หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review: ทดสอบลองใช้แผ่นกันลื่นมหัศจรรย์ White Gecko โดย www.mrpalm.com  (อ่าน 1644 ครั้ง)
hip2008
Registered User
*

« เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 15:36:54 »

สำหรับอุปกรณ์ติดรถยนต์อีกอย่างที่ผมได้ลอง  มาทดสอบเห็นว่าน่าสนใจดี เลยขอนำมาให้ชมในบทความนี้ มันคือเจ้า ตุ๊กแก   ขาวจอมหนึบ   ซึ่งจริงๆแล้วมันก็คือแผ่นยงกันลื่นสำหรับติดในรถยนต์นั่นหละครับ   แต่มันแปลกตรงที่มันเป็นยาง ไม่ใช่กาวเหนียวเลอะเทอะ   แต่มันเป็นยางพิเศษที่สามารถนำไปติดบนคอลโซนในรถยนต์ได้ทันที   แค่เอาไปวางแปะเท่านั้น ไม่ต้องมีกระดาษกาวหรือแม่เหล็กใดๆทั้งสิ้น   ซึ่งก็แปลกใจในความเหนียวของมันดีครับ   ซึ่งจะสะดวกในการวางสิ่งของในรถยนต์ต่างๆ แต่จริงๆพวกมือถือไม่แนะนำนะครับ   หากวางในแนวดิ่ง แต่ในแนวนอนก็ถือว่าโอเค   เลยเพราเวลาขับรถหากเอามือถือวางที่บนคอลโซนหน้ารถ เวลาเลี้ยวรถ   มันก็จะเลื่อนกลิ้งไปมา แต่สำหรับผมผมเอามายึดพวกรีโมท   และเหรียญต่างๆเวลาจะหยิบจ่ายเงินก็จะง่ายและสะดวกดี

มัน  สามารถยึดติดกับวัสดุผิวเรียบในรถยนต์ได้ทุกพื้นผิวและทนความร้อนได้ดีครับ   เพราะลองไปจอดตากแดดแล้วปรากฎว่ามันยิ่งเหนียวมากขึ้นอีก

สำหรับ   Sticky Pad นั้นมันจะมีหลากหลายสีให้เลือก   ซึ่งหากไม่อยากเอาไปติดในรถยนต์ก็เอาไปติดในบ้าน   บนโต๊ะทำงานหรือบริเวณที่ต้องแปะวางของไว้ก็ได้เหมือนกัน

มันคือแผ่นยางที่ดูธรรมด๊า ธรรมดา แต่ก็ไม่รู้ว่ามันเหนียวได้อย่างไรเหมือนกัน

ด้านหลังเป็นแผ่นเรียบๆแบบนี้หละครับ

พอ  ใช้ไปสักพักเริ่มมีฝุ่นเกาะบ้าง ตอนแรกก็สงสัยว่ามันจะล้างได้หรือเปล่า   ก็เลยลองล้างดูเลยดีกว่าหลังจากล้างก็ผึ่งให้แห้งมันก็สามารถใช้ได้เหมือน  เดิมโดยความเหนียวก็ยังเหนียวเหมือนเดิมทุกประการครับ   เพราะจริงๆเจ้าแผ่นยางนี้มันทำมาจาก Soft PU Gel หรือ Polyurethane   นั่นเองโดยมีคุณสมบัติเรื่องความหนึบเหนียวในตัว   ซึ่งเป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่ไม่ต้องการยึดติดด้วยกาว   หรือแม่เหล็กที่จะทำความเสียหายให้กับอุปกรณ์ของเราได้ครับ

รีโมท  ในรถยนต์มันชอบหาย โดยเฉพาะรีโมท TV หายประจำเลย   ซื้อใหม่สองรอบแล้วครับเลยเอามาแปะที่พวงมาลัยเลยดีกว่า เปลี่ยนช่อง TV   ก็ง่ายดีแล้วก็ยึดหนึบดีครับ หมุนเลี้ยวพวงมาลัยก็ไม่หล่น

สำหรับ  มือถือแนะนำว่าถ้าติดเอียงๆแบบนี้เอาอยู่ครับ แต่หากเอาแนวดิ่งสงสัยไม่ไหว   เพราะน้ำหนักตัวมือถือมันเยอะ แต่พวกพวกงกุญแจ เหรียญต่างๆไม่มีปัญหาครับ

ขอขอบคุณ   www.hiphonecarkit.com สำหรับเอื้อเฟื้ออุปกรณ์ในการทดสอบ

Tel 02-444-1679 และ 089-104-5004 หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ www.hiphonecarkit.com

เข้าไปดูบทความได้ที่   http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=2525

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์