หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซื้อขยะมาบิวด์ครับ อิอิกำ  (อ่าน 27544 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #90 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 23:14:20 »

ว้าว  รถสมบูรณ์แบบเมื่อไหร่วิ่งมาทางสระบุรีบ้างนะครับ 555+

รถเสดไปแน่ๆครับ แต่บางทีอาจจะขี่ super4 ไปแทน อิอิกำ

ที่ว่าฮิตนั้นตัวรถหรือmagครับผม อิอิ

magครับ รถฮิตที่เขมรต้องโตต้าครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #91 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 00:01:45 »

great
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #92 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 08:31:45 »

ยินดีกับรถใหม่ครับ

เหยียบที พุ่งปรี๊ด พุ่งปรี๊ด

อิอิกำ ใครจุดธูปเรียกมาเนี่ย ตอนนี้ยังไม่ได้ทำสีเลย อากาศแปรปรวน สงสัยต้องไปใส่แม็กก่อน อิอิกำอีกรอบ

ท่านน่อมคับ ของท่านน่อม กี่รูคับ แล้วก็ระยะเท่าไรคับ ผมเองก็ดู mag เยอะเหมือนกัน เผื่อเจอจะได้ช่วยบอกคับ

4รู 108 ตอนนี้จองไว้แล้วครับ แต่ว่ายังไม่ได้ไปใส่เลย อิอิกำ drunk
ขับไปใส่แล้วถ่ายรูปมาลงให้ชมหน่อยนะครับอิอิ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Red devil tr.

« ตอบ #93 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 12:25:29 »

รถพร้อมเมื่อไรอย่าลืมมาตรังเดียวน้องเติม 97 ให้ก่อนกลับน่ะป๋า love

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #94 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 16:35:45 »

รถพร้อมเมื่อไรอย่าลืมมาตรังเดียวน้องเติม 97 ให้ก่อนกลับน่ะป๋า love

จัดไปครับ น้ำมันไม่ต้องแค่หาปั๊มแกสให้ผมหน่อยก็พอครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #95 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 16:52:54 »

จัดไปครับ น้ำมันไม่ต้องแค่หาปั๊มแกสให้ผมหน่อยก็พอครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk
ปั้มแกสมีให้เติมแน่ แต่ป๋าเห็นข่าวนี้ยังครับ
กพช.สั่งคมนาคมเก็บภาษีเพิ่มรถยนต์ใช้ก๊าซ "แอลพีจี" หวังลดภาระอุ้มแอลพีจีภาคขนส่ง พร้อมประกาสลอยตัวก๊าซแบบขั้นบันได 4 ไตรมาส 1 ปี โดยปรับขึ้นไตรมาสละ 3 บาทต่อกิโลกรัม หรือเดือนละ 1 บาทต่อกิโลกรัม เริ่มเดือน ก.ค.นี้ พร้อมตรึงราคาแอลพีจีครัวเรือน-ขนส่งฯ และก๊าซเอ็นจีวี ต่อไปจนถึงเดือน ก.ค.นี้ เช่นกัน เปิดช่องให้กองทุนน้ำมันกู้เงินช่วยตรึงราคาพลังงานในช่วงเปลี่ยนรัฐบาล

นายไตรรงค์ สุวรรณคีรี รองนายกรัฐมนตรี เปิดเผยว่า ที่ประชุมคณะกรรมการนโยบายพลังงานแห่งชาติ (กพช.) วานนี้ ที่มีนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะนายกรัฐมนตรีเป็นประธาน มีมติเห็นชอบให้กระทรวงคมนาคมไปพิจารณาปรับเพิ่มภาษีป้ายทะเบียนรถยนต์ ที่ใช้ก๊าซธรรมชาติเหลว (แอลพีจี) เป็นเชื้อเพลิง เนื่องจากปัจจุบันมีการนำเข้าแอลพีจีเพิ่มขึ้นและเป็นภาระการชดเชยของรัฐบาล ซึ่งส่วนหนึ่งมาจากการนำไปใช้ในภาคขนส่ง ที่ประชุมจึงมีนโยบายให้ชะลอการใช้แอลพีจี ในภาคขนส่งโดยนำมาตรการภาษีมาใช้

น.พ.วรรณรัตน์ ชาญนุกูล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน กล่าวว่า ที่ประชุม กพช. มีมติให้ทะยอยปรับขึ้นราคาก๊าซแอลพีจีภาคอุตสาหกรรม ตั้งแต่เดือนกรกฎาคม 2554 นี้ โดยจะปรับขึ้นแบบขั้นบันได ไตรมาสละ 1 ครั้ง ครั้งละ 3 บาทต่อกิโลกรัม เป็นเวลา 1 ปี หรือจำนวน 4 ไตรมาส คิดเป็นเงิน 12 บาทต่อกิโลกรัม เพื่อให้สอดคล้องกับการที่รัฐชดเชยให้อยู่ในปัจจุบัน

ส่วนราคาแอลพีจีภาคครัวเรือนและขนส่งให้ตรึงราคาต่อไปจนถึงเดือนกันยายน 2554 จากเดิมที่จะครบกำหนดมาตรการในช่วงเดือนมิถุนายน 2554 นี้ เช่นเดียวกับราคาก๊าซธรรมชาติสำหรับยานยนต์ (เอ็นจีวี) ขณะเดียวกันก็ให้กระทรวงการคลังและกระทรวงคมนาคมไปพิจารณามาตรการทางด้าน ภาษีป้าย สำหรับรถยนต์ที่ดัดแปลงเครื่องยนต์มาใช้แอลพีจี เพื่อควบคุมการขยายตัวของปริมาณการใช้แอลพีจีในภาคขนส่ง

พร้อมกันนี้ ที่ประชุม กพช. ยังได้วางกรอบแนวทางการช่วยชดเชยราคาพลังงานฉุกเฉินในช่วงเปลี่ยนรัฐบาลใหม่ เพื่อป้องกันกองทุนน้ำมันเชื้อเพลิงขาดสภาพคล่อง โดยให้สถาบันบริหารกองทุนน้ำมันพลังงาน องค์กร (มหาชน) หรือ สบพ.สามารถกู้เงินมาใช้พยุงฐานะกองทุนน้ำมันเป็นการชั่วคราว วงเงินเบื้องต้น 20,000 ล้านบาท ส่วนที่ไม่เลือกใช้แนวทางการขอจัดสรรงบประมาณกลางปีมาใช้นั้น เนื่องจากล่าสุดงบประมาณกลางเหลืองบเพียงแค่ 1,000 ล้านบาทเท่านั้น

นอกจากนี้ ที่ประชุมยังได้อนุมัติให้เลื่อนการก่อสร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ออกจากแผน พัฒนากำลังผลิตไฟฟ้า(พีดีพี 2010) เป็นเวลา 3 ปี จากเดิมที่โรงไฟฟ้านิวเคลียร์โรงแรกจะเข้าระบบปี 2563 เนื่องจากไทยยังไม่พร้อมในเรื่องของการยอมรับจากชุมชนและข้อกฎหมายในการรอง รับ ขณะเดียว กพช.ยังได้เห็นชอบโครงสร้างค่าไฟฟ้าใหม่ที่จะใช้ในช่วงปี 2554-2558 โดยในส่วนของผู้ใช้ไฟฟ้าฟรี 90 หน่วยต่อเดือนนั้น จะเริ่มมีผลในเดือนกรกฎาคม 2554 นี้ ส่วนผู้ใช้ไฟฟ้าที่อยู่ในภาคอุตสาหกรรมจะมาร่วมรับภาระ ยกเว้นผู้ใช้ไฟเอสเอ็มอี เบื้องต้นจะนำเงินที่เรียกเก็บคืนจาก 3 การไฟฟ้าที่ไม่ได้ลงทุนจริงในช่วงปี 2551-2553 วงเงิน 9 พันล้านบาทมาช่วยชดเชยค่าไฟฟ้าผันแปรอัตโนมัติ (เอฟที) ให้ก่อน

Credit: Manager Online
ผมว่าอนาคตอันใกล้นี้ราคาไม่หนีนํ้ามันสักเท่าไรแน่ มันเป็นกรรมของผู้บริโภดจริงฯ Cry

« ตอบ #96 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 17:33:21 »

ทราบแล้วครับ ให้จัดไปเลยครับขึ้นภาษี เพราะว่าผมยังไม่ลงเล่มเลย อิอิกำ

ให้ผมโดน ปตท. หลอกให้ติด NGV ผมไม่เอาด้วยหรอกครับ อิอิกำอีกรอบ

« ตอบ #97 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 17:46:51 »

ทราบแล้วครับ ให้จัดไปเลยครับขึ้นภาษี เพราะว่าผมยังไม่ลงเล่มเลย อิอิกำ

ให้ผมโดน ปตท. หลอกให้ติด NGV ผมไม่เอาด้วยหรอกครับ อิอิกำอีกรอบ
ไม่ลงเล่มนี้ ให้ระวังตำหนวดตั้งค่านเรียกตรวจน่ะ(เป็นอีกนโยบายอีกช่องทางหนึ่งที่จะเพิ่มรายได้แก่ผู้น้อย) อิอิกำดัวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2011, 17:57:12 โดย Red devil tr. » บันทึกการเข้า

« ตอบ #98 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 18:14:53 »

ไม่ลงเล่มนี้ ให้ระวังตำหนวดตั้งค่านเรียกตรวจน่ะ(เป็นอีกนโยบายอีกช่องทางหนึ่งที่จะเพิ่มรายได้แก่ผู้น้อย) อิอิกำดัวย

ถ้าเป็นจริงก็ไปแจ้งลงเล่ม แล้วถ่ายเล่มตอนที่ลงไว้ก่อน เสดแล้วก็ไปถอดถังออกไปแจ้งว่ายกเลิก แล้วก็กลับมาใส่ใหม่ เอาตัวถ่ายว่าลงเล่มไว้แล้วติดรถให้ตำหนวดดู จบ อิอิกำ  drunk

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #99 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 21:29:04 »

น้ำมันก็ขึ้น แก๊สก็ขึ้น อีกหน่อยน่าจะมีคนพัฒนารถที่ใช้ถ่านหินแน่นอนครับ out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ขึ้นบน
  พิมพ์