หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : NVIDIA GeForce GT520m : Mobile Discrete graphics for the masses  (อ่าน 4905 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 02:11:01 »

ใครว่ากราฟฟิคชิปแยกรุ่นเล็กจะไม่แรง ลองมาดู ประโยชน์ของการมีกราฟฟิคชิปแยกของ NVIDIA ในโน๊ตบุ๊กกันครับ
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 02:23:15 »

แรงกว่ากราฟฟิคออนซีพียูจริงๆด้วย แต่ถ้าไม่แรงกว่าเนี่ยกราฟฟิคแยกงานเข้าแน่ๆครับ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Northbridge

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 02:38:04 »

แรงกว่ากราฟฟิคออนซีพียูจริงๆด้วย แต่ถ้าไม่แรงกว่าเนี่ยกราฟฟิคแยกงานเข้าแน่ๆครับ อิอิกำ drunk

http://www.vmodtech.com/main/article/sony-vaio-z-series-vgn-z17gn-no-compromise/all/1/

มันเคยมีแล้วอะดิครับ หลอนมาจนถึงทุกวันนี้ ไม่รู้ผิดพลาดอะไร

ลิงนะไม่ใช่คน
Registered User
*

รักนะเจี๊ยกๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 05:16:59 »

ลิงชอบสไตล์การเขียนบทความแนะนำเทคโนโลยีของคุณสะพานเหนือจังเลยงับ

เริ่มบทความมาก็พาเข้าประเด็นเลย สำเนียงการเขียนก็กระชับ ได้ใจความ อ่านแล้วเข้าใจง่ายเห็นภาพชัดเจนดีงับบบ

ขอหนับหนุน หนับหนุนนะงับ

ส่วนท่านอื่นๆ ที่เทสโน้นเทสนี่ โอซีให้ดูแบบสุดๆ ไม่เต้ากราฟต้มคนดู ก็โอเคแล้วงับ great

นายกสมาคมเพาะถั่วงอกแห่งประเทศไทยที่เลียเป็นงับๆๆ
Night

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 06:05:18 »

นึกว่า จีที200  mdr

เล่นเกม สดุดหัวทิ่ม ไหมครับ หรือพอใช้
ขอแค่เข้าเล่นได้ทุกเกม ก็เจิดแล้วครับ

tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 07:30:07 »

เข้าใจเลยครับ
Northbridge

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 07:32:01 »

ลิงชอบสไตล์การเขียนบทความแนะนำเทคโนโลยีของคุณสะพานเหนือจังเลยงับ

เริ่มบทความมาก็พาเข้าประเด็นเลย สำเนียงการเขียนก็กระชับ ได้ใจความ อ่านแล้วเข้าใจง่ายเห็นภาพชัดเจนดีงับบบ

ขอหนับหนุน หนับหนุนนะงับ

ส่วนท่านอื่นๆ ที่เทสโน้นเทสนี่ โอซีให้ดูแบบสุดๆ ไม่เต้ากราฟต้มคนดู ก็โอเคแล้วงับ great

โอ่ว ขอบคุณครับ

ตัวนี้เล่นเกมไม่ค่อยลื่นหรอกครับ ต้องปรับรายละเอียดต่ำๆ

แต่เพิ่งจะมาสังเกตเหมือนกันในบทความตัวเองว่า มันเร็วกว่าของอินเทลอยู่เยอะเหมือนกัน ทีแรกคิดว่าจะเร็วกว่าแบบนิดๆ

ลิงนะไม่ใช่คน
Registered User
*

รักนะเจี๊ยกๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 07:34:00 »

ลิงดูจากสเปคการ์ดจอแยกของ nvidia รุ่น 5xxM แล้ว

ลิงว่าต้องเป็นรุ่น 560M ขึ้นไปนะงับถึงจะพอเล่นเกมใหม่ๆได้ลื่นงับ

เห็น 555M ยังดีกว่า gts250 นิดเดียวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2011, 07:35:38 โดย ลิงนะไม่ใช่คน » บันทึกการเข้า

นายกสมาคมเพาะถั่วงอกแห่งประเทศไทยที่เลียเป็นงับๆๆ
lightron

eiei.de

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 23:40:14 »

อิอิยุคใหม่โน๊ตบุค lol

แรง แต่ช้า อิอิกำ
chong

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 02:12:07 »

รู้สึกจะขาดเรื่อง อุณหภูมิ กับ พลังงานการใช้งานแบตเตอร์รี่  ขอเพิ่มเติมได้ไหมครับ
เรื่องการ์ดจอแยกใน NB แล้วมีคนบ่น เรื่องความร้อนละก็ แก้กันไม่จบไม่สิ้นเลยฮะ

ซีรี่ย์ใหม่นี้ น่าจับตามองมากครับ
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 11:13:31 »

ลูกเล่นใหม่ๆดูจะเข้าท่าขึ้นทุกวันๆ oh

รู้สึกจะขาดเรื่อง อุณหภูมิ กับ พลังงานการใช้งานแบตเตอร์รี่  ขอเพิ่มเติมได้ไหมครับ
เรื่องการ์ดจอแยกใน NB แล้วมีคนบ่น เรื่องความร้อนละก็ แก้กันไม่จบไม่สิ้นเลยฮะ

ซีรี่ย์ใหม่นี้ น่าจับตามองมากครับ

Cool

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์