หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับทำ AMP หลอด DIY ตามสั่งครับ  (อ่าน 21103 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 13:23:25 »

ทำเล่นจนเพลิน เลยมีความคิดกับตาเบน อยากจะแบ่งปันความสุขให้เพื่อน พี่และน้อง ชาว Vmod ได้ลิ้มลองกันบ้าง ในราคาที่ไม่ต้องอดข้าว เหมือนของแบรนเนมทั่วไป  สวยและมีความสุขแค่ไหน ถามตา X ได้ whistle

รับทำเครื่อง เสียงหลอด คุณภาพตามสั่ง ครับ เป็นแบบ Hard wire เท่านั้น ไม่ใช้ PCB ครับ โดย BEN Audio ครับ

By Order เท่านั้นครับ สั่งได้ตั้งแต่ C ไปจนถึง หลอด ครับ

สนใจ PM หรือ E-mail ครับ

- [email protected]
- [email protected]

รูปแบบการจัดวาง หรือตัวแท่น ถ้าเป็นแท่นไม้ สามารถ สั่งตามขนาดที่ต้องการได้เลยครับผม เลือกหลอดที่สนใจหรือต้องการ ได้เลย

อันนี้เป็น ปรีแอมป์ ทำให้เพื่อน ไปใช้กับ ลำโพง GMX2.1 ครับผม

ผลงาน ปรีแอมป์ตัวอื่นๆ

คำบอกเล่าจากลูกค้ารายแรก  lol
ไปรับของมาแล้วครับเมื่อวานนี้

ทดลองฟังดูแล้ว ถูกใจมาก

ตอนแรกฟังนึกว่าเสียงมันพร่า แต่ที่จริงไม่ใช่

มันได้ยินเสียงพวกเปอร์ซัักชัน ชัดเจนขึ้น จากที่เคยฟังปกติที่ปกติต้องตั้งใจฟังถึงจะได้ยิน

บรรยายมะถูกครับ

สุดท้าย ขอขอบคุณเพื่อนหนุ่มกะเพื่อนเบนมา ณ โอกาสนี้ด้วย Cool

สนใจ สอบถามได้นะครับ Msn ไอ้เบน อาจจะเจอบ้างไม่เจอบ้างแต่ของผม เจอกันตลอดหล่ะ whistle

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 13:55:36 »

ระดับคุณหนุ่มทำ ต้องดีแน่นอน
 Cool Cool Cool Cool Cool
 great great great great great
numz

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 13:58:22 »

Tongue ผมหาของแต่ไอ้เบนทำครับ  love  BEN Audio

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 14:04:13 »

Tongue ผมหาของแต่ไอ้เบนทำครับ  love  BEN Audio
อย่างนี้คุณBENจะทำวิบัติรึเปล่าหน่อ mdr
พูดเล่น อิอิ
eg4009
Registered User
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 14:09:42 »

มาดันให้ครับ
ติดตามกระทู้แอมป์หลอดของพี่มาตั้งนานแล้ว
ฝีมือระดับโลกเลยครับ   great
อยากทราบว่าราคาแอมป์หลอดสำหรับผู้เริ่มต้นนี่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ
เผื่อโบนัสออกจะได้มีไว้ฟังสักชุดบ้าง   mdr lol
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #5 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 14:13:33 »

น่าสนอย่างแรงเลยครับ

numz

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 14:15:42 »

มาดันให้ครับ
ติดตามกระทู้แอมป์หลอดของพี่มาตั้งนานแล้ว
ฝีมือระดับโลกเลยครับ   great
อยากทราบว่าราคาแอมป์หลอดสำหรับผู้เริ่มต้นนี่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ
เผื่อโบนัสออกจะได้มีไว้ฟังสักชุดบ้าง   mdr lol

yes  ขอบคุณที่ติดตามผลงานหลอนๆ ครับ ราคาหลังไมค์นะ  love

น่าสนอย่างแรงเลยครับ

ซักชุด มั้ยครับ  love

Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 15:06:29 »

มี 12AU7A อยู่หลอดนึงแต่ไม่รู้เอาไว้ทำอะไร grrrrrr grrrrrr

numz

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 15:36:32 »

มี 12AU7A อยู่หลอดนึงแต่ไม่รู้เอาไว้ทำอะไร grrrrrr grrrrrr

มีหลอดเดียวรุ้จะทำอะไร ขอดูรูปได้มั้ยครับ  lol เบอร์นี้ยังม่ายมี

Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 16:15:14 »

มีหลอดเดียวรุ้จะทำอะไร ขอดูรูปได้มั้ยครับ  lol เบอร์นี้ยังม่ายมี

ผมไม่มีรูปอ่าครับ drunk

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 16:21:23 »

ผู้พิพากษาเราได้ช่องทางหารายได้ใหม่แล้ว แหล่มเลยครับ อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
numz

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 20:26:04 »

ดันส์!!

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 20:33:48 »

great great great หนับหนุนเลยครับหนับหนุน รับรองคุ้มทุกบาทที่ลงทุนไป เพราะทุกงาน เทพเบนเข้าเนื้อตลอดครับ อิอิกำ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 20:59:27 »

great great great หนับหนุนเลยครับหนับหนุน รับรองคุ้มทุกบาทที่ลงทุนไป เพราะทุกงาน เทพเบนเข้าเนื้อตลอดครับ อิอิกำ  great

whistle ทำมัยต้องเอาความจริงมาให้ชาวบ้านรู้55

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #14 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 23:06:51 »

จะว่าไปแล้วก็เ้ข้ามาขอคำปรึกษาดีกว่่าครับ  smile

มีหลอดพวกนี้อยู่อ่ะครับ

6BQ7 - 6BQ7 - PF86 - EF183

6BQ7 คิดไม่ออกนอกจากปรี

PF86 ว่าจะเอาไปทำแบบ Mullard 3V3 ครับ

แล้ว EF183 เนี่ยล่ะครับ ทำอะไรดีครับ มีหลอดเดียว เอิกๆ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์