หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการก๊อปข้อมูลจากแผ่นเกมDVDไปเก็บไว้ที่HDD  (อ่าน 11866 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 14:11:20 »

เสร็จแล้วคับ เมื่อเข้าไปดูใน Mycomputer ก้จะพบว่ามี Drive ขึ้นมาน่ะคับ

2jz_turbo

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 14:12:04 »

เมื่อใช้งานเสร็จแล้วก็ทำการ unmount ด้วยนะคับ ตามรูปเลย

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 14:20:47 »

แหล่มเลยครับ ได้ความรู้อีกแล้ว lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yoshiki

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 14:38:58 »

แจ่มมากครับน้องแคน อิอิ great
ไข่ตุง

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 23:34:01 »

เมื่อใช้งานเสร็จแล้วก็ทำการ unmount ด้วยนะคับ ตามรูปเลย
ขอบคุณมากเลยคับ ไม่รู้จะพูดยังไง ขอบคุณจากใจไข่ตุงคับ m(_ _)m

ไข่ตุง

« ตอบ #20 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 00:17:30 »

มาแล้วคับท่าน ขอโทษทีที่ให้รอ

เวลาที่ท่านจะทำ image น่ะ ก็ไม่ยากเลยคับ เปิดโปรแกรม powerISO ขึ้นมาก่อน
เสร็จแล้วก็หาปุ่ม copy น่ะคับ มันจะมี window ขึ้นมาตามภาพ ก็ทำการเลือก นามสกุลให้เป็น ISO
แล้วก็ตั้งชื่อ file พร้อมกับระบุ path ที่จะใช้ในการเก็บ image
ผมมีข้อสงสัยอยู่นิดนึงนะคับ และขออภัยที่ทิ้งไว้นาน พึ่งมาถาม เพิ่งจะว่างมีเวลามาทำคับ
ตามที่ท่านกล่าวมาข้างต้นนี้ หมายถึงว่าเราต้องใส่แผ่นเข้าไปก่อน แล้วถึงจะเปิดโปรแกรมขึ้นมาและทำตามที่ท่านบอกรึปล่าวคับ ส่วนข้อมูลเกมซึ่งผมได้ก๊อปลงในHDDไว้ก่อนแล้วจะไม่สามารถทำได้ใช่มั๊ยคับ ส่วนในกรณีที่เกมนั้นๆ มีมากกว่า1แผ่น ผมต้องทำไงมั่งคับ ต้องขออภัยอีกครั้งสำหรับคำถามที่ไร้ความฉลาดของผมคับ ^^

yuki_kaze

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 11:06:59 »

great great

น้ำใจดี

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 12:51:49 »

เวลาที่ท่านจะทำ image น่ะ ก็ไม่ยากเลยคับ เปิดโปรแกรม powerISO ขึ้นมาก่อน
เสร็จแล้วก็หาปุ่ม copy น่ะคับ มันจะมี window ขึ้นมาตามภาพ ก็ทำการเลือก นามสกุลให้เป็น ISO
แล้วก็ตั้งชื่อ file พร้อมกับระบุ path ที่จะใช้ในการเก็บ image
ผมมีข้อสงสัยอยู่นิดนึงนะคับ และขออภัยที่ทิ้งไว้นาน พึ่งมาถาม เพิ่งจะว่างมีเวลามาทำคับ
ตามที่ท่านกล่าวมาข้างต้นนี้ หมายถึงว่าเราต้องใส่แผ่นเข้าไปก่อน แล้วถึงจะเปิดโปรแกรมขึ้นมาและทำตามที่ท่านบอกรึปล่าวคับ ส่วนข้อมูลเกมซึ่งผมได้ก๊อปลงในHDDไว้ก่อนแล้วจะไม่สามารถทำได้ใช่มั๊ยคับ ส่วนในกรณีที่เกมนั้นๆ มีมากกว่า1แผ่น ผมต้องทำไงมั่งคับ ต้องขออภัยอีกครั้งสำหรับคำถามที่ไร้ความฉลาดของผมคับ ^^

กรณี ที่ ขนาดของ File มีขนาดใหญ่โตมากจนไม่สามารถไรท์ได้...ต้องหาโปรแกรม ที่ทำการ แยกอะครับ จำไม่ได้แล้วเรียกว่าอะไรและใช้โปรแกรมอะไร มันจะเป้นพวกที่ทำจาก DVD9 ไปเป็น DVD5 จำนวน2แผ่นแบบนั้นอะครับ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 13:54:52 »

เข้ามาดูอีกรอบว่าไปถึงไหนแล้ว Kiss
kim

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 20:19:12 »

ว้าวๆ จดๆครับ ขอบคุณมากเลย HDD ได้ซื้อเพิ่มอีกลูกแน่ๆเลยผม เอิ๊กๆกรรม
ไข่ตุง

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 10:56:58 »

กรณี ที่ ขนาดของ File มีขนาดใหญ่โตมากจนไม่สามารถไรท์ได้...ต้องหาโปรแกรม ที่ทำการ แยกอะครับ จำไม่ได้แล้วเรียกว่าอะไรและใช้โปรแกรมอะไร มันจะเป้นพวกที่ทำจาก DVD9 ไปเป็น DVD5 จำนวน2แผ่นแบบนั้นอะครับ
ทำได้ละคับ ขอบคุณทั่นnumzมากเลยค๊าบ ^^

panda
Registered User
*

ขอบตาดำ 0.0

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 23:48:33 »

greatเป็นประโยชน์มักๆเลยครับ เคยเอาโปรแกรมนี้มาใช้แต่ใช้ไม่เป็นอะ หุหุ oh

Freelance Designer จ้า
ผลงานเล็กๆ > http://www.kat.in.th/
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์