลครับ อ้อใส่ถังพักไปให้ด้วยอีกหนึ่งใบ)

หลักการคร่าวๆคือ HF #1 มันอั้นน้ำประมาณ Dtek V2 Stock เนอะ ส่วนหม้อสองใบ RX มันอั้นน้ำน้อยกว่า RS อยู่พอสมควร ใส่ RS เข้าไปสองใบ ก็น่าประมาณเท่าๆกับ RX ของคุณเชนสองลูกพอดี ยังเติมอุปกรณ์ได้อีกเยอะครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 15:27:27 »

อ่า ครับพี่ ขอบคุณครับ ตอนแรกว่าจะเอาหม้อ RX240 มาเปลี่ยนที่เครื่องลูก แต่ยังไม่มีเวลาเลยกะว่าจะเอามาทำโปรเจกที่เครื่องผมก่อนน่าจะดีน่ะครับ

เผื่อคุณ tsawana ผ่านมากระทู้นี้ ผมได้รับ mcw60 กับสายยางแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะเอามาทำโปรเจกแรงๆครับ
tipgo
Registered User
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 21:48:17 »

รบกวนพี่ Suhanna นิดนึงนะครับ หม้อน้ำ tt 2ตอนนั่นอ่ะครับ มันบางขนาดไหนเหรอครับ2เซ็น-2.5เซ็นได้ม่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ความตายยิ้มเยาะมนุษย์ทุกคน มนุษย์ทำได้เพียงยิ้มตอบมันเท่านั้น
Suhanna

« ตอบ #52 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 22:28:09 »

หม้อ tt 2 ตอนหนาประมาณ 2.4-2.9 ซม ช่วงติดพัดลมตรง Fin 2.4 หัวกับท้ายมีตะเข็บหนาขึ้นอีกหน่อยเป็น 2.9 ครับ
tipgo
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 22:29:55 »

ขอบคุณมากๆครับพี่

ความตายยิ้มเยาะมนุษย์ทุกคน มนุษย์ทำได้เพียงยิ้มตอบมันเท่านั้น
idirex2000

« ตอบ #54 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 22:31:58 »

ไม่ทราบว่าเคสคุณทำเสร็จหรือยังครับ
อย่าลืมเอาเคส LianLi สวยๆมาให้ชมอีกน่ะครับ yes love love
tipgo
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 22:39:28 »

ไม่ทราบว่าเคสคุณทำเสร็จหรือยังครับ
อย่าลืมเอาเคส LianLi สวยๆมาให้ชมอีกน่ะครับ yes love love
ตอนนี้การ์ดจอพังไปแล้วครับ รอส่งเคลมอยู่คาดว่าคงรอเป็นเดือน เลยต้องหยุดโครงการเอาไว้ก่อนอ่ะครับ แล้วก็กำลังจะหันไปเล่น lian li อีกตัวครับ รอการ์ดกลับมาก่อน อีกอย่างกำลังสะสมทุนทรัพย์เพื่อโครงการใหม่ด้วย คงอีกสักพักอ่ะครับ

Suhanna

« ตอบ #56 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 22:58:55 »

รอ Fitting 4 ตัวมาปิดโปรเจ็ค รอมาสองจะสามอาทิตย์แล้วครับ พรุ่งนี้ถ้ายังไม่ได้สงสัยรื้อ TX ส่งไปเก็บที่เดิมดีกว่า เฮ้อ เซ็งครับ  grrrrrr
tipgo
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 23:02:46 »

รอ Fitting 4 ตัวมาปิดโปรเจ็ค รอมาสองจะสามอาทิตย์แล้วครับ พรุ่งนี้ถ้ายังไม่ได้สงสัยรื้อ TX ส่งไปเก็บที่เดิมดีกว่า เฮ้อ เซ็งครับ  grrrrrr
รบกวนพี่อีกทีครับ อยากจะทราบราคาหม้อน้ำ tt 2ตอนที่พี่ใช้อ่ะครับ ว่าจะประมานเท่าไรอ่ะครับ

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #58 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 23:04:16 »

gasp gasp gasp

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #59 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 23:05:26 »

ตอนนี้การ์ดจอพังไปแล้วครับ รอส่งเคลมอยู่คาดว่าคงรอเป็นเดือน เลยต้องหยุดโครงการเอาไว้ก่อนอ่ะครับ แล้วก็กำลังจะหันไปเล่น lian li อีกตัวครับ รอการ์ดกลับมาก่อน อีกอย่างกำลังสะสมทุนทรัพย์เพื่อโครงการใหม่ด้วย คงอีกสักพักอ่ะครับ
รอชมอยู่น่ะครับ love love
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์