หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเพลงมาฝากครับ  (อ่าน 5118 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010, 14:31:07 »

ไม่รู้ไมค์ชิโนดะคิดอะไรอยู่ แต่ก็ยังชอบฟังอยู่ครับ

Linkin Park - The Catalyst (Official HD)DQ | by Aeva
edswswsre
Registered User
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 10:45:04 »

ชอบฟังเพลงเบาเบา

Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 13:06:30 »

น้าเบียร์ เขาขาใหญ่เลยชอบจัดหนักครับ drunk
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 14:47:22 »

งานดีแหล่ะครับ ดนตรีทำมา ตัวคนทำ เจตนาก็อยากจะพัฒนาสิ่งที่ตัวเองทำ และเพิ่มความแปลกใหม่ในงานของตัวเองเข้าไป
เพลงนี้จากที่ฟัง มีการนำ sampler ของ electronic music มาใส่เข้าไปในผลงาน เพิ่มมิติ และไม่ยึดติดกับคำว่าเป็น
ร๊อคอย่างเดียว แต่.... คนฟัง(ในไทย) จะเข้าใจกันหรือไม่นี่ก็อีกเรื่องครับ   drunk

ถ้าในมุมคนฟัง แต่ละท่าน คงชอบชุดแรกกันมากที่สุด เพราะมันเป็นอะไรที่ลงตัวสุดแล้วสำหรับ prog. rock feat. hiphop

ส่วน ชุดที่สอง re animation ก็เป็นการนำผลงานชุดแรก ไปfeaturing ด้วย sound electronic ชุดนี้ผมว่าน่าจะเป็นที่
เล่าขานสืบไปแก่คนที่ทำผลงานในวงการนี้แน่นอนครับ ถ้าย้อนกลับฟัง การออกแบบเพลงทันสมัยดีครับ

ส่วนชุดที่สาม Meteora ก็มีกลิ่นอายของสองอัลบั้มแรก ปะปนกันไป ถือว่าโอเคหลายๆเพลงนะครับในอัลบั้มนี้
ไม่ว่าจะเป็น somewhere i belong, faint, numb, from the inside, hit the floor, don't stay,
แต่ที่ชอบมากในชุดนี้คงเป็นBreaking The Habit แหละครับ ดูไม่ยึดติดกับคำว่าร๊อกดี นำ sound electronic
มาใส่อย่างมีเสน่ห์

ส่วนงานโปรเจคของไมค์ ฟอร์ท ไมเนอร์นี่ ก็ชอบสำหรับ อัลบั้มแรกนะครับ งานเก๋ดี

อัลบั้มที่ 4 นี่ก็ชอบนะครับ Minutes to midnight แต่อัลบั้มใหม่หลังจากนี้นี่ ไม่ได้หามาฟังเลยจริงๆ เพราะลำพังทุกวันนี้
ต้องฟังเพลงที่ใช้ในงานตัวเอง เยอะมากๆ

วงนี้ถ้าขาดคนใดคนหนึ่งไปคงขาดเสน่ห์ขาดหายไปไม่เติมเต็มแหล่ะครับ ไม่ว่าจะเป็น เชสเตอร์ . ไมค์ . มิสเตอร์ ฮาน
และสมาชิกวงท่านอื่นๆ

รอโปรท่านอื่นมาเสริมครับผม ว่าแล้วผมก็พาออกทะเลไปซะไกล อิอิ drunk drunk drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 16:57:52 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับดีเจ

ผมเองชอบเพลงเบาๆอ่ะครับ LOG, sept, trivium แล้วก็ tobi-x-kato เทื่อกๆนี้ครับ lp นี่หนักไปสำหรับวัยรุ่นอย่างผมอ่ะ  drunk drunk drunk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์