หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องโกสวินโดว์ 7 หน่อยคับ  (อ่าน 59976 ครั้ง)
cutiemomus
Registered User
*

« เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 01:14:14 »

ถ้าผมจะโกสวินโดว์จากฮาร์ดดิสลูกเก่า ไปลูกใหม่ แบบว่าจะเปลี่ยนฮาร์ดดิสแล้วไม่อยากลงใหม่
เสร็จแล้วเอาลูกเก่าออก พอใช้ลูกใหม่รันวินโดว์แล้ว ไดรฟ์วินโดว์มันจะเป็นไดรฟ์ C หรือเปล่าคับ

โมเอะ : โมเอะ : โมเอะ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 01:36:54 »

ใช่เลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cutiemomus
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 02:38:34 »

โอ้ว ตอบไวดีแท้ ขอบคุณมากครับ

tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 07:36:33 »

เจ้าของเว็บนอนหลับหรือยังเนี่ย  drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 12:09:39 »

Windows 7 ถ้าลงแบบธรรมดาแล้วจะโกสต์ต้องทำแบบทั้งลูกเลยนะครับ ลืมบอกไป จะโกสต์เป็นพาร์ทิชันมาอย่างเดียวไม่ได้เพราะว่ามันมีพาร์ทิชันที่เป็นซิสเตมซ่อนอยู่ครับ

เจ้าของเว็บนอนหลับหรือยังเนี่ย  drunk

ท่านเทพสเตฟรานไม่เคยหลับครับ เพราะว่าท่านเป็นเต๊ฟ  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cutiemomus
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 16:31:00 »

ครับ ขอบคุณมากครับ ก็ว่าจะโกสทั้งลูกอยู่แล้วคับ แล้วค่อยตัดพาทิชันทีหลัง

2jz_turbo

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 20:01:06 »

Windows 7 ถ้าลงแบบธรรมดาแล้วจะโกสต์ต้องทำแบบทั้งลูกเลยนะครับ ลืมบอกไป จะโกสต์เป็นพาร์ทิชันมาอย่างเดียวไม่ได้เพราะว่ามันมีพาร์ทิชันที่เป็นซิสเตมซ่อนอยู่ครับ

ท่านเทพสเตฟรานไม่เคยหลับครับ เพราะว่าท่านเป็นเต๊ฟ  lol

อย่างที่ท่านน่อมว่าเลยคับ ผมเสียค่าโง่มาหลายรอบแล้ว

ถ้าลงวินโดวโดยการ upgrade มาจากพวก XP ไรพวกนี้น่ะ เวลาลงมันจะไม่มี system reserve คับ แต่ถ้าเป็น HDD ใหม่เลยจะมีคับ ลองเช็คดูเด้อ

อีกอย่าง ตัววินโดว 7 มันสามารถ split system drive ได้คับ โคตรชอบเลย

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 20:53:25 »

เวลาผมโกสท์ตัว วินเจ็ด  Tee Kae Mae Yes นี่ ไม่ได้ทำ system reserve เลยครับ   

โกสท์เอาไว้ใช้เวลาข้ามไป AMD บ้าง   intel บ้าง   สลับๆกันไป   ทำไว้แค่อิมเมจอันเดียวแค่นั้นครับ 

ตอนแรกก็ไม่เข้าใจ คิดว่าจะเหมือน xp ครับ  โกสท์ไว้เสร็จ   เสรือกบู๊ทไม่ได้   หาย Bootlog หรืออะไรสักอย่าง จำไม่ได้ครับ  เหมือนมันสำรองบางส่วนไว้อีกดอกในซีสเต็มรีเสิร์ฟอีกที   เลยไม่ต้องมีแม่มแล้วครับ   วุ่นวาย ลงทุกอย่างดอกเดียวไม่ต้องแยก ถ้าวินโดว์เน่าก็โกสท์ใหม่คืนครับ   อิอิกำ drunk
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011, 21:49:51 »

เดี๋ยวนี่้ใช้โปรแกรมอะไร Ghost กันเหรอครับ

ผมไม่ได้ใช้มานานมาก เร็วๆนี้อาจจะเปลี่ยน Hdd ครับ

loadyo
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 12:15:09 »

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2011, 12:43:05 โดย tpp » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 14:28:07 »

ตอนนี้ฮาร์ดดีสก์ราคากำลังถูกใช้ได้เลยครับ   500 กิ๊กลูกละ 3 พัน อิอิกำ drunk
pridkhem
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 22:37:21 »

สุดยอดเลยครับ

beerking

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 23:24:34 »

แอบมาจดความรู้ทั้งนั้น อิอิ
SkyFairy2
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 20:36:49 »

โดยปกติ บุหรี่จริง 1 มวนจะมีจำนวนครั้งในการสูบประมาณ 12-15 ครั้ง ในขณะที่น้ำยาหรือไส้นิโคตินของบุหรี่ไฟฟ้า (ในที่นี้ จะเรียกว่า E-Liquid) จะเท่ากับ 0.1ml (0.1 มิลลิลิตร) ซึ่งจะได้จำนวนสูบ 12-15 ครั้งเท่ากัน ดังนั้น 0.1ml ของ E-Liquid จะเท่ากับบุหรี่ 1 มวน บุหรี่ไฟฟ้า เรื่องที่ 2 ซึ่งสำคัญมาก คือเรื่องการนับจำนวนครั้งในการใช้งาน จะคิดเป็น % เช่น ใช้ไปแล้ว 50% เมื่อนำมาชาร์จจะยังไม่นับเป็น 1 และสมมุติว่าใช้ไปอีก 50% แล้วนำมาชาร์จ ตอนนี้ถึงจะนับเป็น 1 นั่นหมายความว่า สามารถชาร์จแบตได้ทุกเมื่อโดยไม่ต้องรอให้หมดเกลี้ยง และจะนับเป็น 1 ครั้งเมื่อครบทุก 100% บุหรี่ไฟฟ้า ovale เป็นอุปกรณ์ที่ใช้เทคโนโลยี่ที่จะสร้างความรู้สึกเช่นเดียวกับการสูบบุหรี่ elips c ทาร์ หรือน้ำมันดิน สารก่อมะเร็ง เช่น มะเร็งปอด ขอยืนยันว่า E-Liquid พวกเราผลิตและบรรจุขวดจากโรงงาน Dekang ไม่มีการปลอมแปลงหรือบรรจุขวดเองโดยเด็ดขาด บุหรี่ eCab เป็นรุ่นที่ได้มีการริเริ่มต่อจากรุ่น eGo-C สามารถถอดเปลี่ยน Atomizer head ที่มีขนาดเล็กอยู่ด้านใน โดยใช้ตัวเดียวกับที่ใช้ใน eGo-C และยังสามารถถอดเปลี่ยนแบตเตอรี่ ได้สะดวกโดยใช้ถ่านขนาด 3.7v 360mAh eCab ได้รับการออกแบบให้มีน้ำหนักเบาและมีขนาดเล็ก ส่วนหลอดบรรจุ e-Liquid ยังคงใช้หลอดบรรจุแบบเดิมคล้ายกับ eGo-C บุหรี่ รายละเอียดเกี่ยวกับ PG ของต่างประเทศก็มีมากมายเช่น
music125500

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2013, 14:37:44 »

สุดยอดไปเลย
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์