หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันเกี่ยวกับจอ รึป่าว  (อ่าน 1684 ครั้ง)
Ninja
Registered User
*

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 12:13:42 »

คือว่าผมลงวินโดว์ ที่บ้านเพื่อน ลงวินโดว์ 7 กับจอขนาด 21.5

แล้ว ผมก็ยก กลับมาที่บ้าน พอมาเปิด กับ จอ 18.5 มันดัน เปิดไม่ได้

เลยอยากถามว่ามันเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 12:49:33 »

สงสัยจอใหญ่ตั้ง resolution ไว้สูงไป ลองบูตใหม่ก่อนเข้าวินโดว์กด f8 เข้า safe mode ไปปรับลงเหลือซัก 1366*768 ดูครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Ninja
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 13:02:51 »

สงสัยจอใหญ่ตั้ง resolution ไว้สูงไป ลองบูตใหม่ก่อนเข้าวินโดว์กด f8 เข้า safe mode ไปปรับลงเหลือซัก 1366*768 ดูครับ

มันคงเป็นงั้น ในทางกลับกัน ถ้าผมลงวิน โดว์ ด้วยจอที่มีขนาดเล็ก แล้วไปเปิดกับจอที่มีขนาดใหญ่ เนี่ย ก็จะเปิดได้เลยใช่ไหมครับ ป๊า เหตุผล คือ Resolution ไม่สูงไป อิอิ กำ ตามความเข้าใจ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 13:20:00 »

มันคงเป็นงั้น ในทางกลับกัน ถ้าผมลงวิน โดว์ ด้วยจอที่มีขนาดเล็ก แล้วไปเปิดกับจอที่มีขนาดใหญ่ เนี่ย ก็จะเปิดได้เลยใช่ไหมครับ ป๊า เหตุผล คือ Resolution ไม่สูงไป อิอิ กำ ตามความเข้าใจ

ใช่เลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Ninja
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 13:32:43 »

ใช่เลยครับ

ขอบคุณมากครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 13:52:44 »

เท่าที่ลองดู กับวินเจ็ดนี่มันปรับของมันให้เองนะครับ เง้อ

แต่ว่า  บางอย่างก็อธิบายไม่ได้ด้วยทางวิทยาศาสตร์ครับกับวินโดว์ตัวนี้    คล้ายๆกับ  แรมหายใจไม่ออก ประมาณนั้นเลยครับ อิอิกำ out out out
Ninja
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 13:56:36 »

เท่าที่ลองดู กับวินเจ็ดนี่มันปรับของมันให้เองนะครับ เง้อ

แต่ว่า  บางอย่างก็อธิบายไม่ได้ด้วยทางวิทยาศาสตร์ครับกับวินโดว์ตัวนี้    คล้ายๆกับ  แรมหายใจไม่ออก ประมาณนั้นเลยครับ อิอิกำ out out out

555 เด๋ว ผมคงได้เวลา พาแรม ไปสวนจมูกละ หายใจไม่ออก ดีนัก ครับ บางอย่างก็อธิบายไม่ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์