หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูคลิปยูทูปแล้วเสียงกระตุก  (อ่าน 9697 ครั้ง)
kapomm
Registered User
*

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 22:03:35 »

ดูคลิปยูทูปแล้วเสียงกระตุก เวลาเลื่อนเม้าขึ้นลง ดูคอมเม้นอะครับ เมื่อก่อนไม่เคยเป็น

ใช้ sound card ของ creative 5.1 vx อะครับ ใช้จนวินโด้ได้ 2-3 รอบ ก็ไม่เคยเป็น เพิ่งมาเป็นไม่กี่วันนี้เองคับ

เคยคิดว่าเป็นกับไดรเวอร์เม้า steel series  เพราะเคยปรับเม้าแล้วอาการมันหายไปพักหนึ่ง แล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิม ปรับแบบเดิมก็ไม่หาย กลุ้มเลยคับ ใครรู้ช่วยตอบที

ใช้ xp ก็เป็น windows 7 ก็เป็นคับ
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 23:06:28 »

เคยลองถอด driver ของ mouse ss ออกแล้วลองใช้งานดูบ้างหรือเปล่าครับ คืออาการนี้คล้ายๆกับระบบมีปัญหาเรื่องแรมเหมือนกันครับ
kapomm
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 08:11:53 »

เปลี่ยนเม้าดูละคับ ไม่หาย ลบไดร์เวอร์ของ เม้า ss ก็เหมือนเดิม
kapomm
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2011, 00:04:26 »

รู้สาเหตุละครับ พยายามมา 1 วันเต็มในที่สุดก็รู้ว่าเป็นเพราะไดรฟ์เวอร์การ์ดจอ พอลงการ์ดจอ Gigabyte gts450 oc2 จะมีอาการอย่างว่าทันที
ผมเลยลงวินโดว์ใหม่ ใช้ windows 7 ultimate ให้มันอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอเอง ไม่ได้ลงจากแผ่น ปรากฏไม่มีปัญหาดังกล่าว  แต่ว่าพอเล่นเกมเก่า ๆ ภาพมันจะไม่เตมจอ ไม่เหมือนลงไดร์เวอร์เอง ได้อย่างเสียอย่างจริง ๆ พอจะมีทางแก้ปัญหานี้ไหมคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์