หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว : อัสซุส คว้า 5 รางวัลสุดยอดแบรนด์แห่งปี 2010 ครั้งที่ 5  (อ่าน 2192 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 05:48:29 »

อัสซุส คว้า 5 รางวัลสุดยอดแบรนด์แห่งปี 2010 ครั้งที่ 5
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
IonRa
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 07:15:39 »

รางวัลที่ได้มาจากการสำรวจความคิดเห็นของผู้ใช้ถือว่าได้ว่า ASUS เป็นแบรนด์ที่อยู่กลางใจของคนส่วนไปแล้วสินะ อิอิ 666

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 08:11:42 »

ASUS ขายดีที่สุดในไทยแล้วครับสำหรับคอมโปเนนต์  great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 08:27:57 »

Asusของดีแรงทุกอย่างครับ great
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 09:34:19 »

สี่ท่านนี้เดี๋ยวผมจะจำไว้ครับ  เดี๋ยวถ้าเจอกันที่หน้าตู้ไหนหรือ โซฟาไหน เดี๋ยวผมเข้าไปทักทายครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 09:46:12 »

ผมคิดว่า คีย์ที่เป็นตัวไขสู่ความสำเร็จจริงๆของเจ้านี้นี่ ส่วนนึง   มันอยู่ที่ การทำตลาดอย่างต่อเนื่อง  นำเสนอโพรดักส์ใหม่ออกสู่ตลาดโดยตลอด   นโยบายการบริการลูกค้าที่ดีเยี่ยม      ส่วนพวกตัวโพรดัสก์เองผมว่า   เค้าทำได้ดีอยู่แล้วครับ   คนใช้งานยี่ห้อนี้  ผมว่าคำนึงถึงคุณภาพอยู่พอควรครับ   รองลงมาก็ ความน่าเชื่อถือ   ราคา  แบบนี้ไปครับ   แต่ก็ยอมรับครับว่า  บริษัทนี้เค้าเก่งจริงๆครับ ยอมรับนับถือครับ      แต่อย่าว่างั้นงี้นะครับ  บังเอิญเลียใครไม่เป็นครับ

เค้าทำมาได้ดีตลอดครับ 

จะมีแต่บางที่ที่มันจัญไรจริงๆครับ   ไม่คิดหา solution อะไรให้กับผู้ใช้งาน  ทั้งๆที่ ถือสปอนเซอร์เค้าซื้อแบนเนอร์ไปแปะๆไว้   มีอะไร ลบกระทู้ ซ่อนกระทู้หนีความจริงไป  โบ้ยให้คนใช้งานไป   แบบนั้น Asus ผมว่าเค้าไม่ทำเด็ดขาดครับ   และผมเชื่อว่า  เค้าจะไม่มีวันทำอย่างนั้นแน่นอนครับ     คนใช้งานอย่างเราก็มั่นใจครับว่าถ้าสินค้าอาจจะมี defect อย่างไรไปมันก็เลี่ยงไม่ได้ครับ  มันก็ต้องมีบ้างเป็นธรรมดา  เค้าจะไม่ทอดทิ้งเราเหมือนบางที่ที่เค้าได้ทำไปแล้วครับ  นี่แหล่ะครับ บางที่เค้าสะกดคำว่า มูลค่าทางจิตใจ ไม่เป็นครับ   แต่ก็โชคดีครับ  บ้านอื่นหลังอื่นเค้าไม่เป็นแบบนั้นครับ  ถือว่าเป็นโชคดีของ user อย่างเราครับจะได้มีทางเลือกครับ       

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 14:46:51 »

สี่ท่านนี้เดี๋ยวผมจะจำไว้ครับ  เดี๋ยวถ้าเจอกันที่หน้าตู้ไหนหรือ โซฟาไหน เดี๋ยวผมเข้าไปทักทายครับ อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk drunk drunk

ผมคิดว่า คีย์ที่เป็นตัวไขสู่ความสำเร็จจริงๆของเจ้านี้นี่ ส่วนนึง   มันอยู่ที่ การทำตลาดอย่างต่อเนื่อง  นำเสนอโพรดักส์ใหม่ออกสู่ตลาดโดยตลอด   นโยบายการบริการลูกค้าที่ดีเยี่ยม      ส่วนพวกตัวโพรดัสก์เองผมว่า   เค้าทำได้ดีอยู่แล้วครับ   คนใช้งานยี่ห้อนี้  ผมว่าคำนึงถึงคุณภาพอยู่พอควรครับ   รองลงมาก็ ความน่าเชื่อถือ   ราคา  แบบนี้ไปครับ   แต่ก็ยอมรับครับว่า  บริษัทนี้เค้าเก่งจริงๆครับ ยอมรับนับถือครับ      แต่อย่าว่างั้นงี้นะครับ  บังเอิญเลียใครไม่เป็นครับ

เค้าทำมาได้ดีตลอดครับ 

จะมีแต่บางที่ที่มันจัญไรจริงๆครับ   ไม่คิดหา solution อะไรให้กับผู้ใช้งาน  ทั้งๆที่ ถือสปอนเซอร์เค้าซื้อแบนเนอร์ไปแปะๆไว้   มีอะไร ลบกระทู้ ซ่อนกระทู้หนีความจริงไป  โบ้ยให้คนใช้งานไป   แบบนั้น Asus ผมว่าเค้าไม่ทำเด็ดขาดครับ   และผมเชื่อว่า  เค้าจะไม่มีวันทำอย่างนั้นแน่นอนครับ     คนใช้งานอย่างเราก็มั่นใจครับว่าถ้าสินค้าอาจจะมี defect อย่างไรไปมันก็เลี่ยงไม่ได้ครับ  มันก็ต้องมีบ้างเป็นธรรมดา  เค้าจะไม่ทอดทิ้งเราเหมือนบางที่ที่เค้าได้ทำไปแล้วครับ  นี่แหล่ะครับ บางที่เค้าสะกดคำว่า มูลค่าทางจิตใจ ไม่เป็นครับ   แต่ก็โชคดีครับ  บ้านอื่นหลังอื่นเค้าไม่เป็นแบบนั้นครับ  ถือว่าเป็นโชคดีของ user อย่างเราครับจะได้มีทางเลือกครับ      

อ่านแล้วได้กลิ่นเหม็นสาบแขกยังไงก็ไม่รู้ครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์