หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจก Soundfont เอาไว้ร้อง karaoke กันนะครับ อิอิกำ  (อ่าน 61910 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 17:16:33 »

วันนี้ อิอิกำภูมิใจเสนอ Soundfont สักตัวครับ  drunk drunk drunk
EALX : Eieigum Audio Labs X series by MrHelix
จริงๆ แล้ว ผมไปซุ่มยำไว้หลายตัวแล้วครับ แต่ไม่มีเวลามาเรียบเรียงแค่นั้นเองครับ
เหมาะกับลำโพงขนาดใหญ่นะครับ ขนาด 10" ขึ้นไปจึงจะสามารถแสดงความจัญไรของมันได้เต็มที่ครับ อิอิกำ  drunk

เอาไปร้องช่วงปีใหม่กันนะครับ พิเศษเฉพาะชาว Vmodtech อิอิกำครับ
โหลดเข้าไปใน SB Live หรือโปรแกรมคาราโอเกะพวก Extreme Karaoke , Karalight , Likesing ได้ทันทีครับ  great

รุ่นปัจจุบัน: EALX6R3 รับประกันอิอิกำเหมือนเดิมครับ  drunk
ดาวน์โหลด คลิกเลยครับ  666

Changelog:
อ้างถึง

EALX6R3 (2010/12/27)
-เพิ่มสแนร์โจ๊ะๆให้อีกตัว ใช้ชุด 004 นะครับ ส่วน 005 นั่นก็ D4DY ตัวเดิมครับ

EALX6R2 (2010/12/03)
-แก้บั๊กของเครื่องดนตรี 2 ชิ้น
-เปลี่ยนกระเดื่องให้นุ่ม สไตล์อิอิกำ  drunk

EALX6 (2010/11/26)
-เปลี่ยนกีตาร์เล็กน้อย
-ยกสแนร์เกือบทั้งชุด เลือก Patch ตามชุดกลองได้เลยครับ
 arrow 000. Pearl Sig. Ferrone
 arrow 001. DW Collector series
 arrow 002. Ludwig
 arrow 003. Sonor
 arrow 004. D4DY

EALX5 (2010/04/11)
-เปลี่ยนชุดกลองนิดนึง อิอิกำครับ

วิธีการเปลี่ยนชุดกลองนะครับ ดูตามนี้เลยครับ http://soundfont.exteen.com/20100805/patch  great

เอาไปใช้ดีไม่ดียังไงอย่าลืมกลับมาด่าคนทำด้วยนะครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2010, 12:10:15 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 17:23:57 »

เอาไปแจกที่อื่นอย่าลืมเครดิตด้วยนะครับ ไปซักเกงในก่อนครับ  out out out

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 19:48:21 »

ขอบคุณท่านขอนแก่นหล่อมากครับ  drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 20:01:22 »

ลำโพงไมโครแลบผมจะแตกไหมเนี่ย drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 20:06:18 »

ไว้จะปรึกษาท่านขอนแก่นหล่อ เรื่อง windows on mac นะครับ เอิ๊กส์ ช่วงนี้มือใหม่หัดแหนม  mac

ผมว่า ตัวนี้น่าจะเหมาะกับท่านนะครับ เผื่อหัดแหนมทำเพลงเอง
ราคาหิ้ว สามหมื่นนิดๆ

The Traktor Kontrol S4 DJ System in ActionDQ | by Aeva

MrHelix

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 20:52:58 »

ขอบคุณท่านขอนแก่นหล่อมากครับ  drunk drunk drunk
ครับ ลองดูครับ

ลำโพงไมโครแลบผมจะแตกไหมเนี่ย drunk
ไม่แตกครับ ผมลองแล้ว กับอะไรก็ช่าง สัญญาณไม่คลิปจากคอมแน่นอนครับ
ไม่เหมือนบางค่ายครับ โฆษณาเยอะจริง แต่สอบตรงนี้ไม่ผ่านครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

ไว้จะปรึกษาท่านขอนแก่นหล่อ เรื่อง windows on mac นะครับ เอิ๊กส์ ช่วงนี้มือใหม่หัดแหนม  mac

ผมว่า ตัวนี้น่าจะเหมาะกับท่านนะครับ เผื่อหัดแหนมทำเพลงเอง
ราคาหิ้ว สามหมื่นนิดๆ

The Traktor Kontrol S4 DJ System in Action

อิอิกำครับ น่าลองครับ แต่เห็นราคาแล้ว ผมขอเล่น PAD เล็กๆของผมเหมือนเดิมต่อไปครับ  drunk drunk drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 20:55:23 »

มี soundfont เอาไว้ประกอบจังหวะการ เช่าวัก หรือเปล่าครับ   อิอิกำ drunk
MrHelix

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 21:06:09 »

มี soundfont เอาไว้ประกอบจังหวะการ เช่าวัก หรือเปล่าครับ   อิอิกำ drunk
อันนั้นใช้ mv พี่ป้างน่าจะได้ผลดีเหมือนกันนะครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

MrHelix

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 12:11:11 »

อัพตัวปัจจุบันให้แล้วนะครับ  out

narongkorn
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 15:38:29 »

mdr
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2011, 16:00:04 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า
นายคนนั้น
Registered User
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 19:17:54 »

มีเสียงให้ฟังก่อนไหมครับ  mdr

MrHelix

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 00:30:09 »

jap เดี๋ยวอัพตัวใหม่ให้ + เพลงตัวอย่างครับ อยากได้เพลงอะไร ขอมาได้ครับ  whistle

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 01:46:41 »

jap เดี๋ยวอัพตัวใหม่ให้ + เพลงตัวอย่างครับ อยากได้เพลงอะไร ขอมาได้ครับ  whistle

great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์