หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบบ้างว่าตู้ลำโพงคาราโอเกะต่างอย่างไรกับตู้บ้าน  (อ่าน 6159 ครั้ง)
watshiki
Vmodtech Member

« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 17:00:09 »

ตามหัวข้อครับ ลักษณะจะมีวูฟเฟอร์อยู่ตรงกลาง หัวท้ายจะมีแหลม ตู้ไม่ใหญ่
watshiki

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 17:03:45 »

คือเสียงมันอยู่ทางฝั่งไหน บ้านหรือกลางแจ้งเหนวัตต มันสูงดีแต่ราคาก้ไม่เบา
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 09:08:55 »

น่าเป็นพวกลำโพง PA หรือเปล่าครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
sfrien16
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 10:51:25 »

ผมว่าตู้บ้านจะเสียงดังกว่านะ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 17:32:23 »

วูฟเฟอร์อยู่ตรงกลาง ทวีตเตอร์อยู่ซ้ายขวา น่าจะแบบนี้มากกว่า
สำหรับผม ผมว่าต่างกันที่วัตถุประสงค์ในการใช้ครับ
ลำโพงแบบนี้จะกระจายเสียงในองศาที่มากกว่าตู้บ้านอยู่ครับ อิอิกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 19:36:45 »

ลำโพง MS sound  ดีที่สุดในโลกครับ     รับรองจากสถาบันบ้านหม้อแห่งประเทศไทยครับ
เห็นตามงานวัด ก็ใช้ลำโพงตัวนี้ครับ   เปิดงานไหน  ตีกันงานนั้นครับ   

สินค้าบ้านหม้อ คลองถม เจ๋งทุกตัวครับ  แต่ว่า  ต้องดูดีๆครับเพราะบางอย่างก็ จัญไรครับ

อย่างเช่น พัดลมแขกครับ   อิอิกำ out out out
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 09:04:23 »

ลำโพง MS sound  ดีที่สุดในโลกครับ     รับรองจากสถาบันบ้านหม้อแห่งประเทศไทยครับ
เห็นตามงานวัด ก็ใช้ลำโพงตัวนี้ครับ   เปิดงานไหน  ตีกันงานนั้นครับ   

สินค้าบ้านหม้อ คลองถม เจ๋งทุกตัวครับ  แต่ว่า  ต้องดูดีๆครับเพราะบางอย่างก็ จัญไรครับ

อย่างเช่น พัดลมแขกครับ   อิอิกำ out out out

คอนเฟิร์มครับ คห.นี้ ใช้งานได้จริง อิอิกำ drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์