หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า แอมป์ตัวเล็กๆ ที่มีขายตามร้านคอม เอาไว้ทำไรครับ  (อ่าน 18439 ครั้ง)
stevieun
Registered User
*

« เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 01:33:07 »

อยากทราบว่า แอมป์ตัวเล็กๆ หรือที่เขาเรียกว่า แอมป์ลูกเจี๊ยบ ลูกอ๊อด ที่มีขายตามร้านคอม เอาไว้ทำไรครับ มันมีหน้าที่ทำอะไรครับ อยากทราบรายละเอียดของเจ้าตัวนี้ครับ เพราะผมเป็นคนชอบฟังเพลง สุดท้ายช่วยนะนำสัก 2-3 รุ่นหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 03:02:36 »

อิอิพึ่งเคยได้ยินนี่แหละครับ คงไว้ขับลำโพงแบบPassive ที่ไม่มีแอมป์ในตัวหรือเปล่าไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 10:33:44 »

มองว่าน่าจะเอาไว้ขยายให้เสียงดุขึ้นกว่าเดิมมั่งครับ
Love_XFX

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 11:40:15 »

คล้ายๆ Booster เสียงขนาดเล็กป่าวครับ ouch ouch

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 17:34:51 »

arf
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 19:04:24 »

มันเป็นพวก Head Phone Amp น่ะครับ เอาไว้ปรับแต่งเสียงจาก input ต่างๆ ให้มีคุณภาพเสียงที่ดีมากขึ้น คือถ้าไม่ได้ซีเรียสอะไรนัก ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ ฟังจาก output ของโทรศัพท์ หรือ MP3 player ก็รับได้ครับป้อ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 20:35:40 »

มันเป็นพวก Head Phone Amp น่ะครับ เอาไว้ปรับแต่งเสียงจาก input ต่างๆ ให้มีคุณภาพเสียงที่ดีมากขึ้น คือถ้าไม่ได้ซีเรียสอะไรนัก ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ ฟังจาก output ของโทรศัพท์ หรือ MP3 player ก็รับได้ครับป้อ
ถูกต้องตามที่น้าเชนได้กล่าวไว้ครับ  mdr
คือมันจะเห็นผลจริงๆกับหูฟังที่ครอบหัวตัวใหญ่ อิอิ
สำหรับพวก เสียบรูหู เหน็บหู ก็ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไรเพราะ Player น่าจะขับไหว แต่จะใช้ก็ได้ครับ  yes
กับพวกเล่นแอมป์บ้านเนี่ยไม่ต้องไปหาครับ เว้นซะแต่จะเอามาใช้เป็นปรีแอมป์  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
TheW07

thew07_07@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 21:58:06 »

ผมเคยเห็น แอมป์ที่ท่านว่าอันเล็ก ๆ เค้าขายอันละเป็นหมื่นเลย ไอหูฟังอันใหญ่ ๆ ด้วยอันละเป็นหมื่น ไม่คิดเลยจะมีคนเล่นกับอันเล็ก ๆ ราคาสูง ๆ ขนาดนี้เลย สงสัยคงฟังจนหูหนวกไปเลย  bad
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 22:29:49 »

ผมเคยเห็น แอมป์ที่ท่านว่าอันเล็ก ๆ เค้าขายอันละเป็นหมื่นเลย ไอหูฟังอันใหญ่ ๆ ด้วยอันละเป็นหมื่น ไม่คิดเลยจะมีคนเล่นกับอันเล็ก ๆ ราคาสูง ๆ ขนาดนี้เลย สงสัยคงฟังจนหูหนวกไปเลย  bad
อย่ามาเล่นเลยครับ  666
เพราะมันเดือดร้อนกระเป๋าจริงๆ อิอิ
ได้เข้ามาต้องเอาให้สุด Player ข้อต่อ สายสัญญาณ แอมป์ อะไหล่ สายไฟ ปลั๊กเสียบ หูฟัง สายหูฟัง อิอิบานนน  he

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
beerking

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 23:46:30 »

มาเก็บความรู้ครับ อิอิ
TheW07

thew07_07@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 08:02:45 »

อย่ามาเล่นเลยครับ  666
เพราะมันเดือดร้อนกระเป๋าจริงๆ อิอิ
ได้เข้ามาต้องเอาให้สุด Player ข้อต่อ สายสัญญาณ แอมป์ อะไหล่ สายไฟ ปลั๊กเสียบ หูฟัง สายหูฟัง อิอิบานนน  he

อิอิ เค้าว่ากันว่าเต้าเสียบตัวเดียวก็มีผลกับเสียง สายไฟก็ต้องเปลี่ยมหมด ต้องมีเครื่องกรองไฟอีก
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 11:47:08 »

มันเป็น สิ่งดูดดเงินคับ ผมลองให้รู้แล้วถอยออกมา หล่ะ ขาสั่นเลย รายการมันจะยาวเหนียบเมื่อคิดจะไปเล่น พวกแอมป์หูฟัง

เมื่อก่อน ตอนมันยังไม่บูมเท่าไหร่ก็ ลองๆดู  ให้เมียหิ้วหูฟัง Denon มาจาก นิวยอค เพราะของบ้านเราแพงเกิน พ่อผมเป้นพนักงงานยังซื้อได้แพงกว่า หิ้วมาอีก  หล่ะก็ มาโดนแอมป์หู แบบเริ่มต้นก็ราคาปาไป 5xxx หล่ะ สาย mini>mini ความยาวแค่ 10cm ก็ล่อไปอีก 3xxx ฟังไปอยู่พักนึง วุ่นวาย ออกไปนอกบ้านผมไม่ค่อยสะพายกระเป๋า ต้องมาแบก พวกนี้อีกเลย ขายทิ้งเรียบ.... ตอนนี้เหลือแต่ หู กับ สายmini เส้นนั้น....  แต่กว่าจะจบ กว่าจะเข้ากันกับหูฟัง และ หูเราที่มี ก้ ผ่านแอมป์ไป 3 สายไป2  หล่ะ

บอกได้ว่าจน! แน่นอน

Love_XFX

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 12:26:31 »

แอมเล็ก กระเป๋าไม่เล็กซะแล้วครับงานนี้ oh oh

gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 19:32:26 »

เล่นแล้วต้องโมให้หมดตั้งแต่หูฟังยันมิเตอร์ไฟหน้าบ้านเลยครับ  lol

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
2jz_turbo

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 11:49:32 »

มันเป็น สิ่งดูดดเงินคับ ผมลองให้รู้แล้วถอยออกมา หล่ะ ขาสั่นเลย รายการมันจะยาวเหนียบเมื่อคิดจะไปเล่น พวกแอมป์หูฟัง

เมื่อก่อน ตอนมันยังไม่บูมเท่าไหร่ก็ ลองๆดู  ให้เมียหิ้วหูฟัง Denon มาจาก นิวยอค เพราะของบ้านเราแพงเกิน พ่อผมเป้นพนักงงานยังซื้อได้แพงกว่า หิ้วมาอีก  หล่ะก็ มาโดนแอมป์หู แบบเริ่มต้นก็ราคาปาไป 5xxx หล่ะ สาย mini>mini ความยาวแค่ 10cm ก็ล่อไปอีก 3xxx ฟังไปอยู่พักนึง วุ่นวาย ออกไปนอกบ้านผมไม่ค่อยสะพายกระเป๋า ต้องมาแบก พวกนี้อีกเลย ขายทิ้งเรียบ.... ตอนนี้เหลือแต่ หู กับ สายmini เส้นนั้น....  แต่กว่าจะจบ กว่าจะเข้ากันกับหูฟัง และ หูเราที่มี ก้ ผ่านแอมป์ไป 3 สายไป2  หล่ะ

บอกได้ว่าจน! แน่นอน

อิอิ ถ้าต้องการข้อมูลปรึกษาท่านหนุ่มได้คับ น่าจะเกือบทุกร่นแล้วม้างเนี่ย เหอๆ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์