หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากเซท firefoxใหม่ทำยังไงครับ  (อ่าน 4544 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 15:54:56 »

เวลาจะลงวินโดวส์ใหม่ต้องมานั่งเซท firefoxใหม่ อีกทั้ง favoriteก็หายไปด้วย

เหมือนเคยได้ยินว่ามีวิธีย้ายแบบไม่ต้องมาเซทใหม่และfavoriteไม่หายใช่ไหมครับ

รบกวนด้วยครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 18:21:01 »

http://www.firefoxthai.com/blog/2007/02/05/move-firefox-data-in-profile

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 19:27:47 »

เข้ามาเก็บข้อมูล smile
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 19:51:06 »

ตัดไฟแต่ต้นลมด้วย Firefox Portable ครับ อิอิกำ   lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 20:17:05 »

เข้ามาดักสาวครับอิอิ กำ  mdr lol intello love

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 20:47:47 »

สาวไหนครับ อิอิกำ mdr

yuki_kaze

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 23:07:26 »

ขอบคุณครับ เรียบร้อยแล้วครับ แต่คงต้องมาเซทบ้างเพราะลอกมาไม่สมบูรณ์ซักเ่ท่าไหร่

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 08:11:21 »

หรือไม่ก็ลอง FEBE ครับ เป็น add-on เอาไว้แบคอัพหมาไฟ แบคได้เกือบทุกอณูครับ กลับมาเหมือนเดิมทุกอย่าง  great

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 11:00:54 »

หรือไม่ก็ลอง FEBE ครับ เป็น add-on เอาไว้แบคอัพหมาไฟ แบคได้เกือบทุกอณูครับ กลับมาเหมือนเดิมทุกอย่าง  great

เอ่อ มันยังไงนะครับ แบคอัพแบบว่าเราต้องติดตั้งตั้งแต่ต้นมันถึงจะจดจำหรือว่า

ติดตั้งตอนที่ใช้ffไปแล้วแต่อยากแบคอัพก็จะแบคอัพทั้งหมดให้ครับ

สงสัยต้องไปลองๆหาข้อมูลซะแล้ว เมื่อวานวุ่นวายกับการลงโปรแกรมจริงๆครับ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 14:37:52 »

เอ่อ มันยังไงนะครับ แบคอัพแบบว่าเราต้องติดตั้งตั้งแต่ต้นมันถึงจะจดจำหรือว่า

ติดตั้งตอนที่ใช้ffไปแล้วแต่อยากแบคอัพก็จะแบคอัพทั้งหมดให้ครับ

สงสัยต้องไปลองๆหาข้อมูลซะแล้ว เมื่อวานวุ่นวายกับการลงโปรแกรมจริงๆครับ
พอเราลง ff เสร็จแล้ว ตั้งค่าต่าง ๆ ให้เรียบร้อย รวมไปจนถึงลง themes, add-on, bookmark ต่าง ๆ เรียบร้อยแล้ว หลังจากนั้นเราค่อยลง febe ครับ แล้วมันจะแบคอัพพวกนั้นไว้ให้เราทั้งหมด ครั้งต่อไปถ้ามีเหตุให้ต้องลงวินโดวส์ใหม่ เราก้อแค่ลง ff แล้วลง febe นี้อีกรอบ แล้วก้อจัดการ restore ได้เลยครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 15:17:39 »

พอเราลง ff เสร็จแล้ว ตั้งค่าต่าง ๆ ให้เรียบร้อย รวมไปจนถึงลง themes, add-on, bookmark ต่าง ๆ เรียบร้อยแล้ว หลังจากนั้นเราค่อยลง febe ครับ แล้วมันจะแบคอัพพวกนั้นไว้ให้เราทั้งหมด ครั้งต่อไปถ้ามีเหตุให้ต้องลงวินโดวส์ใหม่ เราก้อแค่ลง ff แล้วลง febe นี้อีกรอบ แล้วก้อจัดการ restore ได้เลยครับ

โอเคครับ กลับไปจะลองดู lol

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์