หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Thermal Grease Shootout: TX-4 vs MX-4  (อ่าน 8365 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 23:01:52 »

ผมก็ใช้แค่หยดเดียวตรงกลางนั่นหล่ะครับ พอเอา heatsink กดทับก็แล้วกัน พอเทสเสร็จยก sink ออก ก็อย่างที่ผมถ่ายรูปมาครับน้า มันเกลี่ยไปทั่วกระดองเอง น่าจะมาจากแรงกดของ sink ครับ ที่ผมเทส heatsink มาทั้งหมด ก็ไม่เห็นว่ายี่ห้อไหนจะไม่กระจายตัวเต็มหน้ากระดองนะครับ  yes

ผมก็อยากลองทำตามคู่มือดู แต่ทายากมั่กๆ รอบหน้าบีบเท่าเม็ดถั่วเขียว

ตรงกลางเม็ดเดียวสูตรเดิม แบบลุงเชนว่ามาดีกว่าครับ  drunk drunk drunk   

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
tpp
True Love Always

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 23:10:34 »

ผมก็ใช้แค่หยดเดียวตรงกลางนั่นหล่ะครับ พอเอา heatsink กดทับก็แล้วกัน พอเทสเสร็จยก sink ออก ก็อย่างที่ผมถ่ายรูปมาครับน้า มันเกลี่ยไปทั่วกระดองเอง น่าจะมาจากแรงกดของ sink ครับ ที่ผมเทส heatsink มาทั้งหมด ก็ไม่เห็นว่ายี่ห้อไหนจะไม่กระจายตัวเต็มหน้ากระดองนะครับ  yes

ผมก็อยากลองทำตามคู่มือดู แต่ทายากมั่กๆ รอบหน้าบีบเท่าเม็ดถั่วเขียว

ตรงกลางเม็ดเดียวสูตรเดิม แบบลุงเชนว่ามาดีกว่าครับ  drunk drunk drunk   

เครียดมากเดี๋ยวไม่แข็งนะครับน้า เด๋วจะหาว่าวัยรุ่นไม่เตือน อิอิ กำ

ปล ของเล่นน้าแรงมั๊กๆครับ  Cool
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 23:18:52 »

TX4 ปาดยากมากครับบอกได้เลย เรียกว่าแทบจะทำไม่ได้เลยดีกว่าเพราะเนื้อซิลิโคนเหนียวมาก ทำแบบน้าเชนแหละครับสะดวกสุดแล้ว และเวลาเอาซิงค์กดลงไปมันก็กระจายตัวออกไปเต็มกระดองเองครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #18 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 23:20:11 »

เมื่อวานผมไปคัด 470 SC PCB ส้ม มาคู่นึง วันนี้นั่งรันอินทีล่ะตัว

วิ่งสเต็ปเบสิค 860/1000 ได้เนียนๆได้ทั้งสองกล่อง  666

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 23:39:15 »

เมื่อวานผมไปคัด 470 SC PCB ส้ม มาคู่นึง วันนี้นั่งรันอินทีล่ะตัว

วิ่งสเต็ปเบสิค 860/1000 ได้เนียนๆได้ทั้งสองกล่อง  666

เด๋วหาไบออสไฟ1.213ให้ครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 23:51:55 »

http://www.tunerspotter.com/bios/OVEVGA470.rar

จัดไปครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 23:52:11 »

ร้าน TK นี่บริการประทับใจจริงๆ แกะออกมาดูเห็นว่าสีการ์ด หรือเพลตด้านหลังไม่เหมือนกัน

ก็แกะใหม่ หาที่เหมือนกันสองใบให้ได้ ถ้าไปร้านอื่นเซ็งแย่เลยครับ ถ้าคนที่ใช้การ์ดสองใบ

แล้วแกะออกมาที่บ้านการ์ดดันไม่เหมือนกัน คงเอาไปเปลี่ยนไม่ได้หรอก TK นี่เขาเข้าใจความรู้สึก
คนเล่นจริงๆ แกะจนหาเจอจนได้ ร้านนี้ได้ใจผมไปเต็มๆครับ  love

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์