หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : LG KM900 Arena  (อ่าน 10027 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 12:10:40 »

LG KM900 Arena : มือถือ Touch Screen เจ๋ง ๆ จาก LG  
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 12:15:32 »

เครื่องก็สวย คนก็สวย lol

yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 12:23:41 »

ราคาเกือบ2หมื่นนี่valueเฉพาะกลุ่มสินะครับ intello

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 12:27:30 »

เสียดายที่ไม่ได้ทดสอบ A-GPS เพราะอยากรู้ว่าเป็นไง กำลังสนใจอยู่ด้วย Cry
อยากให้ทดสอบเพิ่มเติมตรงจุดนี้มากเลย arf
ราคาค่าตัวน้องเค้า เอ๊ย!ไม่ใช่  ค่าตัวเครื่องเท่าไหร่ครับ  oops
น่าสนใจมากเลย กำลังคิดจะซื้อโทรศัพท์มือถือเครื่องใหม่อยู่พอดี love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2009, 12:30:48 โดย Chris » บันทึกการเข้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 13:12:53 »

เห็นว่าราคากลางประมาณ16,900บาทนะครับตัวนี้ ใครว่างๆลองไปเดินMBKดูราคาขายจริงแล้วเอามาเล่าต่อกันหน่อยด้วยนะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Gigolo

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 13:18:43 »

สวยไปหมด เอิ้กๆ ทั้งคนถือ และมือถือ
2jz_turbo

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 15:06:30 »

เห็นว่าราคากลางประมาณ16,900บาทนะครับตัวนี้ ใครว่างๆลองไปเดินMBKดูราคาขายจริงแล้วเอามาเล่าต่อกันหน่อยด้วยนะครับ อิอิ

ราคาประมาณนี้เลยคับ ถ้าเทียบกับ มือถือที่ spec ใกล้เคียงกัน ราคานี้ผมว่าไม่แพงเลยคับผม

chok
Registered User
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 15:14:23 »

นางแบบน่ารัก มักๆ Cool
paranoid

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 16:24:39 »

อิอิ น่าร้ากกกกกกกกกกกก love
kim

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 17:17:12 »

เสียดายที่ไม่ได้ทดสอบ A-GPS เพราะอยากรู้ว่าเป็นไง กำลังสนใจอยู่ด้วย Cry
อยากให้ทดสอบเพิ่มเติมตรงจุดนี้มากเลย arf
ราคาค่าตัวน้องเค้า เอ๊ย!ไม่ใช่  ค่าตัวเครื่องเท่าไหร่ครับ  oops
น่าสนใจมากเลย กำลังคิดจะซื้อโทรศัพท์มือถือเครื่องใหม่อยู่พอดี love

มันยังกะ iPhone เลย แบบนี้ขึ้นกับ OS แล้วว่า LG จะทำได้ดีขนาดไหนในการเพิ่ม Software

A-GPS เทสทามไหม เสียเงินเอาเข้าจริงๆผมไม่เคยใช้เลย ใช้ GPS ธรรมดาดีกว่า

ปล.ท่าทางน้องเค้าง่วงนอนนะ สงสัยคงทั้งรอถ่ายนาน zzz
Northbridge

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 21:23:04 »

กลับมาดูอีกที อ้าว บทความเสร็จแล้ว เยี่ยมครับ  great

jigorosagita
Registered User
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 21:46:24 »

ใช่รุ่นนี้มาตั้งแต่สมัยเปิดจองแล้ว OS s-class ตัวนี้ลง app เพิ่มได้เฉพาะโปรเเกรมjava เท่านั้น ซึ่งทำให้เซ็งไป เเต่ที่ทดแทนก็คือ feed back จากบริษัทดีมากๆ พอมีคนโพสไปบอกbug ไม่ถึง2 อาทิตส่งFirm Ware มาแก้ให้แล้ว เยี่ยม great
tony

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 22:45:08 »

เอาที่เคยสัมผัส LG มาหลายรุ่นเพราะทำงานกับ LG มาก่อนได้ใช้ฟรีมาหลายรุ่นครับ ลูกน้องบางคนได้พก 4-5 เครื่องก็มี มือถือยี่ห้อนี้นะครับ เป็นประเภทสวยแต่รูปจูบไม่หอมครับ ปัณหาเยอะพอสมควรครับ โดยเฉพาะเรื่องซอฟท์แวร์ครับ เป็นจุกจิกเยอะเช่นบางครั้งก็รีสตาร์ทเอง เจ้าไอติมนี่บ่อยมากครับ บางครั้งนึกอยากจะดับก็ดับซะเฉย ๆ งั้นแหละ ผมเป็นสมาชิกเวบนี้ด้วยครับ http://www.lgmobilelover.com/ พวกโปรแกรม User Interface เมื่อใช้งานจริง ๆ ก็แทบจะไม่ได้ใช้หรอกครับ ตัวคุกกี้นะครับ หาแป้นพิมพ์ ล นี่ยากมาก ๆ เลยครับ เจ้า kf 510 นี่บางครั้งเมนูกระโดดครับ กดอย่างหนึ่งไปอีกอย่างหนึ่งครับ เจ้า KF 750 ก็เหมือนกันครับ เปลืองแบตนี่เป็นรอง samsung เท่านั้นเองไม่ต้องไปเทียบกับ Nokia SONY
2 ยี่ห้อนี้อึดมากเรื่องแบตเตอรี่ครับ ข้อดีเห็นจะเป็นเรื่องความสวย บอดี วัสดุ และบางรุ่นมันอ่านไฟล์เอกสารได้ แต่แก้ไขไม่ได้นะครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 22:58:09 »

เมื่อก่อนแอลจีบอดี้มองไกลๆดูสวยงามมากเลย แต่พอผมหยิบดูใกล้ๆแล้วเกิดรู้สึกเฉยๆกับมันทุกทีเลย เลยไม่เคยลองใช้ซักทีสงสัยต้องลองซะหน่อยแล้ว drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
kim

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 23:02:52 »

เมื่อก่อนแอลจีบอดี้มองไกลๆดูสวยงามมากเลย แต่พอผมหยิบดูใกล้ๆแล้วเกิดรู้สึกเฉยๆกับมันทุกทีเลย เลยไม่เคยลองใช้ซักทีสงสัยต้องลองซะหน่อยแล้ว drunk

เพราะน้องเหรอไงจ๊ะ love
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์