หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5.3คะแนนพุ่ง 5.4คะแนนร่วง อิอิ กำ งงครับ  (อ่าน 10023 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 00:06:10 »

ตัน 4.8 จริงๆครับท่าเชน

ลองอัดไฟก็แล้ว เซ็ทค่าต่างๆก็แล้ว ทดแรมลองดูก็แล้ว... งงจริงๆครับ ตัวเก่าลากง่ายมาก หรือผมต้องไปทำอะไรเพิ่มหรือป่าว

หรือเป็นกับซีพียูมันตันจริงๆ เคยเจออาการนี้ไหมครับท่าน แนะนำที Cry

สงสัยจะซวยเจอตัวตันจริงๆครับ แนะนำให้ขายซื้อใหม่หรือไม่ก็เล่นไฟเดิม 4.5GHz โหลดบิตแทนครับ อิอิกำ drunk drunk drunk drunk drunk

มีวิธีไหนทำให้มันแต๊ปไหมครับ  ผมจะไปเคลมเอาตัวใหม่ ใน7วันท่าน... Intel ทำไงดีครับ

ลองอัดบ้องเล่นไฟ1.8-1.9ดูสัก1-2ชั่วโมง น่าจะมีพังครับ ถ้าบอร์ดทนไหวนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 00:40:45 »

ขอบคุณครับท่านน่อม  เง้อ ไม่ทำดีกว่า รอตัวเคลมอีกตัวก้ได้ครับ  อันนี้เอาไว้จำหน่ายดีกว่า

ลองดูแล้วครับน่าจะตันจริงๆ อัดแบบสุดเหยียด 1.780 บูตเข้าไบออส แต่รันวินโดวืไม่ผ่านครับ แค่4.9เท่านั้นเอง

ซีพียูตัวเก่าผม อัดแต่ไฟก็วิ่ง 5+ แล้ว อิอิ กำ   เจอตัวตันจริงๆครับงานนี้ drunk drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 10:16:01 »

ตัน 4.8 จริงๆครับท่าเชน

ลองอัดไฟก็แล้ว เซ็ทค่าต่างๆก็แล้ว ทดแรมลองดูก็แล้ว... งงจริงๆครับ ตัวเก่าลากง่ายมาก หรือผมต้องไปทำอะไรเพิ่มหรือป่าว

หรือเป็นกับซีพียูมันตันจริงๆ เคยเจออาการนี้ไหมครับท่าน แนะนำที Cry

สงสัยจะซวยเจอตัวตันจริงๆครับ แนะนำให้ขายซื้อใหม่หรือไม่ก็เล่นไฟเดิม 4.5GHz โหลดบิตแทนครับ อิอิกำ drunk drunk drunk drunk drunk

มีวิธีไหนทำให้มันแต๊ปไหมครับ  ผมจะไปเคลมเอาตัวใหม่ ใน7วันท่าน... Intel ทำไงดีครับ

ลองอัดบ้องเล่นไฟ1.8-1.9ดูสัก1-2ชั่วโมง น่าจะมีพังครับ ถ้าบอร์ดทนไหวนะครับ อิอิกำ

555+ อาจารย์ทำบ่อยหรอครับ อิอิกำครับ  rofl rofl rofl

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Jill

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 13:48:09 »

ขอบคุณครับท่านน่อม  เง้อ ไม่ทำดีกว่า รอตัวเคลมอีกตัวก้ได้ครับ  อันนี้เอาไว้จำหน่ายดีกว่า

ลองดูแล้วครับน่าจะตันจริงๆ อัดแบบสุดเหยียด 1.780 บูตเข้าไบออส แต่รันวินโดวืไม่ผ่านครับ แค่4.9เท่านั้นเอง

ซีพียูตัวเก่าผม อัดแต่ไฟก็วิ่ง 5+ แล้ว อิอิ กำ   เจอตัวตันจริงๆครับงานนี้ drunk drunk

มารายงานแทนท่าน ผอ.  ว่าไหม้ทั้ง CPU และ เมนบอร์ดเรียบร้อยไปแล้วครับ  อิอิกำ... drunk

我愛泰國。

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 14:20:23 »

rofl rofl rofl rofl

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 15:08:56 »

สถานการ์ณล่าสุด  ซีพียู I5 2500K เสียชีวิตในสนาม 2ตัวซ้อน เมนบอร์ดไหม้ไปอีกตัว

ซีพียุส่งเคลมแล้วไป1 บอร์ดหมดปัญญาแต่งศพจริงๆ...

ซีพียุอีกตัว รอเช็คความฟิต(แต่งกลิ่น แต่งศพ)  Cry

เลยยกไปให้ลุงจิลแกพิจารณา ลุงแกแนะนำว่า ต่อให้มึงแต่งเนียนยังไง กูก็หมดปัญญาจริงๆกับเมนบอร์ดมึง ทำใจซ่ะ...

เลยเอาซีพียุไปให้ลุงแกพิจารณา  กลิ่นหอมฉุย ตลบอบอวนร้าน หอมดั่งกลิ่นปทุมมา อิอิ กำ ลุงแกเลยใช้แผนชั่ว เอ้ย วิธีที่ดี ลบรอยไหม้ให้กระผม โอ้ ปิ๊งๆ เหมือนใหม่เลยลุงแต่ไอ้กลิ่นนี่ดิลุงแกเลยแนะนำให้มึงเอาไปแช่ถังข้าวสารสักคืนสองคืนแล้วก็เอาไปเคลม เลยถามว่าจะบอกเค้ายังไงล่ะครับ ไอ้ผมก็คนซื่อโกหกใครไม่เป็นอย่างลุงนี่ ลุงแกเลยแนะนำว่า มึงรู้จักไหม "ตีหน้าเศร้า  เล่าความเท็จ" อ่ะ บอกไปดิ เปิดไม่ติด อิอิ กำ... ก่ะจะบอกว่า ลากจนไหม้ครับเลยมาส่งเคลม อิอิ... rofl 

สุดท้าย หน้าด้านไปเคลม ผ่านนนนน อิอิกำ  รออีก2อาทิตย์นะครับ คงต้องส่งลงมาเลเซีย ทำหน้าเศร้าๆ(แต่กูดีใจชิบหาย อิอิกำ) แล้วจะได้ตัวคอสตาริกาไหมครับ (ถามเชี้ยๆไปงั้นแหละ ตัวไหนกูก็เอา เมดอิน บังคลาเทศ กูก็เอาช่วงนี้) คงไม่ได้หรอกครับ เพราะเค้าผลิตในมาเลย์หมดแล้ว เดี๋ยวจะติดต่อไปนะครับ  ...แจ่ม  ผมเลยสบายแฮ นั่งสอนเด็ก จิบกาแฟ ตรวจใบงานเด็ก สบายใจรอต่อไปคร้าบบบบ อิอิ ขอบคุณมากๆครับท่าน rofl yes yes rules
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 17:07:42 »

drunk drunk drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 21:45:04 »

แบบนี้ต้องขอตัวไปแง้มๆดูซอกเกตก่อนครับ อิอิกำ tuxout
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 03:32:26 »

มารายงานแทนท่าน ผอ.  ว่าไหม้ทั้ง CPU และ เมนบอร์ดเรียบร้อยไปแล้วครับ  อิอิกำ... drunk

drunk drunk drunk

我愛泰國。

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 18:40:00 »

5555 แบบนี้  ผมลอกทำให้ สมพร 140 ไหม้ดีกว่า เผื่อจะได้ Bulldozer อิอิกำ  rofl rofl rofl drunk

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์