หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซื้อขยะมาบิวด์ครับ อิอิกำ  (อ่าน 27542 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 16:02:36 »

ถ้าผมซื้อ ผมจะติดล้อบิ๊กฟุต เอาไว้ลุยน้ำที่สมุยครับ เง้อ  drunk

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 16:31:44 »

อย่างงี้ต้องเอามาทำลายสถิติ กรุงเทพ-พัีทยา 350Z ทำไว้ 30นาทีครับ drunk

แบบนั้นต้องใช้พวงมาลัย MOMO Logitech ช่วยครับ อิอิกำ

ได้ข่าวว่าจะจัด Brio ให้ภรรยา อีกคันนี่ครับ  อิอิ ... lol

drunk drunk drunk

อยากกินปลาทอดน้ำปลาอีกมั๊ย อิอิ กำ

อิอิกำ ความร้อนมันขึ้นน้า ตอนวิ่งธรรมดาไม่เป็นไร วันนั้นไปติดที่แยกเหม่งจ๋ายชั่วโมงกว่าขึ้นมา95องศา

ขอโมพัดลมแขกมาติดที่หม้อน้ำเพิ่มก่อนนะครับ ไว้จะไปเยี่ยมเยียนใหม่ อิอิกำ

เปอร์โยนี่ระวังเรื่องเดียวคับพี่ เรื่องความร้อนนี่แหละ ที่เหลือชิว ๆ สบาย ๆ คับ อะไหล่ ไมไ่ด้แพงอย่างที่คิดด้วย

ช่วงล่างนี่นิ่มกว่ารถผมอีกม้างคับ เหอๆ

อิอิครับ ตอนเอามาไม่ค่อยนิ่ม เพราะโช๊คหน้ารั่วไปข้างนึงครับ อัดไปแล้วครับ ข้างละ400 คงนิ่มได้อีก 6เดือนแล้วค่อยไปอัดใหม่ครับ อิอิกำ  drunk

อย่าลืมเอาไปติดไนตรัสนะครับท่าน วัยรุ่นอย่างเราต้องรถแรงไว้ก่อนครับ love

มีแต่ถัง 30ลิตรครับตอนนี้ ติดไม่เข้าครับ อิอิกำ

ถ้าผมซื้อ ผมจะติดล้อบิ๊กฟุต เอาไว้ลุยน้ำที่สมุยครับ เง้อ  drunk

ขอให้น้ำหายท่วมไวๆนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 17:32:25 »

อ้อ ดีเหมือนกันครับติดแก๊ส ประหยัดค่าใช้จ่ายลงไปได้มากกว่าครึ่งเลยครับ love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 17:54:31 »

http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538708656&Ntype=10

ของแต่งรุ่นนี้เยอะแสดจริงๆครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 20:20:28 »

ทำใจครับท่านเล่นรถยี่ห้อนี้ ของแต่งหาแทบไม่มีครับ ผมว่าเน้นไปที่สมรรถนะกับความพร้อมใช้งานของรถดีกว่าครับ ไปดูแลตรงจุดนั้นดีกว่า รถผมเดี๋ยวนี้ไม่ได้แต่งอะไรแล้วเหมือนกัน ดูแลกันไปตามสภาพครับ รับใช้กันมานาน love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #20 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:40:25 »

ติดแก๊สเลยครับประหยัด  เอกชัย 10-10/1  อู่เจริยการช่าง  งานเนียนครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:44:36 »

ติดแก๊สเลยครับประหยัด  เอกชัย 10-10/1  อู่เจริยการช่าง  งานเนียนครับ

ติดไปเรียบร้อยแล้วครับ แบบหัวฉีดของ BSM 19500บาท มีวิศวกรเซ็นลงเล่มเรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้ว่าจะไปจูนลงหน่อยตั้งไว้แรงเกิน แกสหมดเยอะไปหน่อย 1.8บาท/กิโลเมตรตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2011, 22:47:44 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:46:30 »

ไนตรัส  58  drunk

ห้ามผวนป่าวครับ อิอิกำ  drunk

beerking

« ตอบ #23 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:49:33 »

ติดไปเรียบร้อยแล้วครับ แบบหัวฉีดของ BSM 19500บาท มีวิศวกรเซ็นลงเล่มเรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้ว่าจะไปจูนลงหน่อยตั้งไว้แรงเกิน แกสหมดเยอะไปหน่อย 1.8บาท/ลิตรตอนนี้

โห กินจุนะเนี่ย  ของผม ตก 1.13 บาทต่อ โล ที่ ประมาณ ลิตรละ11 บาท  ให้เขาจูนใหม่ดีกว่าครับแบบนี้โหดเกิน  โดนรถติดๆ ทีเดียวมันจะทะลุ 2 บาทเอาท่าน  
beerking

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:54:35 »

ส่วนเรื่องความร้อน ขยันเปิดฝากระโปรงดูน้ำเติมให้เต็มไว้ก่อนครับ ดู พวกท่อยางบ่อยๆเช็คน้ำมันเครื่อง
ในส่วนน้ำมันเครื่องเปลี่ยนเร็วกว่าเดิมหน่อย ปัญหาก็ไม่ค่อยมีแล้วครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:56:23 »

บอกช่างเน้นเอาแรงครับ สงสัยแรงเกิน เหยียบพุ่งปรี๊ดๆ แต่แกสหมดเร็วเกินไปหน่อย ว่าจะให้ตั้งเหลือซัก 1.6บาท/กิโลเมตรพอ

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 23:01:10 »

ส่วนเรื่องความร้อน ขยันเปิดฝากระโปรงดูน้ำเติมให้เต็มไว้ก่อนครับ ดู พวกท่อยางบ่อยๆเช็คน้ำมันเครื่อง
ในส่วนน้ำมันเครื่องเปลี่ยนเร็วกว่าเดิมหน่อย ปัญหาก็ไม่ค่อยมีแล้วครับ

น้ำหม้อน้ำเต็มดี น้ำมันเครื่องเปลี่ยนตั้งแต่ซื้อมาแล้วครับ ท่อก็เปลี่ยนหมดไม่มีรั่วครับ

ตอนรถวิ่งๆก็เครื่องเย็นดีครับ 70กว่าองศา แต่พอไปจอดรถติดนานๆ มันขึ้นมา 95เฉย

น่าเป็นที่พัดลมหม้อน้ำมันตัวเล็กไป บอกช่างไปแล้วครับว่า

ให้เอาพัดลมของเซฟิโร่ มาติดเพิ่มหลังหม้อน้ำอีก 2ตัว น่าจะเย็นขึ้นแน่ งานนี้โดนอีก 1200 อิอิกำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 23:15:39 »

ตะกรันในระบบก็น่าจะยังดี  ยังไม่น่าจะมากมายอะไร

แต่ฟลัชล้างสักดอกก็ดีครับ

หม้อน้ำ เปลี่ยนใบโตขึ้น   เช็คตัวปั๊มน้ำระบบหม้อน้ำ วาล์วน้ำอีกดอก

พัดลมเซียงกง ในเมืองรถติดบ่อย  ติดไปเลย 2 ตัว ใส่รีเลย์ด้วยครับ

ซ่อมเสร็จ เงินเหลือสัก 5k   ....  นวดน้ำมัน  อิอิกำ drunk

« ตอบ #28 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 23:21:54 »

ตะกรันในระบบก็น่าจะยังดี  ยังไม่น่าจะมากมายอะไร

แต่ฟลัชล้างสักดอกก็ดีครับ

หม้อน้ำ เปลี่ยนใบโตขึ้น   เช็คตัวปั๊มน้ำระบบหม้อน้ำ วาล์วน้ำอีกดอก

พัดลมเซียงกง ในเมืองรถติดบ่อย  ติดไปเลย 2 ตัว ใส่รีเลย์ด้วยครับ

ซ่อมเสร็จ เงินเหลือสัก 5k   ....  นวดน้ำมัน  อิอิกำ drunk

อิอิกำ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไปอ่านๆที่เวบ Peugeot มาเมื่อกี้

เหมือนว่าเวลารถติดๆ ถ้าไม่เกิน100องศา จะเป็นเรื่องปรกติของรถรุ่นนี้นะครับ อิอิกำอีกรอบ

เด๋วจะลองทำตามคำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับ jap

tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #29 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 08:10:55 »

วางเครื่องใหม่เลย ขึ้นโบเดี่ยวบูสสักบาร์ห้า ล้ออ็อฟลึกๆ เดินท่อเลส

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์