หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Dell PowerEdge R715 2U 2 Socket Rack Server with Opteron 6134 OctalCore X2 Review (แคะสนิมจากคน review)  (อ่าน 6467 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 00:06:08 »

เมื่อท่าน Zatan มาพร้อมกับ Opty 8Cores 2ตัว 16หัว ในรูปแบบ Server จะแรงขนาดไหนไปติดตามกันครับ
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 00:07:20 »

gasp gasp gasp gasp gasp gasp gasp gasp gasp
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 00:11:36 »

vbvbde  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 00:18:53 »

great great great great great great
Night

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 03:43:48 »

great great great

ท่าน Zatan เปิด hosting บ้างหรือเปล่าครับ ผมได้ไปเช่าบ้าง อิอิ

แร๊งๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2011, 07:21:32 โดย olive » บันทึกการเข้า

Nungcom
Registered User
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 04:39:53 »

เห็นหน้ามันแล้วคล้ายๆจะผลิตที่โรงงงานผมเลยอะ
Friday~13rd

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 11:33:16 »

มาเร็วไปเร็ว จริงๆ ท่าน CEO AMD เอิ้กๆ  drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 12:02:44 »

ไม่ค่อยเข้าใจตรง เอาเมกะเฮริซ์ทมาคูณกับหัวcpuครับ

มันเป็นสูตรอะไรครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Zatan
CEO AMD

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 12:18:30 »

ไม่ค่อยเข้าใจตรง เอาเมกะเฮริซ์ทมาคูณกับหัวcpuครับ

คืองี้ครับ อันนี้มันเป็น OS VMWARE โดยเราลง Host ที่เป็น VM เราจะสามารถสร้าง OS Windows หรืออะไรก็ตามมาใช้ข้างในได้ โดยระบบจะทำการจัดสรร CPU RAM On Demand ...

แต่พอดีว่า ระบบที่ลงไป Run แต่บน Windows 2003 Standard ซึ่งรองรับ แค่ 4 Core ( ใน Host เห็น 16 Core) เท่ากับว่า เครื่อง Computer 1 เครื่องที่อยู่ใน VM ใช้ความถี่ได้สูงสุดคือ 4 Core x Max Ghz

และปริมาณความเร็วของ CPU ถ้า เครื่องที่เป็นลูก VM มันใช้น้อยมันก็จะลดความเร็วลงเองครับ ทำให้มี CPU Proces งานเหลือเฟือ ...

แต่ อย่าคิดว่ามันจะทำงานได้เหมือนเราลง Windows ปกตินะครับ มันจะถูกตัดทอน โดยความสามารถจริงๆ จะเหลือประมาณ 70%ได้มั้ง จากที่ผมใช้ๆ มา  เช่น สมมมติ คำนวน Pi 1 M = 10. วิ ถ้าใช้ Com ใน VM จะไม่มีทางได้ 10 วิ อาจจะเป็น 12 วิ 13 วิ ครับ
Zatan
CEO AMD

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 12:34:59 »

great great great

ท่าน Zatan เปิด hosting บ้างหรือเปล่าครับ ผมได้ไปเช่าบ้าง อิอิ

แร๊งๆ

ไม่รับ ... แล้วครับ 5555
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 15:17:42 »

คืองี้ครับ อันนี้มันเป็น OS VMWARE โดยเราลง Host ที่เป็น VM เราจะสามารถสร้าง OS Windows หรืออะไรก็ตามมาใช้ข้างในได้ โดยระบบจะทำการจัดสรร CPU RAM On Demand ...

แต่พอดีว่า ระบบที่ลงไป Run แต่บน Windows 2003 Standard ซึ่งรองรับ แค่ 4 Core ( ใน Host เห็น 16 Core) เท่ากับว่า เครื่อง Computer 1 เครื่องที่อยู่ใน VM ใช้ความถี่ได้สูงสุดคือ 4 Core x Max Ghz

และปริมาณความเร็วของ CPU ถ้า เครื่องที่เป็นลูก VM มันใช้น้อยมันก็จะลดความเร็วลงเองครับ ทำให้มี CPU Proces งานเหลือเฟือ ...

แต่ อย่าคิดว่ามันจะทำงานได้เหมือนเราลง Windows ปกตินะครับ มันจะถูกตัดทอน โดยความสามารถจริงๆ จะเหลือประมาณ 70%ได้มั้ง จากที่ผมใช้ๆ มา  เช่น สมมมติ คำนวน Pi 1 M = 10. วิ ถ้าใช้ Com ใน VM จะไม่มีทางได้ 10 วิ อาจจะเป็น 12 วิ 13 วิ ครับ

thx. for knowledge krab Smiley

PatRaceTin

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 17:52:39 »

แรงงงงงงงงงงงงงงงงง

Intel Core i5-2500K + Asus P8P67 Deluxe + Mushkin BlackLine 2133C10 (Hynix-BFR) 8GB + Asus 7970 DCU2 TOP& VGA SupremeHF + WD 320AAKS x2 + Samsung S22A300B + Antec 1200W OC Version + ชุดน้ำ EKSupremeHF + Swiftech655/XSPC Res&Top + BlackIce GTX360 + NMB-MAT 12cm. x3 + Lamptron FC-2
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 19:22:23 »

บอกแล้ว ว่า AMD ถูก+แรง แค่ แปดพันกว่าๆๆ เอง เอ้กๆๆ  อิอิกำครับ

จาก ติ๊กสารคามหล่อ

rofl rofl rofl

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 09:51:35 »

กระแสดีนะเนี่ย คนเข้ามาด่าเยอะ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 10:37:08 »

ขอบคุณครับ เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง อิอิกำ drunk

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์