หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: COM ปิดเครื่องไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ ด่วนๆ  (อ่าน 1690 ครั้ง)
kiszaki
Registered User
*

« เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 06:24:04 »

คือว่าผมเพิ่งจะซื้อมาได้ 3 4 วันนะครับ

เป็น คอมเซ็ท ของ HP ครับ

อาการคือเวลากดปิดเครื่องไม่ว่าจะวิธีไหนมันก้จะกลายเป็น restart ไปเฉยเลยครับ งงมากๆ

ทำได้อย่างเดียวคือกดปุ่มเปิดรอจนมันดับไปอย่างเดียวเลยครับ

พี่ๆพอจะรู้สาเหตุกับวิธีแก้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 06:32:14 »

คือว่าผมเพิ่งจะซื้อมาได้ 3 4 วันนะครับ

เป็น คอมเซ็ท ของ HP ครับ

อาการคือเวลากดปิดเครื่องไม่ว่าจะวิธีไหนมันก้จะกลายเป็น restart ไปเฉยเลยครับ งงมากๆ

ทำได้อย่างเดียวคือกดปุ่มเปิดรอจนมันดับไปอย่างเดียวเลยครับ

พี่ๆพอจะรู้สาเหตุกับวิธีแก้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่แน่ใจว่า เค้าเสียบสายสวิทซ์จากเคสเข้าเมนบอร์ดผิดหรือป่าวนะครับ

ถ้ายังไม่เกิน 7 วัน ติดต่อกับร้านที่ท่านซื้อ เพื่อเปลี่ยนสินค้าไปเลยครับ เพราะสินค้ามีปัญหา

tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 07:36:40 »

น่าจะมีการลงโปรแกรมแล้วมีปัญหากับ windows ตัวใดตัวนึงครับ

แนะนำอย่างดีเจเลยครับ ส่งร้านเลย
Ninja
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 12:12:51 »

น่าจะมีการลงโปรแกรมแล้วมีปัญหากับ windows ตัวใดตัวนึงครับ

แนะนำอย่างดีเจเลยครับ ส่งร้านเลย

มาดัน ว่า ไม่เกิน 7 วัน

ส่งร้านเลยครับ

เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ อิอิ กำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์