หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DVD-RW ของ notebook vostro1400 มันไม่อ่านแผ่น อะไรมันเสียครับแบบนี้  (อ่าน 7950 ครั้ง)
virusman
Registered User
*

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 14:18:23 »

ใช้มาได้ 3 ปีแล้วครับ  มันไม่ยอมอ่านแผ่นครับ ไรล์แผ่นก็ไม่ได้ เครื่องมันจะค้างเลยครับ

เมื่อเราใส่แผ่นเข้าไป จะมองเห็นไดร์ฟ  แต่ไม่อ่านแผ่น และคลิกที่ไดร์ฟ เครื่องจะค้างเลยครับ

อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ?

ใช้หัวอ่านเสียเปล่าครับ หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 15:49:16 »

สามปีแล้ว ตัว drive อ่านแผ่นไม่ได้นีไม่แปลกแล้วครับ ลองถอดตัว drive ไปหาดูตามร้านที่ขายอะไหล่ดุนะครับ น่าจะมีขาย  yes
virusman
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 19:42:24 »

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พอจะประมาณได้ไหมครับ
tpp

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 19:54:16 »

เคยเดินห้างไอที ผมเห็นอยู่หลายร้านนะครับ แต่ไม่เคยเข้าไปถามราคาซักที มันต้องดูให้ตรงกรอบกับหน้ากากมันด้วยนะ

ราคาประมาณไม่ถูกเหมือนกันครับ โทดที
virusman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 12:58:06 »

ขอถามอีกนิดครับ ถ้าไปซื้อแบบ EXTERNAL DVD RW มาใช้แทนนี้ ผมอย่ากจะทราบว่ามันจะลง windows ได้ไหมครับ พอดีว่าจะ

ลง win7 ใหม่นะครับ ขอบคุณครับ
tpp

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 21:14:29 »

ขอถามอีกนิดครับ ถ้าไปซื้อแบบ EXTERNAL DVD RW มาใช้แทนนี้ ผมอย่ากจะทราบว่ามันจะลง windows ได้ไหมครับ พอดีว่าจะ

ลง win7 ใหม่นะครับ ขอบคุณครับ

ลงได้ปกติเหมือนกับ Drive ที่ติดมาเลยครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 11:18:24 »

ถ้าใน my computer ยังเห็นไดร์ฟอยู่ ตัวไดร์ฟน่าจะเสียครับ แต่ถ้าหายไปเลยอาจเป็นที่สายแพมันหลุดครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์