หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ rundll32.exe ของวิน 7 หาย  (อ่าน 8661 ครั้ง)
Pong992
Registered User
*

« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 11:47:31 »

ช่วยทีครับ rundll32.exe ของวิน 7 หาย ทำยังไงดี‎ครับซึ่งเป็นผลมาจากโดนเจ้าไวรัส Win32/Vitro
เล่นงานครับเลยไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหานี้อย่างไรครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 12:23:17 »

ผมว่าน่าจะโดนเอาไปซ่อนเป็น hidden file ลองเอา hdd ไปแสกนไวรัสที่เครื่องอื่น แล้วเลือกให้โชว์ hidden file เสร็จก็แก้ให้มันมองเห็นครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 12:35:30 »

ตามท่านน่อมครับ ลองถอดไปเสียบอีกเครื่องดู
Pong992
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 13:35:21 »

ผมว่าน่าจะโดนเอาไปซ่อนเป็น hidden file ลองเอา hdd ไปแสกนไวรัสที่เครื่องอื่น แล้วเลือกให้โชว์ hidden file เสร็จก็แก้ให้มันมองเห็นครับ
ผมลองทำตามที่ท่านบอกแล้วครับแต่พอลองเปิด  hidden file แล้วแต่ไม่เจอไฟล์ที่ว่าเลยครับผมก็เลยลองไปหาโหลดไฟล์ที่ว่าจากกูเกิลแล้วนำมายัดที่เดิมก็แล้วมันก็ยังไม้ได้ครับ   drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 13:36:45 »

สงสัยต้องลองลงวินโดว์แบบรีแพร์แล้วครับ  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 13:44:21 »

สงสัยต้องลองลงวินโดว์แบบรีแพร์แล้วครับ  drunk drunk drunk

รีแพร์นี่ ต้องปรึกษายันฮี แถวๆจรัญ 87 ป่าวครับ  rules

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 14:10:16 »

รีแพร์นี่ ต้องปรึกษายันฮี แถวๆจรัญ 87 ป่าวครับ  rules

น้าจะไปรีแพร์หนังหน้าหรือเส้นสองสลึงครับ เดี๋ยวผมจะได้ติดต่อให้  rofl

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 15:29:32 »

น้าจะไปรีแพร์หนังหน้าหรือเส้นสองสลึงครับ เดี๋ยวผมจะได้ติดต่อให้  rofl

drunk drunk drunk

passakont
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 17:41:23 »

มันอยู่ที่ตัว Antivirus ท่านมัน ลบทิ้งไปหรือป่าวอ่ะคับ ผมคิดว่าน่าจะลบไปแล้ว (ถ้าเป็น Nod) หรือไม่อาจจะโดน Qurantine ด้วย Antivirus ก็เป็นได้คับ ลองหาดู จาก Folder ที่มัน Qurantine ไว้ ก็อาจจะเจอได้ คับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์