หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับอาการของ acer Aspire 4741G-462G64Mnkk/C018 เพิ่งซื้อวันนี้  (อ่าน 8205 ครั้ง)
agent47
Registered User
*

« เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 19:34:54 »

http://www.notebookspec.com/notebook/3431-Acer+Aspire+4741G-462G64Mnkk:C018.html

วันนี้ไปซื้อตัวนี้มาครับ ซื้อแบบคนไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร
เอามานั่งลงวินโดส์เพิ่งสังเกตุเห็น ว่าปุ่มดีดถาดcdมันไม่นูนออกมา(นูนน้อย เวลากดจะเสมอกับถาดมันก็ยังไม่ดีด) ต้องกดจนถาดยุบเข้าไปด้วยมันถึงจะดีดออกมา(พอจะนึกภาพออกไหมครับ)

อยากรู้ว่ามันเป็นอาการปกติไหม

แล้วอีกอย่างครับ ตอนกำลังลงพวกโปรแกรมจากแผ่น อยู่ๆมันก็ไม่อ่านแผ่น แล้วไดร์DVDก็หายไปเลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะมา

ปล.รุ่นนนี้มันไม่มีไดร์เวอร์การ์ดจอXPหรอครับ
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 20:03:46 »

เรื่องของปุ่ม น่าจะเป็นเรื่องปกตินะครับ ส่วนเรื่อง driveหายนี่ น่าจะเอาไปให้ร้านที่เพิ่งซื้อมาดูให้น่าจะดีที่สุดครับ  love
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 20:41:18 »

ครับ พวกโน๊ตบุ๊คส่วนมาก ปุ่มมันจะเป็นลักษณะนี้คล้าย ๆ กันหมด ผมยังต้องเอาเล็บจิกลงไปเลยครับบางที

ส่วนเรื่องไดรเวอร์ โน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ ๆ หลายรุ่นโดยสเปคแล้วมันจะไม่รองรับ XP แล้ว ถ้าจะลงคงต้องเอาไบออสโมฯ มาแฟลชลงไป หรืออาจต้องใช้วิชามาร คุ้มไม่คุ้มก็ลองทำดูครับ และเรื่องไดรว์หายผมว่าเอาไปที่ร้านดีกว่าครับ อาการแบบนี้ถ้าเพิ่งซื้อน่าจะเจรจาเปลี่ยนใหม่ได้

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
agent47
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 21:30:01 »

เพิ่มเติมอีกอย่างครับ เวลาใส่แผ่นเข้าไปมันจะมีเสียดังติ๊ดๆๆเบาๆที่ไดร์DVD ต้องเอาหูแนบใกล้ๆถึงจะได้ยิน
tpp

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 22:32:45 »

เพิ่มเติมอีกอย่างครับ เวลาใส่แผ่นเข้าไปมันจะมีเสียดังติ๊ดๆๆเบาๆที่ไดร์DVD ต้องเอาหูแนบใกล้ๆถึงจะได้ยิน

อาการนี้ปกติครับ  ^^
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 07:31:17 »

lol ว้าว สนใจรุ่นนี้เหมือนกันแต่เป็น i3ไปถาม 19500 ลดแล้วเฮ้อ กำ ไดร์เวอร์การ์ดจอรุ่นใหม่ ไม่ทำมาสำหรับXPครับ ลองดูในแผ่นเผื่อว่า Acer ทำมาให้ ยิ่งการ์ดจอ AMD หมดสิทธิ์ครับ

tpp

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 09:24:56 »

lol ว้าว สนใจรุ่นนี้เหมือนกันแต่เป็น i3ไปถาม 19500 ลดแล้วเฮ้อ กำ ไดร์เวอร์การ์ดจอรุ่นใหม่ ไม่ทำมาสำหรับXPครับ ลองดูในแผ่นเผื่อว่า Acer ทำมาให้ ยิ่งการ์ดจอ AMD หมดสิทธิ์ครับ

ตอนแรกผมก็หาๆดูเหมือนกันครับ ไปตกลงปลงใจกับ hp G42 i5 อ่ะ ไม่น่าเชื่อว่าราคาแค่ 18000 เลยหวดมาครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์