หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่หัดเล่นน้ำอีกครั้งครับ  (อ่าน 23791 ครั้ง)
Vital_Remains
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 13:31:24 »

ตามพี่หมอ leim เอ้ย ตามที่เปิ้ลบอกเลยครับ อิอิ

ที่เห็นเหมือนพัดลมตัวที่ติดกับหม้อน้ำนั่นมันมีแค่กรอบครับไม่มีใบ เจตนาคือยกพัดลมให้ออกห่างจากตัวหม้อน้ำประมาณความหนาของพัดลมนั่นหล่ะครับ เพื่อที่จะทำให้ลมที่ปะทะกับฟินหม้อน้ำเต็มพื้นที่ เนื่องจากว่า หากเอาพัดลมไปติดกับหม้อน้ำเลยเนี่ย ลมจากพัดลมที่เข้าไปปะทะกับฟินจะเป็นลมจากใบพัดเท่านั้น บริเวณส่วนที่เป็นแกนของพัดลมจะไม่ไปโดนฟิน ข้อสังเกตุนี้ได้จากพี่วสุครับ

ข้อดีคือ ทำให้ลมจากพัดลมปะทะกับฟินเต็มๆ มีผลทำให้เย็นกว่าแบบติดกับหม้อไปเลยหลายองศาอยู่ครับ ยิ่ง full load ยิ่งเห็นผล

พัดลมผมเป่าอัดกับหม้อน้ำด้วยไฟ 5 โวลท์ครับ design ของหม้อน้ำที่ใช้เป็นฟินห่างๆ เป่าอัดด้วยลมเบาๆก็เย็นแล้ว

แล้วทำมัยไม่ดูดออก เพราะผมไม่เคยรู้สึกเย็นเมื่ออยู่หลังพัดลมครับ อันนี้ต้องขออภัยหากไม่ถูกต้องทางทฤษฏีวิศวกรรม เพราะผมเป็นวิศกรที่เรียนไม่สูง อิอิ เรียนแค่ชั้นสี่เอง อิอิ กำ ล้อเล่นนะครับ
  ถ้าทำกับหม้อตอนเดียว จะมีผลไม๊ครับ

เห็นผลครับ

ว่าแต่ตอนเดียวทั้งระบบเลยหรือเปล่าครับ มันระบายทันเหรอ หรือว่าเป็นพวกชุดสำเร็จรูปครับ
    ตอนนี้ ใช้ Coolit eco โมเพิ่มถังพักครับ
ที่วางเเผนไว้สิ้นเดือนก็จะเป็น
1.เคส Haf x
2.black ice 3 ตอน ด้านบน
3.ด้านท้ายเป็น Black ice gt stelh 1 ตอน
4.บล้อค Full board ยกเว้นเเรม+VGa
5.ปั๊ม วิปเท็ค 655
6.พัดลม ยังคิดอยู่ Huh?? เเนะนำได้เลยครับ^^ สำหรับหม้อด้านบน

เดี๋ยวว่างๆ จะขอรบกวนพื้นที่กระทู้มาให้ช่วยวิจารณ์โครงการครับ

"ทำงานเหงื่อไม่แตก ทีแดกเสือกเหงื่อท่วม"
tpp
True Love Always

« ตอบ #31 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 13:38:36 »

เล่น BI มันก็น่าจะเหมาะนะครับ เพราะดูว่าพื้นที่บริเวณด้านบนของเคสส่วนใหญ่จะไม่กว้างนักครับ

รอชมผลงานนะครับ

« ตอบ #32 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 21:26:28 »

สิ้นเดือน จะมาโชว์ความกากครับ อิอิอิ  เเนะนำพัดลมหน่อยครับ เอาที่เหมาะกับหม้อของผมอ่ะ ตัวหายากๆเช่น mat Fm123 ไรงี๊ไม่เอานะท่านหายาก  drunk drunk

"ทำงานเหงื่อไม่แตก ทีแดกเสือกเหงื่อท่วม"
Night

« ตอบ #33 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 19:35:57 »

นี่รุ่นนี้น้องใหม่หรอครับ

อิอิกำ

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 19:59:53 »

เล่น BI มันก็น่าจะเหมาะนะครับ เพราะดูว่าพื้นที่บริเวณด้านบนของเคสส่วนใหญ่จะไม่กว้างนักครับ

คนแก่ลึกล้ำจริงๆ  great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #35 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 10:32:30 »

จริงครับ เว็บนี้มีเเต่คนเเก่ อิอิ  rofl rofl

idirex2000

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 13:32:24 »

จริงครับ เว็บนี้มีเเต่คนเเก่ อิอิ  rofl rofl
drunk drunk grrrrrr
timseohyon
Registered User
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 กันยายน 2011, 12:23:38 »

แจ่มครับ
tony
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #38 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012, 09:48:13 »

great
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์