หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่หัดเล่นน้ำอีกครั้งครับ  (อ่าน 23762 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 16:57:40 »

คล้ายๆที่พี่วสุแนะนำครับ ผมว่าก็ดูเรียบร้อยดีครับ ใครมีคำแนะนำอะไรก็รบกวนด้วยครับ

แนะนำให้ขายทิ้งไปเล่นซิงค์ลมแทนครับ สะดวก ประหยัด ปลอดภัย ดูแลง่าย  love

ชุดนี้เต็มที่ ผมมีให้ พัน5 ครับท่านรองฯ    drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 17:05:13 »

คล้ายๆที่พี่วสุแนะนำครับ ผมว่าก็ดูเรียบร้อยดีครับ ใครมีคำแนะนำอะไรก็รบกวนด้วยครับ

แนะนำให้ขายทิ้งไปเล่นซิงค์ลมแทนครับ สะดวก ประหยัด ปลอดภัย ดูแลง่าย  love

ชุดนี้เต็มที่ ผมมีให้ พัน5 ครับท่านรองฯ    drunk
เอ้า เต็มที่ครับ ผมให้ที่ 5100 บาทครับ !

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 23:50:38 »

อิอิ ลุงเชนไม่ได้แค่หล่อออออออออออ อย่างเดียวนะครับเนีย  เล่นเปียกด้วย อิอิ
tpp
True Love Always

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 00:00:13 »

อิอิ ลุงเชนไม่ได้แค่หล่อออออออออออ อย่างเดียวนะครับเนีย  เล่นเปียกด้วย อิอิ

drunk drunk drunk

หายไปไหนมาครับดารา
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 11:52:25 »

ครั้งแรกหรอครับ... rofl

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 14:37:27 »

wingman183
Registered User
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 13:51:14 »

แน่ใจน่ะครับว่าน้องใหม่ อิอิ กำ  drunk
ใส่เครื่องแรงซะขนาดนั้น

แต่ภาพลายเซ็นต์ท่าน venom แรงก่า ฮ่า ๆๆ อิอิ กำ rofl
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 15:10:38 »

แน่ใจน่ะครับว่าน้องใหม่ อิอิ กำ  drunk
ใส่เครื่องแรงซะขนาดนั้น

แต่ภาพลายเซ็นต์ท่าน venom แรงก่า ฮ่า ๆๆ อิอิ กำ rofl

โดนคนแก่แกล้งครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Vital_Remains

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 04:21:42 »

ทำไมตรงหม้อน้ำมี พัดลมซ้อนกัน 2 เเถวหรอครับ ชี้เเจงทีครับ  erf

"ทำงานเหงื่อไม่แตก ทีแดกเสือกเหงื่อท่วม"
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 05:52:09 »

ทำไมตรงหม้อน้ำมี พัดลมซ้อนกัน 2 เเถวหรอครับ ชี้เเจงทีครับ  erf

ถ้าเป็นพัดลมแขก  จากที่เห็น 4 ตัว จะเหลือ ตัวเดียวเท่านั้นครับ

แต่ว่า เสียงเท่ากับ 10 ตัวครับ อิอิกำ out
HuGnOi

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 08:48:42 »

เดาว่าลุงเชนเค้าทำอุโมงค์ลมครับ(เรียกไม่ถูกครับมั่วครับ อิอิ) พัดลมจริงๆน่าจะมีแค่2ตัว เดี๋ยวรอลุงเชนมาเฉลยดีกว่า
tpp

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 10:07:58 »

ตามพี่หมอ leim เอ้ย ตามที่เปิ้ลบอกเลยครับ อิอิ

ที่เห็นเหมือนพัดลมตัวที่ติดกับหม้อน้ำนั่นมันมีแค่กรอบครับไม่มีใบ เจตนาคือยกพัดลมให้ออกห่างจากตัวหม้อน้ำประมาณความหนาของพัดลมนั่นหล่ะครับ เพื่อที่จะทำให้ลมที่ปะทะกับฟินหม้อน้ำเต็มพื้นที่ เนื่องจากว่า หากเอาพัดลมไปติดกับหม้อน้ำเลยเนี่ย ลมจากพัดลมที่เข้าไปปะทะกับฟินจะเป็นลมจากใบพัดเท่านั้น บริเวณส่วนที่เป็นแกนของพัดลมจะไม่ไปโดนฟิน ข้อสังเกตุนี้ได้จากพี่วสุครับ

ข้อดีคือ ทำให้ลมจากพัดลมปะทะกับฟินเต็มๆ มีผลทำให้เย็นกว่าแบบติดกับหม้อไปเลยหลายองศาอยู่ครับ ยิ่ง full load ยิ่งเห็นผล

พัดลมผมเป่าอัดกับหม้อน้ำด้วยไฟ 5 โวลท์ครับ design ของหม้อน้ำที่ใช้เป็นฟินห่างๆ เป่าอัดด้วยลมเบาๆก็เย็นแล้ว

แล้วทำมัยไม่ดูดออก เพราะผมไม่เคยรู้สึกเย็นเมื่ออยู่หลังพัดลมครับ อันนี้ต้องขออภัยหากไม่ถูกต้องทางทฤษฏีวิศวกรรม เพราะผมเป็นวิศกรที่เรียนไม่สูง อิอิ เรียนแค่ชั้นสี่เอง อิอิ กำ ล้อเล่นนะครับ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 10:42:10 »

ถ้าเป็นพัดลมแขก  จากที่เห็น 4 ตัว จะเหลือ ตัวเดียวเท่านั้นครับ

แต่ว่า เสียงเท่ากับ 10 ตัวครับ อิอิกำ out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Vital_Remains

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 12:57:09 »

ตามพี่หมอ leim เอ้ย ตามที่เปิ้ลบอกเลยครับ อิอิ

ที่เห็นเหมือนพัดลมตัวที่ติดกับหม้อน้ำนั่นมันมีแค่กรอบครับไม่มีใบ เจตนาคือยกพัดลมให้ออกห่างจากตัวหม้อน้ำประมาณความหนาของพัดลมนั่นหล่ะครับ เพื่อที่จะทำให้ลมที่ปะทะกับฟินหม้อน้ำเต็มพื้นที่ เนื่องจากว่า หากเอาพัดลมไปติดกับหม้อน้ำเลยเนี่ย ลมจากพัดลมที่เข้าไปปะทะกับฟินจะเป็นลมจากใบพัดเท่านั้น บริเวณส่วนที่เป็นแกนของพัดลมจะไม่ไปโดนฟิน ข้อสังเกตุนี้ได้จากพี่วสุครับ

ข้อดีคือ ทำให้ลมจากพัดลมปะทะกับฟินเต็มๆ มีผลทำให้เย็นกว่าแบบติดกับหม้อไปเลยหลายองศาอยู่ครับ ยิ่ง full load ยิ่งเห็นผล

พัดลมผมเป่าอัดกับหม้อน้ำด้วยไฟ 5 โวลท์ครับ design ของหม้อน้ำที่ใช้เป็นฟินห่างๆ เป่าอัดด้วยลมเบาๆก็เย็นแล้ว

แล้วทำมัยไม่ดูดออก เพราะผมไม่เคยรู้สึกเย็นเมื่ออยู่หลังพัดลมครับ อันนี้ต้องขออภัยหากไม่ถูกต้องทางทฤษฏีวิศวกรรม เพราะผมเป็นวิศกรที่เรียนไม่สูง อิอิ เรียนแค่ชั้นสี่เอง อิอิ กำ ล้อเล่นนะครับ
  ถ้าทำกับหม้อตอนเดียว จะมีผลไม๊ครับ

"ทำงานเหงื่อไม่แตก ทีแดกเสือกเหงื่อท่วม"
tpp

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 13:00:34 »

ถ้าทำกับหม้อตอนเดียว จะมีผลไม๊ครับ

เห็นผลครับ

ว่าแต่ตอนเดียวทั้งระบบเลยหรือเปล่าครับ มันระบายทันเหรอ หรือว่าเป็นพวกชุดสำเร็จรูปครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์